• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

kodut

Có phần mềm nào để dò hay tìm và xác định xem xung quanh có Wiffi ko hả các Pro ?
2.Lướt web trên PPC thì soft nào dùng ổn nhất..IE chậm quá..ko bít có soft nào ổn như Opera của PC ko nữa

PDAmember

Đã có lần tôi đã đọc thấy thông tin về cài chức năng GPS cho dòng PDA ko hỗ trợ tính năng này -> Con O2s dòng BA dùng WM5 có thể cài ứng dụng cho GPS được không các bác, hiện tôi đang rất cần.

Nếu được thì nhờ các bạn up hộ PM nào nhỏ gọn chạy ổn định nhất lên đây và giới thiệu nên cài đặt nó ntn, có ảnh hưởng nhiều đến bộ nhớ của máy ko vậy, cách sử dụng ra sao?

NhatNguyen

Có phần mềm nào để dò hay tìm và xác định xem xung quanh có Wiffi ko hả các Pro ?
2.Lướt web trên PPC thì soft nào dùng ổn nhất..IE chậm quá..ko bít có soft nào ổn như Opera của PC ko nữa

Hi Kodut!!! Em vào trong Thread này tìm hiểu và tải về phần mềm Quản lý Wifi ưa thích nhé !!

Còn về các phần mềm lướt web anh thấy cũng có thread thảo luận riêng nhưng theo em hỏi thì Opera có bản lướt web dành cho PPC đó, em vào Google gõ theo từ khóa là kiếm được liền thôi !!!
Thân :D

Tuan1412

Đã có lần tôi đã đọc thấy thông tin về cài chức năng GPS cho dòng PDA ko hỗ trợ tính năng này -> Con O2s dòng BA dùng WM5 có thể cài ứng dụng cho GPS được không các bác, hiện tôi đang rất cần.

Nếu được thì nhờ các bạn up hộ PM nào nhỏ gọn chạy ổn định nhất lên đây và giới thiệu nên cài đặt nó ntn, có ảnh hưởng nhiều đến bộ nhớ của máy ko vậy, cách sử dụng ra sao?
đã có topic riêng thảo luận về vấn đề này rồi mà bạn bạn qua đât tham khảo thêm nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=1961

hcnhan

phần mềm Surf net

Tôi đang dùng IE, để surf net. nếu trang tiếng Anh thì không có vấn đề gì. Nhưng trang tiếng Việt như vnexpress, vnn thì có vấn đề về font chữ. Các ký tự có dấu thì hiện thành ô vuông.

Ai biết cách khắc phục thì help pls

hocohu2003

Th́ì cài font chữ Tiếng việt vào. Cái này nói nhiều rồi bạn chịu khó tìm đi trước khi hỏi nhé !

doibung0

Tôi đang dùng IE, để surf net. nếu trang tiếng Anh thì không có vấn đề gì. Nhưng trang tiếng Việt như vnexpress, vnn thì có vấn đề về font chữ. Các ký tự có dấu thì hiện thành ô vuông.

Ai biết cách khắc phục thì help pls

Bạn vào mục Downloads ở thanh phía trên của trang pdaviet, vào Ứng dụng Rom cho Pocket PC, file cuối cùng là VN fonts đó! Bạn cài vào main sẽ được thôi! Nhưng bạn là thành viên mới nên hãy cố gắng viết đủ 10 bài nhé, khi ấy mới được download!

Thân! :)

vẫn chưa được giúp đỡ. Ko lẽ mấy mod ko giúp em được sao?
ClearVue và Conduit Pocket Slide show là 2 phần mềm xử lí power point có thể xem là mạnh nhất hiện nay, nếu bạn vẫn ko thấy hài lòng thì chỉ có cách mang theo...laptop thôi bạn, chứ phần mềm trên PPC chỉ có thể edit sơ sơ thôi chứ ko thể đòi hỏi pro như trên PC được!

for1danny

mình có thấy 1 bài này trong box nhưng link đã die mất rồi. Nhờ pác TANLINHUB up lại dùm.

Bartender! for Pocket PC v4.0

Với Bartender, bạn sẽ có "Người phục vụ quầy rượu" trong lòng bàn tay của bạn với 900 thức uống khác nhau, rất nhanh và dễ sử dụng. Là soft hữu ích cho những người sành... RƯỢU.

tks.

O2_bagialuira

Tôi đang dùng Atom Exec hệ điều hành WM5.0.
Tôi có thể nâng cấp lên WM6.0 được không? Mong các bạn chỉ bảo

Benz

Bác nào có phần mềm quản lý PPC trên PC và Phần mềm chặn số gọi đến bất ký cho em xin với.

