• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

deathscythe

Các cao thủ cho mình hỏi có phần mềm nào quản lý tin nhắn mà có chức năng là mình tạo sẵn 1 Folder ví dụ như là "Vợ yêu" và sau đó tất cả các tin nhắn có số điện thoại 090000000 nào đó mình add thì nó tự động đưa vào Folder "Vợ yêu" không ạ ?

NhatNguyen

Oxi ơi !!!

Mình mới tải Cab file việt hóa IM 3.41 của bạn, cài xong (mình cài đè lên bản cũ bên thẻ) sau đó vào lại và dùng ngon lành nhưng khi chọn thiết lập thì lại hiện cái bảng nì, thoát ra cũng ko được, ko biết cách giải quyết luôn. Giúp mình :(

Mình cảm ơn bạn về PM việt hóa này !

leanh2

Các bạn có thể cho mình hỏi :
1. Mình muốn lấy các bản nhạc mp3 làm nhạc chuông thì phải làm thế nào, hoặc có phải dùng phần mềm gì khồng
2. Mình muốn lấy các bản nhạc mp3 làm báo thức thì phải dùng phần mềm gì
Rất cảm ơn các bạn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các cao thủ cho mình hỏi có phần mềm nào quản lý tin nhắn mà có chức năng là mình tạo sẵn 1 Folder ví dụ như là "Vợ yêu" và sau đó tất cả các tin nhắn có số điện thoại 090000000 nào đó mình add thì nó tự động đưa vào Folder "Vợ yêu" không ạ ?

Cái này đơn giản nếu máy bạn đã cài sẵn Ilaucher bạn chỉ việc vào shortuts -> add -> Specia -> Send MMS rồi đánh số của "VỢ YÊU" của bạn vào là được. Nó sẽ hiện ra ngoài màn hình today cho bạn từ lần sau bạn muốn gởi cho "VỢ YÊU" chỉ cần kích vào đó là được thôi nhé :)):)):)). Thân!!!!

1. Mình muốn lấy các bản nhạc mp3 làm nhạc chuông thì phải làm thế nào, hoặc có phải dùng phần mềm gì khồng
Rất cảm ơn các bạn

Bạn có thể qua ĐÂY tham khảo nhé. Thân!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

Rất cảm ơn các bạn

Bạn phải nói rõ là bạn dùng PPC dòng nào, riêng WM5 thì hỗ trợ mp3 làm nhạc chuông được ngay, bạn chỉ cần giữ bút tại bài hát cần chọn, sẽ hiện dòng Apply as ringstone. Bạn có thể tham khảo thêm tại ĐÂY
Còn dòng WM2003 thì một số ít là hỗ trợ, còn phần lớn là không được. Bạn có thể dùng soft Mp3 set ringstone hoặc Ringo 2.0, hay là cài TCPMP hoặc Core Player sẽ hỗ trợ nhạc chuông mp3 cho dòng WM2003.
Muốn dùng mp3 làm nhạc chuông, bạn có thể dùng Pocket Alarm hoặc tham khảo thêm tại ĐÂY. Thân!

deathscythe

Cái này đơn giản nếu máy bạn đã cài sẵn Ilaucher bạn chỉ việc vào shortuts -> add -> Specia -> Send MMS rồi đánh số của "VỢ YÊU" của bạn vào là được. Nó sẽ hiện ra ngoài màn hình today cho bạn từ lần sau bạn muốn gởi cho "VỢ YÊU" chỉ cần kích vào đó là được thôi nhé :)):)):)). Thân!!!!

Ơ ơ Mod hiểu nhầm ý em rồi. Ý em bảo là các tin nhắn mà vợ em gửi đến cho em nó tự chuyển vào folder "Vợ yêu" ý chứ không nằm chỏng chơ ngoài Inbox nữa.

Phoenix

Ơ ơ Mod hiểu nhầm ý em rồi. Ý em bảo là các tin nhắn mà vợ em gửi đến cho em nó tự chuyển vào folder "Vợ yêu" ý chứ không nằm chỏng chơ ngoài Inbox nữa.

Bạn thử dùng Info Sharp nhé, tham khảo tại ĐÂY.
Cái này bảo mật tin nhắn tuyệt vời, có cả pass bảo vệ mà.

wanttolove

Bác nào biết làm sao để có map đà nẵng trong Emap ko ? có data nhưng mà thấy folder rms nào cả .

vokhoituan

vậy chắc là file đó bị virut hoặc bị lỗi rồi bác có thể dùng chương trình sửa file nén để khôi phục

MinhPT

Chào các bạn,

Mình đang tìm chương trình quản lý power cho PPC, với mục đích là: cứ đến giờ đêm thì PPC tắt Radio (fly mode), đến giờ sáng thì bật lên, nó tương tự như chức năng power save trong O2ActiveUI (có sẵn trong một số O2)

