• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tham khảo, thảo luận CFw N97min,C6 for All s60v5 By all Member PDAviet

Dragon459

Manager
Nếu thực sự muốn làm bản cfw thương hiệu pda thì trước hết hãy beta 1 bản rồi sau đó hãy chưng cầu ý kiến. Nếu chỉ dừng lại ở nói thì k đi đến đâu cả.
và chìm xuống dự án là điều sớm muộn.
2 tấm gương điển hình đó là sự thành công của các tiền bối SymPViet và ngược lại đó là TEAM CFW SYMBIAN.

congtutrensan_9x

Nếu thực sự muốn làm bản cfw thương hiệu pda thì trước hết hãy beta 1 bản rồi sau đó hãy chưng cầu ý kiến. Nếu chỉ dừng lại ở nói thì k đi đến đâu cả.
và chìm xuống dự án là điều sớm muộn.
2 tấm gương điển hình đó là sự thành công của các tiền bối SymPViet và ngược lại đó là TEAM CFW SYMBIAN.
vậy tối nay về chiến đấu làm cái ruột :D . à bác giúp em vấn đề theme hình nền . hình khởi động " made in PDAviet" đi, em thấy bác pro về mảng đó :D

Radium

Moderator
vậy tối nay về chiến đấu làm cái ruột :D . à bác giúp em vấn đề theme hình nền . hình khởi động " made in PDAviet" đi, em thấy bác pro về mảng đó :D

theo mình về theme bạn có thể dùng 1 theme phong cách pdaviet bên box theme, yêu cầu là nhẹ, tương đối full là được.

style144

Theo mình về
+ Themes : Nên để theme và effects mặc định nhẹ thôi, cái nào icon đẹp đẹp ấy
+ Nhạc chuông: Cái này là do sở thích cá nhân, mình nghĩ để 3,4 cái báo thức, tin nhắn,..thôi để nhẹ bớt
Còn 3 cái này:
+ Các fix
+ Các đánh giá về cfw
+ Thông báo các lỗi nếu có, sau khi CFw được ra lò.
==> Có 1 bản beta như anh Dragon nói mới nx và cho ý kiến đc ^^

congtutrensan_9x

Theo mình về
+ Themes : Nên để theme và effects mặc định nhẹ thôi, cái nào icon đẹp đẹp ấy
+ Nhạc chuông: Cái này là do sở thích cá nhân, mình nghĩ để 3,4 cái báo thức, tin nhắn,..thôi để nhẹ bớt
Còn 3 cái này:
+ Các fix
+ Các đánh giá về cfw
+ Thông báo các lỗi nếu có, sau khi CFw được ra lò.
==> Có 1 bản beta như anh Dragon nói mới nx và cho ý kiến đc ^^

Bạn có thể tham khảo Cfw của tớ, anh Ganang1234, các Cfw khác trong diễn đàn. Để edit một Cfw thành của mình thì chỉ mất 5p thôi :D