• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THAM KHẢO Ý KIẾN CỦA CỘNG ĐỒNG NGƯỜI DÙNG IPHONE

Giữa 2 bản Firmware GỐC và CUSTOM Bạn chọn bản Firmware nào???

• Total voters
    131
  • Poll closed .

dungeasy

cài lại itunes 8.1 sem đc ko bác em nghĩ là đc ;;)

đã cài lại với itune 8.0 thì nó báo phiên bản này quá cũ >> hok nhận iphone 3.0 , còn với itune 8.1 thì nhận nhưng SHIFT+ restore lỗi lun , chắc 3G world up lên chắc baseband cũng đã đổi , hok downgrade được là không cuống được

XuanTruong

Super V.I.P
đã cài lại với itune 8.0 thì nó báo phiên bản này quá cũ >> hok nhận iphone 3.0 , còn với itune 8.1 thì nhận nhưng SHIFT+ restore lỗi lun , chắc 3G world up lên chắc baseband cũng đã đổi , hok downgrade được là không cuống được

Cài bản iTunes nào mà chẳng được hả Dũng? Miễn là phải xóa THẬT SẠCH tất cả các TÀN DƯ của iTunes cũ đi sau đó Reset lại PC rồi mới cài bản iTunes khác!:D

trinhminhan

Thực ra phân vùng bộ nhớ này sẽ chứa những File hệ thống và cài đặt các Soft và Games thông qua Cydia và Icy. Còn lại các thứ khi Copy bằng WinSCp hoặc Sync App thông qua iTunes hì đều nằm ở VÙNG NHỚ LỚN kia. Như vậy nếu BIẾT CÁCH MOVE App, Ring, Fonts sang bên vùng nhớ lớn thì có thể còn trống khoảng 180 MB, với dùng lượng trống này đủ để cài khoảng gần 10 TRANG App trên iPhone đó!:D

Em thú thật với Bác là Em ko bit dùng WinSCp ( chính xác là em kết nối với nó ko được ) nên em dùng iphone suite. em làm theo cách xóa font xong thì màn hình em đen thui lun:(:)(:)(:)(:)((. chỉ thấy máy run run làm em cũng run theo:-??:-??:-??:-??

vanbon

Fw gốc là sự lựa chọn số 1, Nhưng khi nào buồn buồn thì cũng thử 1-2 bản custom cho vui :D.Với bản custom thì các bác nên tạo ra 2 bản: 1 bản clean và 1 bản tích hợp các ứng dụng hệ thống cơ bản.

ngaiquytoc

Về độ ổn định thì bản gốc hơn Custom nhưng em vẫn thích bản Custom riêng của mình, vote 1 phiếu cho Custom nè !!1

longgiang81

Super V.I.P
Chốt lại 1 câu cuối cho Firmware gốc và Firmware Custom là :

• Nếu bạn có acc AppStore xịn để có thể mua soft bằng $ và ko dùng Theme hoặc OpenSSH thì firmware gốc là lựa chọn sáng suốt.

• Nếu bạn chỉ có acc free mà vẫn muốn dùng soft khủng, những bộ Theme bắt mắt thì firmware custom là lựa chọn cuối cùng của bạn.

Theo cá nhân quan điểm của mình thì firmware custom clean là chuẩn nhất, còn các bạn thì sao :D

vutrunghoa

Theo mình một bản custom clean là tốt nhất, đỡ mất nhiều thời gian mà vẫn tự ý cài được những soft mong muốn.

Zenki

Super V.I.P

trungnhoc123

em thấy bản 3.0 mới cài cho iphone 2g xài ko bằng 2.2.1 các bác àh vô cydia nó cha7m5 lắm bấm nhanh là thoát ra và khởi động máy lâu nữa chứ

dungeasy

Cài bản iTunes nào mà chẳng được hả Dũng? Miễn là phải xóa THẬT SẠCH tất cả các TÀN DƯ của iTunes cũ đi sau đó Reset lại PC rồi mới cài bản iTunes khác!:D

ah không em nói cài được tất cả các Itune nhưng khi vào restore ip đang ở Ó 3.0 thì nó báo cũ không cho restore :D

Nightmare

Vote 1 phiếu cho custom, kể ra original thì ổn định hơn nhiều nhưng custom thì nhiều thứ để nghịch ngợm hơn, thế mới thích các bác ợ :D Cơ mà nhiều bản custom ổn định lắm ý chứ, e đang dùng 3G lock, chơi bản custom từ xưa của bác sonpham, chạy cả năm nay chả bị làm sao cả, cài cắm kiểu gì cũng ko thấy bị ăn táo, thực là khó hiểu, hix...

sabrian

mình đang phân vân có nên up không bởi vì cái os 3.0 chủ yếu là cho 3gs với ram 256 và cpu nhanh hơn.Không bít nó có làm chậm iphone 3g ko nghỉ ^^?