• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatNguyen

Cám ơn bạn, tôi đã load bản NET CF của bạn cài vào V4.0.0.0.3 thì thấy báo là đã có CF cài rồi, điều đó nói lên răng ROM này đẫ tích hợp ( Chắc WM6 là có cả rồi ). Tiện đây cho xin hỏi luôn tôi muốn cài Eng Calculator nhưng chỉ có bản .exe cài qua PC, điều này rất khó chịu vì nếu cài qua PC thì nó toàn đòi cài NET CF2 cho PC mặc dù mình đã cài đi cài lại nhiều lần rồi ( máy cũng cho biết là đã có) vậy chẳng hiểu thàng NET CF c và WIN này chảnh như thế nào. Bạn có bản .cab nào của Eng Cal không cho tớ với. xin cám ơn.
chào chú !!! :p
về việc thằng Net CF trên PC có "chảnh" hay không thì chú cũng phải cài nó nếu vậy thì chú chịu khó dùng phần mềm ADD/Remove mạnh xem sao, ví dụ như Tune Up 2007 chẳng hạn,tháo nó ra rồi cài lại xem sao, vì có nó thì các MTK mới chạy trên PC được, vậy nha chú.
chú thử dùng phần mềm đóng gói file .exe thành các file .Cab NÀY nhé !!!!

pqhiep1

Vậy cho Mình hỏi .NET compac framework và .Net Frame work là khác nhau ở cái gì, cái gì cho PC và cái gì cho PPC. có thể mình nhầm 2 cái này....ai đấy giúp mình nhé vì nhiều UD cần công cụ này lằn, trên cả PPC và PC
Cám ơn

NhatNguyen

Vậy cho Mình hỏi .NET compac framework và .Net Frame work là khác nhau ở cái gì, cái gì cho PC và cái gì cho PPC. có thể mình nhầm 2 cái này....ai đấy giúp mình nhé vì nhiều UD cần công cụ này lằn, trên cả PPC và PC
Cám ơn
.NET Compact Framework, một phiên bản thu nhỏ của .NET Framework được sử dụng để tạo, xây dựng, gỡ lỗi và triển khai các ứng dụng chạy trên .NET Compact Framework trong các PDA, điện thoại di động và các thiết bị thông minh khác.
Còn các Ứng dụng MTK chạy trên PC thì PC cần cài Net Compact Framework chú tải tại ĐÂY nè !!!!

Chỉnh sửa cuối:

pqhiep1

.NET Compact Framework, một phiên bản thu nhỏ của .NET Framework được sử dụng để tạo, xây dựng, gỡ lỗi và triển khai các ứng dụng chạy trên .NET Compact Framework trong các PDA, điện thoại di động và các thiết bị thông minh khác.
Còn các Ứng dụng MTK chạy trên PC thì PC cần cài Net Framework chú tải tại ĐÂY nè !!!!

Đúng rồi, tại mắt chú kém cứ nghĩ 2 cái là một mặc dug KH nhau ở compact. chú làm ngon rồi, vậy ra vì nó mà chú vướng bao nhiêu PM không chạy được trên cả 2--- hihi già rồi có khác.. Cám ơn cháu nhiều

gaumeo031181

Cảm ơn bác nhatnguyen.Em đã làm theo trình tự như bác nói nhưng nó lại báo..."Cannot play the file.The file is either corrupted or the player does not support the format you are trying to play" vậy là sao hả bác.Giúp e với.

NhatNguyen

Cảm ơn bác nhatnguyen.Em đã làm theo trình tự như bác nói nhưng nó lại báo..."Cannot play the file.The file is either corrupted or the player does not support the format you are trying to play" vậy là sao hả bác.Giúp e với.
sao lạ vậy bạn xem lại đã làm đúng các bước chưa nên nhớ phần này chỉ hướng dẫn xem tivi bằng kết nối WIFI

Yêu cầu hệ thống :
+Trước hết máy PPC phải có card WIFI như O2 S , O2LLI, O2 MiniS , hoặc các máy PPC thường cắm được thẻ SD WIFI
+Phải là WM2003se trở lên , hoặc có bản Window media Player 9 trở lên (dưới bản 9 thì mình không biết)
còn 1 vấn đề nữa là băng thông đường truyền nơi cung cấp Wifi mà tốc độ chậm (dưới 180 kp/s) thì không đủ sức tải về mà xem đâu bạn :D
thân !!!!!

gaumeo031181

he he chào bác nhatnguyen.tại em đánh lộn cái đờ rét nên nó ko vô được.giờ vô được rồi.e đang sở hữu 1 con máy O2miniS chắc là đủ đk để xem bác nhỉ.nhưng giờ nó chỉ lên được tiếng thôi chứ ko có hình.vậy là sao hử bác.thank bác nhiều.

