• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các vấn đề về dung lượng OTHER của iPhone

ThAngNgO_

xong em rồi, giờ ko nghe được nhạc....bó tay cái bác kia ,giờ làm thế nào bi giờ?

bác làm theo tệ quá :(, ko đọc các bài trên 4rum trước. nói về cái này nhiều lắm rùi mà :D, res lại luôn đi cho xong bạn ơi :|

ThAngNgO_

Đừng có nghe mất nghe nhạc lun đó

ai cũng nói vấn đề này là ko nghe đc nhạc và ko sync đc nhạc, sao mọi người vẫn làm vậy nhỉ :(

kHÔNG NÊN LÀM THEO SẼ ẢNH HƯỞNG ĐẾN IPOD CỦA IPHONEX-(

Other của em 1.6Gb có nhiều quá không các bác. Em mới chỉ có 800mb nhạc, 2G video, 200mb ảnh.... Còn trống hơn 11G nữa:-??

ThAngNgO_

other là phần mà các bạn cài vào iphone ko qua itunes : nó sẽ vào phần other đó của máy,hiện tại vẫn chưa có cách nào để triệt để đc vấn đề này, tốt nhất kệ nó :D, ai bị nhiều quá thì res lại, vẫn đủ bộ nhớ sài thì bơ luôn đi=))

XuanTruong

Super V.I.P
Túm lại là những thứ mà iTunes không kiểm soát được thì nó cho vào Other hết, chẳng hạn như Copy Video, Nhạc chuông, các Data của chương trình như "Bản đồ" chẳng hạn, các App...!:D

tinh_la_gi

Administrator
Nếu theo anh Trường thì khối cái bị liệt và hàng other đấy !!! mà khối cái này toàn do mình chép vào thôi .. kiểm xoát mấy cái này là do mình thôi. Đơn gian nhất là cái theme chép vào thì lo mà nhớ đường del nó .. còn không theo cách Thang_ngo có vẽ hợp lý trong trường hợp không còn nhớ mình đã làm gì em nó !!!

apple_dc

theo mình có nhận xét thế này : audio = màu xanh dương, cái này để chép nhạc, photos = màu vàng cái này là hình ảnh, apps = màu xanh lá cây, cái này để cài app từ cydia là chủ yếu, other =màu cam, cái này để cài ứng dụng & games dạng ipa, màu trắng= free cái này là dung lượng còn lại , các bạn nào cài nhiều ipa phần other sẽ tăng lên rõ rệt, muốn giảm other chạm vào một icon giữ chừng 1s các icon sẽ rung lên và có dấu x chấm vào dấu x nào không sử dụng để xóa bớt thì other sẽ giảm (nhớ set 0755 cho applications của mobile) vì thế khi muốn vào để xóa các file hệ thống xin "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng"

Chỉnh sửa cuối:

luxinano

Phần other ở dung lượng iphone?

Khi kết nói iphone zô itune thì có phần other ờ cây thể hiện dung lượng iphone, mấy Bác cho hỏi là cái phần đó là gì vậy,có thể dùng WINSP xóa bớt những thứ trong đó hay không và xóa ở đâu zậy? Em mới dùng iphone mong các Bác giúp cho :)

XuanTruong

Super V.I.P
Khi kết nói iphone zô itune thì có phần other ờ cây thể hiện dung lượng iphone, mấy Bác cho hỏi là cái phần đó là gì vậy,có thể dùng WINSP xóa bớt những thứ trong đó hay không và xóa ở đâu zậy? Em mới dùng iphone mong các Bác giúp cho :)

Gộp vào đây cho gọn! Bạn tham khảo trong Topic này nhé, đã nói đến rồi đó!

ancola66

Super V.I.P
Mình nghĩ phần other là những gì mình chép vào iphone thông qua WinSCP và các app định dạng *.ipa và *.app. Như máy mình khi restores xong báo other là hơn 200M. Sau đó mình chép một số app định dạng *.ipa và *.app cộng thêm data bản đồ xGPS (Tổng cộng cũng khoảng gần 400M) và bây giờ mục other của mình là hơn 600M. Suy ra là phần other cũng có thể là do chính mình làm đầy lên thôi, khả năng này là rất lớn vì các vọc sỹ khi dùng máy có hệ điều hành thì thích thử nghiệm phần mềm :)) (Có thể là bạn chép nhiều phần mềm quá rồi không nhớ là những gì để xóa đi khi không sử dụng nữa, hoặc chép data của các phần mềm như bản đồ chẳng hạn....:-?)

pigpigworld

Cách làm giảm dung lượng phần other???

