• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các vấn đề về việc gọi đi và đến trên Phone

Zenki

Super V.I.P
mình mới dùng iphone mấy ngày vộc chưa quen.sáng nay bị tình trạng kg nhận cuộc gọi.ai biết giúp mình với.:(:(
Máy bạn là iPhone loại gì??? Hỏi thì đưa thông tin đầy đủ lên người ta mới biết mà giúp chứ :|

tahongson

:((mình mới mua.mấy bữa nay xài tốt mà.kg biết động vào chỗ nào mà bị vậy?

Zenki

Super V.I.P
:((mình mới mua.mấy bữa nay xài tốt mà.kg biết động vào chỗ nào mà bị vậy?
Mình không biết máy bạn mua ở nước ngoài hay VN, lúc mới mua về đã được Unlock chưa? Máy tự nhiên không nhận cuộc gọi được hay bạn có làm gì không? Có update hay cài đặt thêm Apps gì không? Thử để ý lúc trước khi máy không nhận được cuộc gọi bạn có làm gì không? Thông tin bạn đưa ra không đủ nên rất khó cho mọi ngừoi muốn giúp, có rất nhiều bệnh dấn tới máy không nhận được cuộc gọi, có thể do lúc máy bạn mới mua về đã được unlock sẵn, trong quá trình sử dụng update FW lên là mất unlock nên không nhận được cuộc gọi, cũng có thể là do cài Yahoo và On chức năng Auto Push lên. Bạn thử nghĩ lại xem bạn đã làm những gì rồi từ từ mọi người sẽ tìm cách giải quyết.

tahongson

cám ỏn các bạn đã quan tâm.sáng nay uống caphe mình có cài phần mềm WINTER BOARD và cài yahoo,sau đó bị luôn!:((

dum_cute1204

iPhone 3Gs không nhận được cuộc gọi đến

Chào các bro.Em mói mua con 3gs,bản locked,. Em đã tự unlock rồi. Không hiểu sao không thể nhận được cuộc gọi ( lúc có lúc không, mà không nhận được nhiều hơn ) , em đã thử rétore lại máy và unlocked lần thứ 2. Ngày đầu tiên xài ngon lành, nhưng hôm sau vẫn không nhận được cuộc gọi đến ( mặc dù em gọi đi thì vô tư, ) . không biết em có cần add source gì thêm không ah ? Mong các bro giúp đỡ
Please P/m : yahoo : Dum_cute
thank các anh !

Zenki

Super V.I.P
Chào các bro.Em mói mua con 3gs,bản locked,. Em đã tự unlock rồi. Không hiểu sao không thể nhận được cuộc gọi ( lúc có lúc không, mà không nhận được nhiều hơn ) , em đã thử rétore lại máy và unlocked lần thứ 2. Ngày đầu tiên xài ngon lành, nhưng hôm sau vẫn không nhận được cuộc gọi đến ( mặc dù em gọi đi thì vô tư, ) . không biết em có cần add source gì thêm không ah ? Mong các bro giúp đỡ
Please P/m : yahoo : Dum_cute
thank các anh !
Đã có topic nói về vấn đề này rồi. Bạn đọc kỹ trước khi post bài hỏi nhé.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=65168

dum_cute1204

hix.. con của em cũng bị giống vậy nè, đã thử tất cả rùi, mà không hiểu sao vẫn khong nhận được cuộc gọi đến , khổ em ghê ..

dum_cute1204

dạ , em đã đọc kỹ lắm rùi, đã tát off trong notification , và fetch cũng tắt off lun roài, mà vẫn không được , bro có thể giúp em được không ah?
thank a lot

badbug

Máy mình cũng mới bị hiện tượng trên 2 ngày. Đang sài bình thường, máy mình hết pin ( hết sạch lun ) ...về nhà cắm sạc ... sau đó bị hiện tượng y chang các bro. Gọi, nhắn tin đi thì ok , nhưng nhận cuộc gọi thì ko đc, đôi lúc number busy, đôi lúc tò te tí lun >"< . Tắt máy để 1 đêm sáng hôm sau mở lên thì có vẻ ok 1 chút , nhưng sau đó cũng bị lại. Đã cấu hình gprs , hiện tại OK, ko bị lỡ cuộc nào, tương lại thì ko biết như thế nào hix hix

namy2k

Restore lại máy, sau đó vào Settings/Mail, Contacts, Calendars/Fetch New Data và chọn OFF ngay mục Push. Mình đã thử mà thành công
Tuy nhiên mình nghỉ không phải do lỗi chương trình gì, vì nhiều máy khách mình làm qua thì không hề cài chương trình Yahoo đó. Nhiều máy mới Active xong dùng được 2 ngày là bị luôn dù chưa cài chương trình gì ngoại trừ dùng mail, nên mình mới tắt cái Push mail đó thì ok.
Mà tại sao trước không bị mà giờ lại bị đồng loạt nhiều máy dữ vậy ta. Hay do lỗi là từ thằng Apple

Chỉnh sửa cuối:

pava1234

Cái này phải cài soft ngoài vào mới có, ví dụ như Yahoo Messenger hoặc IM+ vào nhé.

Bác longgiang ơi đúng là từ bé đến giờ e chưa thấy cái notification này bao giờ. em vẫn đang chat thường xuyên bằng yahoo mesenger phiên bản TV mà. có bao giờ thấy cái notification đâu bác. E đã tìm được mobile substrate và đã remove đi. rồi thì push mail off lun. thì thấy ổn đc 1 ngày. hôm sau sạc đầy pin vào lại bị. hic hay la e nên quay về dùng 1.1.4 như ngày xưa các bác nhỉ. e khổ quá các bác ơi.:((

longgiang81

Super V.I.P
Các ứng dụng sau này có hỗ trợ Push thì mới có bạn ạ, chắc bạn đang dùng bản YM thấp hơn nên ko có là đúng rồi.

koikoi

Máy e đag ngon lành,hqa cài mấy trò chơi cũg tự dưng xuất hiện cái Notification trong settings ~> lúc nhận đc cuộc gọi lúc k,tắt hay off nó cũg thế :(...thế có xóa Notification đi đc k ạ ?

XuanTruong

Super V.I.P
Máy e đag ngon lành,hqa cài mấy trò chơi cũg tự dưng xuất hiện cái Notification trong settings ~> lúc nhận đc cuộc gọi lúc k,tắt hay off nó cũg thế :(...thế có xóa Notification đi đc k ạ ?

Cài cái gì mà thấy XUẤT HIỆN Notification thì Del cái đó đi là xong!