Cám ơn nhiều,
MinhPT

leanh2

Chào các bạn
Các bạn có thể cho mình xin phần mềm Ringo ( set mp3 làm nhạc chuông ) dùng cho hệ điều hành WM2003 SE được không, rất cảm ơn các bạn

khanhgt

Chào các bạn,

Mình đang tìm chương trình quản lý power cho PPC, với mục đích là: cứ đến giờ đêm thì PPC tắt Radio (fly mode), đến giờ sáng thì bật lên, nó tương tự như chức năng power save trong O2ActiveUI (có sẵn trong một số O2)

Cám ơn nhiều,
MinhPT
Bạn tìm chương trình Auto Flight do Man Phạm Quang giới thiệu đấy . Chương trình này có chuyển chế độ Flight Mode và bật lại vào sáng hôm sau đấy , bạn có thể dùng chức năng tìm kiếm hoặc là vào DS để tải về ! :D

Chào các bạn,

Cám ơn nhiều,
MinhPT
Bạn có thể dùng những chương trình chuyển đổ profiles như PocketZenPhone hoặc PhoneAlarm để đặt giờ tắt mở, hoặc theo link dưới đây sang topic Các soft lịch hẹn chức năng cho PPC để tham khảo thêm!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=2002

doibung0

Oxi ơi !!!

Mình mới tải Cab file việt hóa IM 3.41 của bạn, cài xong (mình cài đè lên bản cũ bên thẻ) sau đó vào lại và dùng ngon lành nhưng khi chọn thiết lập thì lại hiện cái bảng nì, thoát ra cũng ko được, ko biết cách giải quyết luôn. Giúp mình :(

Mình cảm ơn bạn về PM việt hóa này !

Theo máy báo lỗi thì bản IM+ của bạn không hỗ trợ hệ điều hành hiện tại! Thấy bạn dùng WM6! Mình không rõ là có phải tại bản Việt hóa hay không! Bạn cài bản gốc từ nhà sản xuất xem sao!

Thân!

trunghau1985

Các anh cho em hỏi, tại sao khi em muốn cài bản IM+ mới (bản của anh Oxi mới post đó) đè lên phiên bản IM+ cũ đã có trên máy rồi, nhưng khi cài thì máy lại bảo là ko thể Unistall phiên bản cũ ra được, có muốn cài phiên bản mới không? Em xin hỏi, có cách nào mình có thể Uninstall phiên bản trước đó ra trước khi cài phiên bản mới không? Em đang xài con O2 Atom Exec. Cảm ơn các anh.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các anh cho em hỏi, tại sao khi em muốn cài bản IM+ mới (bản của anh Oxi mới post đó) đè lên phiên bản IM+ cũ đã có trên máy rồi, nhưng khi cài thì máy lại bảo là ko thể Unistall phiên bản cũ ra được, có muốn cài phiên bản mới không? Em xin hỏi, có cách nào mình có thể Uninstall phiên bản trước đó ra trước khi cài phiên bản mới không? Em đang xài con O2 Atom Exec. Cảm ơn các anh.

Thường thì khi cài đè nó remove cái bản cũ đang dùng đi nếu nó báo vậy bạn cứ cài tiếp tục. Còn nếu muốn remove nó dùng SKtool để remove nó đi rồi cài lại cái IM+ đó nhé. Thân!!

doibung0

Như TrialMod ChuHuyHoan đã trả lời! Ngoài ra bạn cũng có thể vào Start->Settings->Remove Programs để xóa đi! Không cần phải nhất thiết là dùng SKTools!

Thân!

Mình mới dùng PPC nên ko biết nhiều, Máy của mình la HP 6828, vậy màn hình của nó là QVGA hay VGA vậy? Thanks trước

QVGA, vì bạn là thành viên mới nên mình trả lời, do các dòng máy của HP đã có topic riêng bên box Thảo luận sử dụng, topic này chỉ dành để thảo luận sử dụng soft thôi, nếu có gì thắc mắc thì bạn vào đây thảo luận, tham khảo thêm bạn nhé!

shpy

Lúc trước trong forum có nhắc đến Sync qua kết nối Wifi, giờ mình tìm hoài không ra. Các bạn hướng dẫn giúp mình với. Tại "nhà" mình có 1 mạng LAN (có dây) + 1 mạng Wireless. Cả 2 mạng đều nhìn thấy nhau được và đều kết nối ra internet. Bây giờ mình muốn PPC kết nối mạng wireless để sync với 1 máy PC có IP cố định trong LAN thì phải làm sao?

Kangmin82

ContactMan giống ở trên những bản 0.10,update hôm nay.File cab luôn,cài vào sẽ thay soft key contact thành của nó.Tìm hiểu thêm ở đây.

Có bác nào dùng cái này chưa vậy?? EM cài rồi nhưng sao ko đc giống như trong hình demo nhỉ??? ko ra nền đen mà lại nền trằng.Pro nào giúp em với.:D

Status
Không mở trả lời sau này.