Mọi người ơi, không biết phần other chứa gì mà sao nó chiếm nhiều bộ nhớ của em quá. Em đang xài IP 2G, fw2.1 , có 8G mà mất hết 2.55G cho other roài. T___T. Làm cách nào giảm dung lượng phần other xuống, giúp em dzới. Thanks mọi người.

XuanTruong

Super V.I.P
Mọi người ơi, không biết phần other chứa gì mà sao nó chiếm nhiều bộ nhớ của em quá. Em đang xài IP 2G, fw2.1 , có 8G mà mất hết 2.55G cho other roài. T___T. Làm cách nào giảm dung lượng phần other xuống, giúp em dzới. Thanks mọi người.

GỘP vào đây cho gọn! Bạn xem lại các bài viết trong Topic này sẽ có câu trả lời!

conanak99

Tớ hỏi 1 chút, cái dung lượng phần other của tớ gần 1 GB.
Tớ cài truyện tranh để đọc bằng icomic lên thấy dung lượng others tăng lên thành 1,2GB, coi xong tớ vào thì xóa nhưng dung lượng nó vẫn hiện 1,2GB:mad:)
Làm thế nào bây giờ:((

ThAngNgO_

Tớ hỏi 1 chút, cái dung lượng phần other của tớ gần 1 GB.
Tớ cài truyện tranh để đọc bằng icomic lên thấy dung lượng others tăng lên thành 1,2GB, coi xong tớ vào thì xóa nhưng dung lượng nó vẫn hiện 1,2GB:mad:)
Làm thế nào bây giờ:((

bạn xem lại các bài trước vấn đề này đã nói rất nhiều rồi :D

conanak99

Có thấy bài nào nói đâu bạn:(
Vậy bây giờ mình muốn tăng dung lượng Others phải restore lại àh:(

ThAngNgO_

Có thấy bài nào nói đâu bạn:(
Vậy bây giờ mình muốn tăng dung lượng Others phải restore lại àh:(

giảm đi chứ sao lại tăng :D, other là những phần mà itunes ko kiểm soát, nó sẽ đưa vào other, bạn xóa bớt những thứ ko cần thiết đi cũng đcm nếu quá nhiều thì res lại :-??

duyquehan

Các bạn muốn dung lượng Others ít tăng lên sau một thời gian sử dụng thì khi kết nối với Ituns thì hãy bỏ chọn dòng Automatically sync when this iPhone is connected "Tự động đồng bộ hoá khi iPhone được kết nối này" vì mỗi khi kết nối iTunes sẽ đồng bộ và Others tăng thêm 1 ít, khi cài đặt hình nhạc Games và ứng dụng bạn phải suy nghĩ có thật cần thiết hay không nhất là cài trên iTuns vì mỗi lần cài đặt nhất là hình và nhạc Others tăng lên rất nhiều nhưng khi gỡ bỏ thì Others lại không giảm bao nhiu. nói chung là mỗi khi giao tiếp với iTuns Others của bạn lại tăng lên. vì vậy nên cài đặt mỗi thứ 1 lần. hạng chế cài đặt lặt vặt. Chúc các bạn xử dụg dế iu của mình một cách tốt nhất.

Chỉnh sửa cuối:

cnkpro

vào var/mobile/media/publicStaging, xóa hết mọi thứ đi. Nếu bạn vào xóa = ifile trong iphone thì sau đó vào var/mobile/Library/ifile xóa thư mục Trash đi là ok. Publicstaging là thư mục tạm thời chứa các app đang cài, cài xong nó sẽ dời đến var/mobile/application. Nên nhiều khi đang cài app mà bị lỗi thì nó tắc ở đấy. Bạn xóa đi là xong.