• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

doibung0

Soft SmallMenu Plus 3.20 sau mỗi lần SR lại báo lỗi :Smenu not install right certificate.....Khi thoát ra khỏi chương trình và click lại thì làm việc bình thường. Có anh em nào bị tình trạng như thế không?Và giải quyết tình trạng này thế nào vậy?
Thanks alot.

Nó đòi cài vào main đó bạn!

Thân!:)

sportdinh

mình xài O2mini, mình cài card export II. sau vài lần chuyển chế độ thành đầu đọc thẻ thì trên PC hiện lên khoảng 5, 6 ổ USB gì đó, nhưng điều này không quan trọng bằng việc dung lượng bộ nhớ trên main PPC giảm ngày càng trầm trọng. Ban đầu bộ nhớ trống trên main khoảng 10M, sau đó chỉ còn trên 2M, làm PPC chạy chậm và treo hoài.
Mình tính backup và hardset lại nhưng chọt vào backup lại bị xoá sạch dữ liệu trên thẻ. Cuối cùng lại phải cài đặt lại từ đầu. Hic hic.
BẠn nào có thể giải thích và cho mình vài biện pháp ngăn ngừa trường hợp tương tự ko?
Cám ơn nhiều

ThaiKien

Super V.I.P
mình xài O2mini, mình cài card export II. sau vài lần chuyển chế độ thành đầu đọc thẻ thì trên PC hiện lên khoảng 5, 6 ổ USB gì đó, nhưng điều này không quan trọng bằng việc dung lượng bộ nhớ trên main PPC giảm ngày càng trầm trọng. Ban đầu bộ nhớ trống trên main khoảng 10M, sau đó chỉ còn trên 2M, làm PPC chạy chậm và treo hoài.
Mình tính backup và hardset lại nhưng chọt vào backup lại bị xoá sạch dữ liệu trên thẻ. Cuối cùng lại phải cài đặt lại từ đầu. Hic hic.
BẠn nào có thể giải thích và cho mình vài biện pháp ngăn ngừa trường hợp tương tự ko?
Cám ơn nhiều

Bạn dùng card export II phiên bản bao nhiêu, nếu là phiên bản 2.xx thì đúng là như vậy, bạn thử bản 3.0 xem.
Phần mềm backup bạn đang sử dụng là phần mềm gì vậy, bạn muốn tìm hiểu về phần backup có thể sang chuyên đề về các phần mềm backup chọn lựa cho mình phần mềm như ý. Còn muốn sử dụng phần mềm backup toàn bộ dữ liệu bạn có thể sử dụng SPB Clone, đó là phần mềm nhân bản tương tự như Ghost trên PC sử dụng rất tiện lợi.

Mình đang xài O2 mini, có dùng "hand map 1.3". Khi cài chương trình này thì nó đòi pass. Mình đã thử pdaviet.com, pdaviet.net và cả mobifuns cũng không được. Bác nào biết pass thì giúp mình với.
Còn nữa, mình cũng cài cả "vietmap 1.3", nhưng không hiểu tại sao lại không lên. Bác nào nhiệt tình giúp đỡ, em thanksss nhiều luôn.

doibung0

Mình đang xài o2mini. khi gửi tin nhắn mình thoát ra trước khi tin nhắn gửi đi thì biểu tượng tnhắn lại dính ở màng hình.. có pác nào biết cách khắc phục chỉ minh với.

Thỉnh thoảng vẫn xảy ra tình trạng như vậy đó bạn! Đừng lo, chỉ cần reset lại là hết thôi!

Thân!:)

Còn nữa, mình cũng cài cả "vietmap 1.3", nhưng không hiểu tại sao lại không lên. Bác nào nhiệt tình giúp đỡ, em thanksss nhiều luôn.
"Ko lên" nghĩa là sao bạn? Bạn phải nói cụ thể hơn thì anh em mới giúp bạn được chứ ! :D
Thông thường thì sau khi chạy file VietMap.exe bạn phải chọn Hệ thống>Mở bản đồ, chọt vào bản đồ cần mở (ví dụ như HoChiMinh.vmp) thì chương trình mới load bản đồ lên được! Lưu ý là những file .vmp bạn phải copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ (nếu bạn để VietMap trên thẻ nhớ) bạn nhé!

