• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tham khảo, thảo luận CFw N97min,C6 for All s60v5 By all Member PDAviet

congtutrensan_9x

Tham khảo, thảo lluận CFw N97min,C6 for All s60v5 By all Member PDAviet

Mình lập topic này ra mong muốn anh em trong diễn đàn đóng góp ý kiến. Nêu ý tưởng để tạo ra một bản cfw mang đậm phong cách PDAviet, made by SymPV . Mong mọi người sẽ tham gia.

Mọi người đóng góp ý tưởng:
+ Themes
+ Nhạc chuông
+ SPlashscreen, Syapp
+ Các phần mềm cần thiết nên có trong CFw
+ Các mod mới
+ Các fix
+ Các đánh giá về cfw
+ Thông báo các lỗi nếu có, sau khi CFw được ra lò.
+ Đóng góp ý kiến dù là nhỏ nhất.

Em có gửi tin nhắn đến các Cooker trong topic CFw về vấn đề này nhưng toàn bị lỗi lên em mạn phép lập topic này để anh em cho ý kiến.

missthuha

cac cột pin va sóng để mặc định vì nó tối ưu hơn là pm ngoài cho vô,hok lên cho thêm mấy fím tắt vì vấn đề pin và rammod belle thi có lẽ thêm vô cho đẹp vì chữ nhìn ...hihicác app thêm vào theo miss nghĩ lên freeidcompress để mọi ngươi giai nén cho jễ hicài sẵn btblutooh,rt editer để cắt nhạc mình thíc,handypant để vẽ và chỉnh sửa ảnh...nhưng pm này rất nhẹ và hok chạy nền... themes thì nền đen icon anna,hình nền thiên nhiên hay logic là đẹp nhấtnhạc chuông mỗi người 1phong cách và sở thíc lên để mặc định để mọi người tự settinghi đó là theo miss nghĩ và đóng góp hi học cntt vê nhà hok máy tính lên thành mù màu hihi

MinhThang

Manager
Mỗi người 1 vẻ chắc khó tìm ra được 1 bản CFW mang tính chất chung quá. :D

chjckenboy_18

cac cột pin va sóng để mặc định vì nó tối ưu hơn là pm ngoài cho vô,hok lên cho thêm mấy fím tắt vì vấn đề pin và rammod belle thi có lẽ thêm vô cho đẹp vì chữ nhìn ...hihicác app thêm vào theo miss nghĩ lên freeidcompress để mọi ngươi giai nén cho jễ hicài sẵn btblutooh,rt editer để cắt nhạc mình thíc,handypant để vẽ và chỉnh sửa ảnh...nhưng pm này rất nhẹ và hok chạy nền... themes thì nền đen icon anna,hình nền thiên nhiên hay logic là đẹp nhấtnhạc chuông mỗi người 1phong cách và sở thíc lên để mặc định để mọi người tự settinghi đó là theo miss nghĩ và đóng góp hi học cntt vê nhà hok máy tính lên thành mù màu hihi

những cái mà bạn nói mình thấy tùy nhu cầu người dùng thui, người like cái này người like cái kia, chiều theo sao đc! nên tốt 1 là tự cài ngoài cho nhanh, và những phần mềm nào thực sự thiết yếu cho dân cook và vọc nói chung thì nên cho vào rom or chạy minicmd để cài! đây là ý kiến của riêng mình thui (có gì đừng gạch đá mình nhé) =))

Radium

Moderator
nhu cầu mình thì k cao lắm. máy thì chai pin nên cũng k mấy quan tâm đến vấn đề này. Điều mình thích ở 1 bản cfw là sự ổn định, cảm ứng mượt, dung lượng rofs2 vừa phải để có thể cook thêm.
Vấn đề thêm cái j vào fw thì mỗi người mỗi khác. Riêng mình thì thường thêm zip manager, autoinstaller, shazam, youtube, kill me. Mod ưa thích của mình là thằng lim dim, nhắn tin nhanh, mod đổi menu nhanh, đổi tên apps, mod belle phím phải là danh bạ, mod chuyển tap và swype to unlock mặc định tap.
Đó là mấy chia sẻ của mình. Chúc các cooker ra nhiều bản cfw chất lượng đóng góp cho diễn đàn thêm lớn mạnh! :)

dungby4

@congtutrensan mình thấy bạn cứ CFW đẹp for all ver s60v5 là ổn, và fw đừng lỗi là ok( fix lỗi đc để ra 1 bản hoàn hảo )
còn vđề của mình là biết cách port fw , xl hỏi lun trong top, lười k muốn tạo top mới . Lúc mình port bị đảo mh. Khó để mtả . Vd có 1 mh 360*640 nhưng port xog nó thành 640*360 . Chiều rộng và ngang bị đảo cho nhau. Ai giúp mình đc k ? Mình dùng 5250

namhbnam

Tốt nhất là không có gì, cứ để những phần mềm cần thiết như bao đời nay thui (rom, mem...), themes đen nét mà chơi :D

demngoclan

Tốt nhất là không có gì, cứ để những phần mềm cần thiết như bao đời nay thui (rom, mem...), themes đen nét mà chơi :D
bác này nói,vậy không được.
Thwo mình thấy các cao thủ cfw trong pdviet nếu cùng chung tay tạo ra một cfw hoàn thiện nhầt thì rầ good.

congtutrensan_9x

Mỗi người 1 vẻ chắc khó tìm ra được 1 bản CFW mang tính chất chung quá. :D

em lập topic này muốn anh em vào cho ý kiến. Nếu không em sẽ làm một bản chuẩn nhất, anh em tải về muốn cook mod thêm gì tuỳ ý. Em đã đánh đấu trong một số tệp có ghi "made in pdaviet.net" nên khi test sẽ biết xuất sứ cfw.
Em mới được vào team Optimsit .:))~

chjckenboy_18

em lập topic này muốn anh em vào cho ý kiến. Nếu không em sẽ làm một bản chuẩn nhất, anh em tải về muốn cook mod thêm gì tuỳ ý. Em đã đánh đấu trong một số tệp có ghi "made in pdaviet.net" nên khi test sẽ biết xuất sứ cfw.
Em mới được vào team Optimsit .:))~

team đó là team gì vậy??? tên gì hao hao transformer thế! =))

kaise

Trước kia cũng đã lập team cfw cho toàn thể mem Pda rồi (phong trào cfw lúc đó còn đông vui và quy tụ rất nhiều cooker giỏi (gồm cả các mod, vipmem) nhưng cuối cùng cũng k thể cho ra nổi bản cfw pdaviet. k biết topic này thế nào.

wanbeytuananh

ai biết cách làm ẩn cột sóng và pin mà không phải can thiệp vào mod không. vì mình không biết gì về cái này :( . có phần mềm nào ko nhỉ.

style144

hình như trước kia pda cũng có 1 team nhưg chắc tan rã rồi, mún tạo 1 bản hoàn hảo mình nghĩ khó lắm bạn. Nếu bạn có quyết tâm như zậy thỳ tối online góp ý cho, giờ on = điện thoại. :D

OishiSnackCua

vậy thì cần phải kêu gọi những cooker giỏi, những ai có ý tưởng gì về CFW này góp sức mới được. mà thấy tình hình này thì ít đc quan tâm đến!!!
mình cũng thích 1 CFw do Pdaviet tạo ra,,,lúc trước có xài 1 bản cảm thấy rất tốt. mong là mọi người cùng nhau tao ra 1 CFW hoàn thiện nhất cho các mem của Pdaviet!!! =D>