• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G WORLD VÀ 3G AT&T UNLOCK

dunglamdangki

Gà mù làm sao phân biệt được 3G world hay lock?

Hiện tại tôi đang dùng 1 cái mà lúc mua, người ta nói là 3G world, hình như là thế. Qua thông số kĩ thuật nào có thể phân biệt được 2 chú này( world và lock) ? Giả sử tôi đang ở 1 của hàng bán đồ dùng rồi, và không muốn tin vào máy chú bán hàng. cám ơn các bác.

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại tôi đang dùng 1 cái mà lúc mua, người ta nói là 3G world, hình như là thế. Qua thông số kĩ thuật nào có thể phân biệt được 2 chú này( world và lock) ? Giả sử tôi đang ở 1 của hàng bán đồ dùng rồi, và không muốn tin vào máy chú bán hàng. cám ơn các bác.
Đã có nhiều Topic nói về vấn đề phân biệt 3G World và Locked rồi mà sao còn lập Topic riêng để hỏi về vấn đề này nhỉ, lần này mình Move cho nhưng lần sau không tìm kỹ mà lập Topic hỏi thì sẽ bị xóa bài đấy.

longgiang81

Super V.I.P
Nếu là 3G bạn chỉ cần check PartNumber như chủ Thread đã hướng dẫn là OK thôi mà :D

friendtv

cho minh hỏi với: iphone của mình có model: MB500J; số sêri: 8582977A1R4 là iphone 2g hay 3g? lock hay word?

Zenki

Super V.I.P
cho minh hỏi với: iphone của mình có model: MB500J; số sêri: 8582977A1R4 là iphone 2g hay 3g? lock hay word?
Bạn phải phân biệt là iPhone 3G hay 2G rồi mới đưa lên hỏi. Chỉ check được 3G chứ không Check được 2G đâu nhé!

cau3dtn

MB496J
sêri: 88849kyty7k : là cái con lock mình mới lấy . làm sao biết là unlock = phần cứng hay phần mềm .đặt biệt rất khó biết có bị bung chữa >_<

Germaniteen

unlock phần mềm thì xem có blacks0w hay ultrasn0w không! Còn biết máy bung hay không thì phải là dân chuyên nhìn mới rõ! Bạn cũng nên kểm tra sơ bộ sờ các cạnh xem có thật khít với nhau không!

calvinmax

unlock phần mềm thì xem có blacks0w hay ultrasn0w không! Còn biết máy bung hay không thì phải là dân chuyên nhìn mới rõ! Bạn cũng nên kểm tra sơ bộ sờ các cạnh xem có thật khít với nhau không!

không thể làm cách này để phân biệt word và lock được đâu bạn à !!!:(