Dạ. Cám ơn bác đã quan tâm. Em down "vietmap 1.3" về thì thấy có 4 file "vietmap.exe, hanoi.vmp, hochiminh.vmp và vietnam.vmp". Em chạy file vietmap.exe thì chỉ thấy màn hình nháy 1 phát chứ không lên gì.
Em cũng đang chạy handmap 1.3, bác có pass thì em xin luôn nha

ducdl2

Dạ. Cám ơn bác đã quan tâm. Em down "vietmap 1.3" về thì thấy có 4 file "vietmap.exe, hanoi.vmp, hochiminh.vmp và vietnam.vmp". Em chạy file vietmap.exe thì chỉ thấy màn hình nháy 1 phát chứ không lên gì.
Vietmap.exe là file chạy đó bạn.Bạn chép tất cả vào thư mục gốc của thẻ nhớ,sau đó có thể dùng spb plus đưa ra màn hình Today sử dụng là được.!

cho mình xin bản này nhé TCPMP v0.81RC. đúng bản này bản khác ko cần. cái của tan linh up lên die link rồi

ThaiKien

Super V.I.P

Bản Vietmap 1.3 là bản chạy trực tiếp không cần cài đặt, bạn chạy và vào Hệ thống> mở bản đổ, chương trình sẽ tự đưa ra hai file dữ liệu để bạn chọn lựa.
Bạn nói phần mềm bản đồ Handmap nào vậy có phải là Handmap 3.6 không, nếu phải bạn có thể tải về ở
Mã:
http://www.4shared.com/file/18646541/bdade1f4/HandMap36.html
.

cutia

Các bác ơi, ai có phần mềm máy ảo Java - phiên bản Midlet_Manager build 11.1.7.1029 cho mình với - Mình có phiên bản 11.1.7.1023 cài được nhưng không thể chạy các fiel Java được. Thanks all.

drXXX

có ai bị trường hợp active sync tự nhiên k connect được k? mặc dù mình đã reinstall lại nhưng ẫn k connect được. níu k cứu được thì có chtr nào khác để sync k? help me plz

có ai bị trường hợp active sync tự nhiên k connect được k? mặc dù mình đã reinstall lại nhưng ẫn k connect được. níu k cứu được thì có chtr nào khác để sync k? help me plz
Active Sync đã có hẳn một chuyên đề để thảo luận rồi bạn, bạn qua box Thảo luận sử dụng để tham khảo thêm nhé!

vietheo

Xin các bác cho hỏi, hiện có phần mềm nào dùng để xem file .DAT cho PPC không? Nếu có, xin chỉ dẫn link được không ạ! Thanks Xlot...

NhatNguyen

Xin các bác cho hỏi, hiện có phần mềm nào dùng để xem file .DAT cho PPC không? Nếu có, xin chỉ dẫn link được không ạ! Thanks Xlot...

Àh, bạn theo link của mình down soft Covert này về (convert từ file .DAT sang nhìu định dạng 3gp, 3gp2, wmv v..v hay và tiện lợi lắm )

Sau đó tìm soft Core Player tải về dùng (hiện nay đã có bản mới fix lỗi chạy ổn định lắm ) :)

thân :D

phenmientay

Dùng TCPMP 0.72 nhé. Tuy nhiên, mặc định, khi bạn mở TCPMP bạn sẽ không thấy file dat để add vào playlist đâu. Bạn phải dùng resco xplorer, tap n hole vào file dat, chọn open with rồi duyệt đến program files\tool\TCPMP\player.exe . Bấm done. Từ đó về sau, file dat đó sẽ nằm trong playlist. Chỉ việc mở playlist, play.OK.Chúc thành công

Kobold1609

cho mình xin bản này nhé TCPMP v0.81RC. đúng bản này bản khác ko cần. cái của tan linh up lên die link rồi

Bạn qua đây,lầy file do Man. PhamQuang up lên nhé,chúc vui .

Bạn kiểm tra lại trong Connection Setting đã đánh dấu vào ô USB chưa nhé,dây cáp ....,nếu không được thì phải cài lại WIN mới rồi.Mình chưa gặp trường hợp như của bạn,nếu bình thường lỗi AS thì reinstall là sẽ ổn ngay.Dùng AS là tốt nhất,còn mấy PM khác thì ko ổn bằng đâu.
Chúc vui !

pigbear

Không biết bác nào có cái soft nào có thể chụp cái name card rồi chuyển thành contact giống như của Motorola hoặc là của Asus không?
Mình tìm mãi mà không thấy có.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Không biết bác nào có cái soft nào có thể chụp cái name card rồi chuyển thành contact giống như của Motorola hoặc là của Asus không?

Theo mình biết thì hình như dòng PPC chưa có PM này bạn ạ vì máy ảnh của PPC kém mà :D. Thân!!!!

NhatNguyen

pigbear nói:

Theo mình biết thì hình như dòng PPC chưa có PM này bạn ạ vì máy ảnh của PPC kém mà :D. Thân!!!!

:)):)) Anh Hoàn lần này đã trả lời sai rồi nhé, chú Dopod của em có kèm phần mềm chụp Name card chuyển contact đó (nó có tên là Word Card Mobile khá hay ) , hihi, do trước đây ko có bạn nào hỏi nên chưa up , khi nào rảnh sẽ ra post cho các bạn nào cần :p
Thân :D

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.