• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Tmap

Super V.I.P
HTC BLACKSTONE

Các thương hiệu thuộc dòng HTC BLACKSTONE: HTC T828X / HTC Touch HD / Dopod Touch HD

Soft Reset:

1. Tháo nắp đậy phía sau
2. Dùng bút chọt lỗ Reset

Hard Reset:

1. Tắt máy, bấm và giữ đồng thời 2 nút VOLUME UPVOLUME DOWN, rồi bấm nút POWER.
2. Tiếp tục bấm và giữ 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN cho đến khi xuất hiện thông báo trên màn hình:

3. Thôi giữ 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN.
4. Bấm nút VOLUME UP để hard reset, hoặc bấm nút khác để hủy bỏ.

HardSPL

ROM

ghekua

dạo này PV mở ra các box thảo luận cho từng dòng máy, rất đáng hoan nghênh!!!.
Cá nhân em thì ko còn gì lạ lẫm với BS nữa.
Có bạn nào có thắc mắc hay hỏi đáp gì cứ post nhiệt tình đi, sự nhiệt tình đó sẽ được bù lại bằng sự nhiệt tình hơn nữa từ PV.

longaka

các bác cho hỏi cài nhạc chuông tin nhắn cho tuoch HD ở dâu . em gà lắm:-/

HuynhThanh

các bác cho hỏi cài nhạc chuông tin nhắn cho tuoch HD ở dâu . em gà lắm:-/

Bạn vào setting->Sounds&Notifications->Notifications->Event->Messaging: New test message. Bạn vào đó mà chọn đổi nhạc tin nhắn thui!

nhh0612

Có cách nào HD ko tự động xoay màn hình dialog ko vậy các bạn? Mình đã thử chỉnh registry nhưng ko ăn thua gì.

nhattakiem

Các bác ơi cho em hỏi có cách nào đưa lịch âm vào Calendar được không ạ :-??

minhvu

cho mình hỏi cái nha! ngoài màn hình giao diện của HD, ko thấy nút bấm xoay àn hình vậy các bác??

anvtdl

bạn có chương trình ghi âm cuộc gọi cho con HTC HD này không bạn ,nếu có cho mình xin với nhe đang cân gấp đay bạn ạ

bạn dùng lịch phù đổng sẽ có ngày âm lịch

vtcomc13

HD tự động khởi động lại

khi máy sạc pin thì tự nhiên tự khởi động lại , bà con cho em biết nó bị gì vậy ?
rom date :21/6/09
radio ve :1.14.25.24
protocal :52.64.25.34H
CÁM ƠN TRƯỚC NHÉ.

DucLong

Super V.I.P
bạn up bản rom khác, khi up xong nhớ Hard reset lại lần nữa là hết bệnh

ncpvn001

Một số lỗi của HTC Touch HD Xin chỉ giúp!

Chào các bạn!
Mình đang dùng HTC Touch HD, mình thấy có mấy lỗi như sau, mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp cách khắc phục:

1. Mình đã cài GPRS bình thường, vào tốt rồi nhưng cứ vào một lát lại xuất hiện thông báo như sau:

Mình chọn YES download cài đặt thì nó báo như sau:

Sau đó không download được, nó báo mạng có vấn đề. Mình làm nhiều lần đều như vậy cả.

2. Mình cài phần mềm VNkeyb2.0.3Stand, đã cài được và sử dụng được nhưng thỉnh thoảng lại bị lỗi (mất phím, nhấn không có động tĩnh gì) phải khởi động lại chọn lại bàn phím mới được. mà tại sao cứ mỗi khi khởi động bàn phím lại chở về bàn phím keyb mặc định của máy, có khi nhấn chọn bàn phím khác không chọn được (chỉ mở hoặc ẩn bàn phím thì được, còn nhấn bên cạnh mũi tên để chọn bàn phím khác thì không được) khi đó lại phải khởi động lại máy mới được! rất bất tiện!
Mong các bạn chỉ giúp!
Cảm ơn các bạn đã đọc tin!

IPHONE12

theo tớ mọi người up thử phiên bản Cook Rom 6.5 V44 của chú Quang xem thực sự chạy rất mượt.
lướt web bằng GPRS rất tốt
cái bàn phím tiếng việt 2.03 chạy rất tốt mình đã thử rồi

Tmap

Super V.I.P
Chào các bạn!
1. Mình đã cài GPRS bình thường, vào tốt rồi nhưng cứ vào một lát lại xuất hiện thông báo như sau:

Mình chọn YES download cài đặt thì nó báo như sau:

Sau đó không download được, nó báo mạng có vấn đề. Mình làm nhiều lần đều như vậy cả.

Bạn bỏ chọn cái Auto Update đi là được:
Vào Setting > Connections > Connection Setup > Menu > Update Database > bỏ dấu tích ở dòng "Auto update the connection settings database every" > ok > bấm x để thoát

ncpvn001

Bạn bỏ chọn cái Auto Update đi là được:
Vào Setting > Connections > Connection Setup > Menu > Update Database > bỏ dấu tích ở dòng "Auto update the connection settings database every" > ok > bấm x để thoát

Cảm ơn bạn Tmap.
Mình làm theo cách của bạn nhưng không tìm thấy các lựa chọn:
Update DatabaseAuto update the connection settings database every đâu cả.
Trong Menu Connection Setup của mình chỉ có như ảnh sau thôi.

Mong các bạn chỉ giúp. Máy thỉnh thoảng vẫn hiện thông báo như cũ rất bất tiện!

manpro

chữ E cạnh icon cột sóng

e ko hiểu chữ E nằm cạnh cột báo sóng trên màn hình hiển thị là có ý nghĩ j. Em muốn tắt mà ko ( có lúc thấy chữ E này mờ đi) :( e chỉ biết khi chữ E này hiện rõ thì pin tốn rất nhanh. Các Pro xin chỉ giáo

Status
Không mở trả lời sau này.