• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

kodut

Các bác cho các giải quyết sao với pBar v1.2 ,,tu icài vào mà ko thể nào set mặc định khởi động cùng máy khi bật lên,,mỗi lần khởi động đều bóa lỗi

ThaiKien

Super V.I.P
bác giúp em với, em cài C.F rồi mà không chạy được MTK :-?
Owner của em là Nguyen Thanh Nam
Thanks bác !

Bạn muốn xin K@y thì hãy gửi tin nhắn riêng, không cung cấp các code trực tiếp trên diễn đàn bạn ạ.

ozean

Azumy hướng dẫn cụ thể cách giai nén và cài đặt HNHSoft France2Go Talking Phrase Book 3.2.2, tôi k sao làm đc

t_mobile2006

để đọc đc truyện trên PPC thì phài cài thêm phần mềm gì vây?cho em xin phần mềm đọc truyện các loại đuôi trên PPC các bạn nhé

Kobold1609

để đọc đc truyện trên PPC thì phài cài thêm phần mềm gì vây?cho em xin phần mềm đọc truyện các loại đuôi trên PPC các bạn nhé

Bạn sang chuyên đề các phần mềm đọc eBook trên PPC để tìm kiếm và chọn lựa phần mềm thích hợp cho mình nhé.Chuyên đề xem tại đây.

Chúc vui !

donga_hp

Mọi người cho mình hỏi chương trình Speed Booster có cần chạy nền ko hay là điều chỉnh xong tắt đi cũng được và làm cách nào để loại bỏ một ứng dụng ra khỏi danh sách điều chỉnh mình chỉ thấy có add vào chứ ko thấy del gì cả ???

challenger

các anh ơi, am là lính mới nên có vài chuyện k hiểu hết, xin các anh chỉ giúp. Em mới mua lại con O2 mini 2 hand, máy em k lấy MP3 cài làm chuông được, với lại chủ trước cài hình khởi động là hình XXX, các anh có cách nào giúp em thay đổi hình nền và chỉ em cách lám MP3 là nhạc chuông giúp. Am xin cảm ơn.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các anh ơi, am là lính mới nên có vài chuyện k hiểu hết, xin các anh chỉ giúp. Em mới mua lại con O2 mini 2 hand, máy em k lấy MP3 cài làm chuông được, với lại chủ trước cài hình khởi động là hình XXX, các anh có cách nào giúp em thay đổi hình nền và chỉ em cách lám MP3 là nhạc chuông giúp. Am xin cảm ơn.

Đúng là một số bài mp3 không thể làm nhạc chuông được vì nó không phải là bản Convert chuẩn tốt nhất bạn Convert sang đuôi wav là được ngay mà lại nó vừa bé như vậy sẽ tiết kiệm được bộ nhớ của bạn. Muốn thay đổi hình nền bạn chỉ cần vào seting -> today là đổi được ngay (với điều kiện bạn phải có thems). Chúc vui!!!!

-Bạn copy file mp3 vào thư mục Windows\Rings rồi vào Start>Setting>Phone, phần Ringtone chọn file mp3 mà bạn vừa copy vào!
-Thay đổi bootimage thì đã có sẵn 1 topic rồi, vào đây tham khảo nhé bạn!

donga_hp

SpeedBooster v1.3.009

Phần mềm đã được anh Lương Quang giới thiệu phiên bản 1.3 Một soft về quản lý chức năng xử lý cho CPU với các ứng dụng đang chạy, giúp cho bạn có thể điều chỉnh ưu tiên tốc độ CPU của PPC theo ý của bạn cho tối ưu nhất.Giới thiệu phiên bản tiếp theo.
Hỗ trợ WM2003/2005
Mọi người cho mình hỏi chương trình Speed Booster có cần chạy nền ko hay là điều chỉnh xong tắt đi cũng được và làm cách nào để loại bỏ một ứng dụng ra khỏi danh sách điều chỉnh mình chỉ thấy có add vào chứ ko thấy del gì cả ???

tieu_vu1410

bác giúp em với, em cài C.F rồi mà không chạy được MTK :-?
Owner của em là Nguyen Thanh Nam
Thanks bác !