Nemmatlanh

he he chào bác nhatnguyen.tại em đánh lộn cái đờ rét nên nó ko vô được.giờ vô được rồi.e đang sở hữu 1 con máy O2miniS chắc là đủ đk để xem bác nhỉ.nhưng giờ nó chỉ lên được tiếng thôi chứ ko có hình.vậy là sao hử bác.thank bác nhiều.

Đã có box thảo luận về cách xem tivi trên ppc rồi mà.Hix!
Muốn có hình thì vào WindowMedia,rồi Menu,Option,Network bỏ dấu tích ở Detected Connection Speed đi là ok thôi.Thân!

haihvn

Device Application Locker 0.9
Các bác cho tôi hỏi cách đặt pass với, pass mặc định là gì vậy.

banhbaonong

Ai có bộ cài soft USBHDD bản mới nhất cho Universal WM6 cho mình xin với nhé. Cảm ơn nhiều
Bản mới nhất có phải là 1.0.2.1 ko.Mình đang dùng bản này không biết có cái nào mới hơn ko? Tìm trên mạng ko thấy

Chỉnh sửa cuối:

dolphin

e đang dùng o2mini giờ e muốn copy thằng file explorer mà có sẵn trong rom ra pc để đổi icon cho nó,mà e copy no toan báo là đang chạy trong rom ko copy dc,a nào biết cách copy có thể up lên hộ e với a ,e đang rất cần a,e cảm ơn nhiều
Thân!

Kobold1609

Device Application Locker 0.9
Các bác cho tôi hỏi cách đặt pass với, pass mặc định là gì vậy.

Pass mặc định để trống,nhưng bạn nhớ copy đè file CR vào Program File->DAL trên PPC nhé.
Chúc vui !

Vietvnn

Super V.I.P
Pass mặc định để trống,nhưng bạn nhớ copy đè file CR vào Program File->DAL trên PPC nhé.
Chúc vui !
Chú nào có chương trình Today có chạy chữ cho tớ xin với, vì không biết tên nên vào đây xin. hì hì..... Mod thông cảm nhé.:D

NhatNguyen

Chú nào có chương trình Today có chạy chữ cho tớ xin với, vì không biết tên nên vào đây xin. hì hì..... Mod thông cảm nhé.:D
bạn dùng thử phần mềm này xem nhé,
chạy các file .gif trên today tải tại đây
thân!!!

T

Target_Locked

Guest
Nguyên văn bởi Target_Locked Xem Bài gửi
Các bạn cho hỏi:
Phần mềm nào (chạy trên PPC) cho phép xem file Video .RMVB (không phải .RM nhé).
Thanks.

định dạng này hiện chưa có phần mềm nào chạy được nó trên PPC cả bạn àh, bạn thử dùng phần mềm Convert tải tại ĐÂY để convert sang các định dạng phổ thông như avi,wmv,... mà xem cho tiện bạn nhé !!!!!
thân :p

Mình có nhiều file RMVB, convert lâu lắm. :D
Bạn biết PM nào tốt hơn Real-one ko? Download ở đâu?
Thanks.

LamAnhThu

Cho em xin XXXX để cài của phần mêm 4Pockets Chromatic Guitar Tuner 1.0 mà fire-unicon up ở box các ứng dụng cho Mutimedia với! Khi cài nó yêu cầu password nên không cài được!

Thanks nhưng tớ không cần cái này, tớ cần hiện thị các dòng thông tin về máy ấy
Thông tin về máy là sao anh? anh nói chung chung quá, ko biết đâu mà lần! :D Hiện thông tin về dung lượng pin, thẻ nhớ, bộ nhớ chính hay là sao? cụ thể chút xíu mới tìm được! :D

NhatNguyen

ai có....cho tui xin phần mềm windows live messenger của MSN cho exec
..hoặc link download ..
rất cảm ỏn
Hiện phần mềm này chỉ có bản beta thôi bạn àh, chưa có KKK cho hắn đâu. theo mình bạn dùng Pmềm IM+ thì tốt hơn hỗ trợ đầy đủ các nhà cung cấp như google, msn, yahoo rất tốt đó bạn.
bạn theo link NÀY tham khảo thêm và tải về sử dụng nhé :D
thân!!!

tieu_vu1410

Có ai bị như mình không? help!!Mình dùng BA trước cài WM03 thì vẫn lướt wifi ngon lành. vậy mà từ lúc up lên WM05 fix2 thì tịt luôn (đã kiểm tra các soft khác ko thấy xung đột gì cả.thậm chí đã remove hết soft khác để test but vẫn im re). Có bác nào hướng dẫn giải quyết vấn đề nan giải này giúp em với..hix

Status
Không mở trả lời sau này.