• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các lỗi FW 21.0.025 của N5800

darkprince2507

e dùng N5800Xm up len FW 21.0.025 = GPRG ngon k thấy báo lỗi gì nhưng giờ đang chạy chường trình khác mà có dt nghe xong là máy bị treo.Bác nào pro giúp e cách khắc phục với.
Cho em hỏi luôn cách trở lại FW 20.e format = *#7370# nhưng cũng không được
THanks

HaiBanh

Bạn vào topic của bác Thanhdl coi hướng dẫn up lại =JAF thử xem có hết ko

boss113

e dùng N5800Xm up len FW 21.0.025 = GPRG ngon k thấy báo lỗi gì nhưng giờ đang chạy chường trình khác mà có dt nghe xong là máy bị treo.Bác nào pro giúp e cách khắc phục với.
THanks
đã up FW 21 ròi thì ko thể hạ xuống FW20 đc nha bạn , còn vụ máy hay bị treo thì bạn coi có ứng dụng nào chạy ngầm ko dẫn đến ram nặng quá nên bị treo , nếu ko có ứng dụng nào chạy ngầm mà vẫn bị thì bạn thử flash lại bằng chương trình J.A.F hoặc phoenix xem sao

m0nk3y86

THanks
Hiện tượng của bạn là do chế độ xoay cảm ứng màn hình nữa, bạn nên tắt nó đi, knào cần hãy bật. Bạn sẽ thấy ngay sự khác biệt =D>
Việc fomat chỉ để làm sạch máy, chứ ko có tác dụng chỉnh sửa FW nhé! :))

m0nk3y86

bác m0nk3y86 cho em hỏi phát. Format thì nó xóa những cái gì :d
Khi fomat máy, cũng như fomat thẻ, tất cả dữ liệu đc cài đặt sẽ mất hết! Máy sẽ fải chỉnh sửa lại ngày giờ, các cài đặt khác...vì lúc đó nó trở về như lúc mới xuất xưởng mà. Chỉ có FW ko đổi, vì nó là pm của máy.

lecow

Lỗi ko vào đc "clock" trong đt 5800 sau khi update fw V 21.0.025

Các bạn cho mình hỏi,mình vừa update fw theo cách bấm " *#0000# " như trên diễn đàn này các bạn vẫn thảo luận bằng wifi,mọi thao tác rất nhanh chóng và ko gặp bất kỳ trục trặc nào
Tuy nhiên phần " clock " ko vào đc,và hiện " system error "
Cho mình hỏi cách khắc phục thế nào? hiện giờ đt ko hiện đúng giờ và ko báo thức,mình ko sao vào đc phần clock hoặc chỉnh sửa date and time trong đt đc
Thanks các bạn nhiều

m0nk3y86

Trời ơi, cái này các mem đã nói rất nhiều trong các topic, tại sao bạn ko chịu tìm? Cứ lập topic kỉu này à, mình lại thích gọi Mod...ơi rùi =))

lecow

Mình đã làm đc rồi,thanks bạn nha,tại mình ko đọc hết đc bài trong này,cần gấp nên hỏi,mod xóa topic này giùm mình nha,thanks

thehung_301

Máy mình chưa thấy lỗi gì cả. Hình như loa trong nghe bé hơn thì phải. Khi có cuộc gọi đến bé quá chẳng nghe được gì cả phải gọi lại lần 2 nghe mới rõ hơn.

thehung_301

Chỉnh lại rùi vẫn Ko được mới chán chứ. Ko biết tại mạng hay tại máy nữa. Thường thì có cuộc gọi đến phải gọi lại thì nghe rất rõ

sirate

cái đó chắc do sóng ... thường sóng hay yếu nghe ko rõ ... ở VN thường xảy ra tình trạng này ... mạng nào cũng thấy thế =.=

chibicomic87

ah sau khi up lên FW 21 ,giờ mình vào wed hay bị văng ra giữa chừng không biết tại sao,có bạn nào bị giống mình không và có khắc phục được không nhỉ?

m0nk3y86

ah sau khi up lên FW 21 ,giờ mình vào wed hay bị văng ra giữa chừng không biết tại sao,có bạn nào bị giống mình không và có khắc phục được không nhỉ?
Lướt web wa pm máy hay Opera??? Nếu là Opera thì đó là điều rất bt, ai cũng bị, còn pm máy thì load wá chậm, nhưng ko thấy bị. Nói chung cả 2 vấn đề đó ừ các FW trước vẫn bị, ko ảnh hưởng j đến FW21

WiSoul

Lướt web wa pm máy hay Opera??? Nếu là Opera thì đó là điều rất bt, ai cũng bị, còn pm máy thì load wá chậm, nhưng ko thấy bị. Nói chung cả 2 vấn đề đó ừ các FW trước vẫn bị, ko ảnh hưởng j đến FW21

Ngườt ta một hai khẳng định vô web bằng brower của máy nhanh khiếp mà h ổg fán một câu xanh rờn "còn pm máy thì load wá chậm". Roài là nhớ nhớ khi nào ổng cũng fán là fw21 này vô web nhanh mừh h fản bác lại. Khó hiểu, ai tin thì dẹp, đừng up fw nữa cho khỏi lỗi

WiSoul

Cho xỳ pam xí luôn
Diễn đàn này sắm mod để trưng bày hay sao mà ko gom các bài liên wan đến lỗi này lại thành 1 bài hả?? Vô các box thấy toàn "lỗi này lỗi nọ, cứu em với, hiện tượng lạ của fw21, em up lên fw21 bị lỗi hệ thống",.... Có cần thiết lắm ko, nói toạc ra là ai cũng mưu lợi cho mình, lập topix để gây chú ý để ng ta giúp cho mau chứ ko nghĩ là nhìu khi ng khác nhìn hàng đống topic có chủ đề na ná nhau cũng thấy bực mình.

Cái top fw21.xxx nó nằm chình ình từ khi chưa có fw21 luôn sao ko vào đó mà hỏi, rầu đó, chửi thế nghe dc thì nghe, ko nge hay chướng thì xoá