NhatNguyen

Tôi đang dùng Atom Exec hệ điều hành WM5.0.
Tôi có thể nâng cấp lên WM6.0 được không? Mong các bạn chỉ bảo

Hiện tại dòng Atom nói chung chưa có rom WM6, nhưng đã có khá nhều bản rom WM5 ổn định và chạy nhanh ở ĐÂY, bạn tìm hiểu và tải về dùng !!!

Lưu ý: Box này thảo luận chung cho soft của PPC, nếu thắc mắc về rom đã có Box riêng, vì là newbie mình hướng dẫn, nếu còn vi phạm là bị Mod xóa thẳng đó :p

Bác nào có phần mềm quản lý PPC trên PC và Phần mềm chặn số gọi đến bất ký cho em xin với.

Đây là các phần mềm mà bạn cần, qua 2 thread thảo luận riêng tìm hiểu và tải về dùng nha :)

Quản lý PPC qua PC
Chặn cuộc gọi và SMS

Lần sau nên tìm kiếm trước rồi hẳn post câu hỏi nha, vì những phần mềm này khá dể tìm bạn nhé !!!! Chúc vui :D

Last edited by a moderator:

kanuhong

cái clearvue có bác nào xài bị lỗi font tiếng Việt như em ko?sao nó ko hiển thị được font tiếng việt

trantuan1207

Mình mới vào nghề 1 thời gian ngắn, chưa bao giờ backup dữ liệu cả. Theo mình hiểu đại khái là backup để khi nào máy bị làm sao đó thì phục hồi dữ liệu. Nhưng chỉ phục hồi dữ liệu được thôi à, còn các phần mềm có phục hổi đc luôn ko?
Mình đang dùng SKtool thấy nó có cả công cụ này, dùng công cụ backup của nó có ổn ko hay mình nên cài cái j khác. Và rất mong mọi người hướng dẫn cho mình tí chút cho đỡ phá máy :D. thanks nhiều nhiều!

haidangmp3

Pocket Player 3.01

Soft nghe nhạc trên PPC, hỗ trợ các định dạng: ASF, ASX, AU, M3U, M3U8, MP1, MP2, MP3, MPA, OGG, PLS, PLT, PSPL, PSZ, SKN, WAV, WMA, WMP, WMV, WSZ. Hỗ trợ thay đổi skin... và nhiều chức năng khác.

File cài đặt WM2003, 2005 tại đây

Máy tạo khóa tại đây

sao mình down cái máy tạo khóa về mà không giải nén được, nó đòi phải có pass bạn ơi. có thể cho mình pass giải nén đc

NhatNguyen

sao mình down cái máy tạo khóa về mà không giải nén được, nó đòi phải có pass bạn ơi. có thể cho mình pass giải nén đc

Pass là : pdaviet.net hoặc là mobifun.net, bạn thử xem sao nha :p

O2xdaII

Mình mới vào nghề 1 thời gian ngắn, chưa bao giờ backup dữ liệu cả. Theo mình hiểu đại khái là backup để khi nào máy bị làm sao đó thì phục hồi dữ liệu. Nhưng chỉ phục hồi dữ liệu được thôi à, còn các phần mềm có phục hổi đc luôn ko?
Mình đang dùng SKtool thấy nó có cả công cụ này, dùng công cụ backup của nó có ổn ko hay mình nên cài cái j khác. Và rất mong mọi người hướng dẫn cho mình tí chút cho đỡ phá máy :D. thanks nhiều nhiều!

có rất nhiều soft backup cho bạn lựa chọn trên điễn đàn . backup trong trường hợp mình đã cài soft trên máy sử dụng phòng khi lỗi máy mình có thể chạy lại file backup để máy trở lại vị trí tại thời điểm bạn backup . phục hồi dữ liệu và các phần mềm cài đặt trên máy .

Bạn có thể chọn backup từng phần (như sms, contacts...) hoặc full backup (nó sẽ backup tất cả những gì có trên máy bạn, kể cả những phần mềm bạn cài trên máy), phòng khi phải HR lại máy thì chỉ cần restore lại máy là xong, ko cần mất thời gian cài lại từng soft. Đã có một chủ đề riêng về các phần mềm backup, bạn vào đây để tham khảo thêm nhé! Còn chức năng backup của SKTools chỉ để bakup những file bị xóa khi dọn dẹp hệ thống, SKTools chỉ mạnh về tinh chỉnh, quét rác hệ thống thôi, theo mình thì bạn nên dùng SPB Backup hoặc Sprite backup là tốt nhất! Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.