Vì bạn mới join 4R nên mình sẽ để code của bạn trên 4R. lần này thôi nhé.lần sau thì PM kẻo các mode del bài mất (hii..mong các mode châm trước)
User: Nguyen Thanh Nam
Code: 12282
Bạn bấm thank ở nút fía dưới nhé.đừng post bài thank
Thân

Phoenix

Nếu mặc định máy O2mini vẫn có thể cài mp3 làm nhạc chuông được nhưng nếu máy bạn cài một số chương trình nghe nhạc như I-music thì sẽ không cài mp3 làm nhạc chuông được nữa. Tuy nhiên vấn đề này có thể khắc phục được bằng cách nếu bạn cài TCPMP v0.81RC hoặc Core Player v1.04 (bản cuối cùng của TCPMP) thì có thể cài mp3 bằng cách copy vào Windows>>Ring....

Đúng là một số bài mp3 không thể làm nhạc chuông được vì nó không phải là bản Convert chuẩn tốt nhất bạn Convert sang đuôi wav là được ngay mà lại nó vừa bé như vậy sẽ tiết kiệm được bộ nhớ của bạn. Muốn thay đổi hình nền bạn chỉ cần vào seting -> today là đổi được ngay (với điều kiện bạn phải có thems). Chúc vui!!!!

Bạn nhầm rồi, file .mp3 dung lượng bé hơn nhiều so với .wav chứ. File mp3 chuẩn cho dòng PDA là định dạng layer 3, tuy nhiên nếu máy vẫn đọc được thì vẫn cài làm nhạc chuông được mà! :-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bạn nhầm rồi, file .mp3 dung lượng bé hơn nhiều so với .wav chứ. File mp3 chuẩn cho dòng PDA là định dạng layer 3, tuy nhiên nếu máy vẫn đọc được thì vẫn cài làm nhạc chuông được mà! :-?[/QUOTE]
Nếu vậy bạn giải thích hộ mình sao với một số bài mp3 mình không tài nào cài nổi cài vào rồi song OK nó lại không chạy được mặc dù nghe thử vẫn được nhưng cài một số bài lại OK ngay. Giải thích hộ mình cái!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

h2_viethoang

có ai biết thì giúp mình với. thanks...

Bạn cài trên PC và 1 bản client trên PPC.
Kết nối PPC với PC qua AS sau đó vào yahoo chọn My Webcam thì nó sẽ tự động bật và dò client ở PPC. dùng như WC bt. Nhớ là PPC của bạn phải từ 1.3 trở lên nhé. Nên để view ở chế độ 640x480 cho đỡ giật.

commandos_na

Phần mềm FAX - Data

Có bác nào bít chương trình dùng PPC fax dữ liệu cho máy FAX KO? Nếu có cho em xin gấp nha. Many Thanks.;;)

h2_viethoang

Bạn nhầm rồi, file .mp3 dung lượng bé hơn nhiều so với .wav chứ. File mp3 chuẩn cho dòng PDA là định dạng layer 3, tuy nhiên nếu máy vẫn đọc được thì vẫn cài làm nhạc chuông được mà! :-?
Nếu vậy bạn giải thích hộ mình sao với một số bài mp3 mình không tài nào cài nổi cài vào rồi song OK nó lại không chạy được mặc dù nghe thử vẫn được nhưng cài một số bài lại OK ngay. Giải thích hộ mình cái!!!!!!

Có lẽ bạn nhầm mới đúng. Đa số các file wav dung lượng rất lớn (hơn mp3). Chỉ có wma mới nhỏ thôi bạn à. Còn Mp máy đã đọc được thì bạn chỉ cần copy vào windows/ring là có thể chọn làm nhạc chuông vô tư.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có lẽ bạn nhầm mới đúng. Đa số các file wav dung lượng rất lớn (hơn mp3). Chỉ có wma mới nhỏ thôi bạn à. Còn Mp máy đã đọc được thì bạn chỉ cần copy vào windows/ring là có thể chọn làm nhạc chuông vô tư.

Cái ông này nói thế mà còn không hiểu đã bảo là một số bài thì chạy được còn một số thì không chứ ai mà chẳng biết là cop vào đấy thì mới có nhạc chuông :-?

namket

Bạn cài trên PC và 1 bản client trên PPC.
Kết nối PPC với PC qua AS sau đó vào yahoo chọn My Webcam thì nó sẽ tự động bật và dò client ở PPC. dùng như WC bt. Nhớ là PPC của bạn phải từ 1.3 trở lên nhé. Nên để view ở chế độ 640x480 cho đỡ giật.
Mình đã làm như bạn hướng dẫn, chạy .exe thì pm tự cài trên PPC và PC xong vào yahoo mở My Webcam thì chỉ thấy màn hình PPC mà thôi, còn mở Camera thì vẫn ko thấy hình ảnh. Mình xài O2S WM5 camera VGA ko biết có xài dc ko???? thanks...

Status
Không mở trả lời sau này.