• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

Tmap

Super V.I.P
Do Connection Setup của bạn là phiên bản cũ nên không có tùy chọn nêu trên, bạn thử bỏ chọn "Enable Auto Configuration" xem có được không, máy tôi đang dùng phiên bản 2.7 (Build 37663)

Ruslan

Đây là biểu tượng của tín hiệu EDGE (Enhanced Data Rates for GSM Evolution), đôi khi còn gọi là EGPRS, là một công nghệ di động được nâng cấp từ GPRS cho phép truyền dự liệu với tốc độ có thể lên đến 384 kbit/s cho người dùng cố định hoặc di chuyển chậm và 144kbit/s cho người dùng di chuyển tốc độ cao. Trên đường tiến đến 3G, EDGE được biết đến như một công nghệ 2.75G. Thực tế bên cạnh điều chế GMSK, EDGE dùng phương thức điều chế 8-PSK để tăng tốc độ dự liệu truyền. Chính vì thế, để triển khai EDGE, các nhà cung cấp mạng phải thay đổi trạm phát sóng BTS cũng như là thiết bị di động so với mạng GPRS.
Khi biểu tượng này sáng có nghĩa là bạn đang kết nối GPRS và truyền dữ liệu nên máy nóng tốn pin. Để tắt bạn vô setting -> communication để vị trí data connection ở Off, khi cần sử dụng các chương trình cần tải dữ liệu như Goole map, GPS, down load xong thì tắt đi.

Ruslan

Quên nữa nếu bạn hay xài các chương trình Google map, GPS, Weather mà quên tắt cái này thì còn tốn thêm tiền điện thoại nữa, vì nó cập nhật dữ liệu liên tục, tôi xem thời tiết và google map không gọi điện thoại và quên tắt nửa ngày kiểm tra tài khoản mất 50k (may mà tài khoản khuyến mại)

nhh0612

Cảm ơn bạn Tmap.
Mình làm theo cách của bạn nhưng không tìm thấy các lựa chọn:
Update DatabaseAuto update the connection settings database every đâu cả.
Trong Menu Connection Setup của mình chỉ có như ảnh sau thôi.

Mong các bạn chỉ giúp. Máy thỉnh thoảng vẫn hiện thông báo như cũ rất bất tiện!

Bạn xài viettel phải ko? Để cài đặt GPRS, mình ko dùng connection setup mà cài đặt bằng tay rất ok. Bạn thử vào Setting - Connections rồi delete toàn bộ cài đặt cũ. Sau đó, Cài đặt mới : Add new modern connection - viettel_gprs - Cellular Line (gprs, 3G) - v-internet và kết thúc. Mình sử dụng rất ok, lướt web, chát, update thời tiết .... vô tư. :-??

Ruslan

e ko hiểu chữ E nằm cạnh cột báo sóng trên màn hình hiển thị là có ý nghĩ j. Em muốn tắt mà ko ( có lúc thấy chữ E này mờ đi) :( e chỉ biết khi chữ E này hiện rõ thì pin tốn rất nhanh. Các Pro xin chỉ giáo

Do Mod di chuyển chủ đề sang đây nên trả lời lại không không ai hiểu
Đây là biểu tượng của tín hiệu EDGE (Enhanced Data Rates for GSM Evolution), đôi khi còn gọi là EGPRS, là một công nghệ di động được nâng cấp từ GPRS cho phép truyền dự liệu với tốc độ có thể lên đến 384 kbit/s cho người dùng cố định hoặc di chuyển chậm và 144kbit/s cho người dùng di chuyển tốc độ cao. Trên đường tiến đến 3G, EDGE được biết đến như một công nghệ 2.75G. Thực tế bên cạnh điều chế GMSK, EDGE dùng phương thức điều chế 8-PSK để tăng tốc độ dự liệu truyền. Chính vì thế, để triển khai EDGE, các nhà cung cấp mạng phải thay đổi trạm phát sóng BTS cũng như là thiết bị di động so với mạng GPRS.
Khi biểu tượng này sáng có nghĩa là bạn đang kết nối GPRS và truyền dữ liệu nên máy nóng tốn pin. Để tắt bạn vô setting -> communication để vị trí data connection ở Off, khi cần sử dụng các chương trình cần tải dữ liệu như Goole map, GPS, down load xong thì tắt đi.
Quên nữa nếu bạn hay xài các chương trình Google map, GPS, Weather mà quên tắt cái này thì còn tốn thêm tiền điện thoại nữa, vì nó cập nhật dữ liệu liên tục, tôi xem thời tiết và google map không gọi điện thoại và quên tắt nửa ngày kiểm tra tài khoản mất 50k (may mà tài khoản khuyến mại)

HuynhThanh

e ko hiểu chữ E nằm cạnh cột báo sóng trên màn hình hiển thị là có ý nghĩ j. Em muốn tắt mà ko ( có lúc thấy chữ E này mờ đi) :( e chỉ biết khi chữ E này hiện rõ thì pin tốn rất nhanh. Các Pro xin chỉ giáo

Không phải dzậy đâu bạn à! Chữ E mờ đi là do mất sóng EDGE thui! Còn nó sáng trở lại là đang trong vùng phủ sóng EDGE. Còn nếu kết nối EDGE mà hoạt động bạn sẽ thấy thêm 2 mũi tên nhỏ nữa, khi kết nối thành công chữ E nhỏ sẽ nằm trên cột sóng!

Tình trạng của bạn là vấn đề bình thường thôi, không có gì đâu bạn à, cũng không gây hao pin gì cả, nếu bạn có đi qua vùng không có phủ sóng EDGE mà chỉ có GPRS thì máy bạn sẽ hiện chữ G!

ncpvn001

Không phải dzậy đâu bạn à! Chữ E mờ đi là do mất sóng EDGE thui! Còn nó sáng trở lại là đang trong vùng phủ sóng EDGE. Còn nếu kết nối EDGE mà hoạt động bạn sẽ thấy thêm 2 mũi tên nhỏ nữa, khi kết nối thành công chữ E nhỏ sẽ nằm trên cột sóng!

Tình trạng của bạn là vấn đề bình thường thôi, không có gì đâu bạn à, cũng không gây hao pin gì cả, nếu bạn có đi qua vùng không có phủ sóng EDGE mà chỉ có GPRS thì máy bạn sẽ hiện chữ G!

Bạn à!
Bạn Ruslan nói đúng đấy. Chữ E trên cột sóng là biểu hiện EDGE đang hoạt động (pin sẽ tốn hơn tương đối nhiều so với khi không có chữ E nhỏ trên cột sóng). Bạn nên tắt EDGE khi không sử dụng. Bạn tắt bằng các cách sau:

- Cách thứ nhất: bạn làm như cách bạn Ruslan nói:
Bạn theo mũi tên đỏ chỉ dẫn như các hình sau
----

-----------------------------------------------------------------------

- Cách thứ hai: bạn nhấn vào biểu tượng chữ E to trên màn hình sau đó nó hiện ra như ảnh sau, bạn chọn Disconnect

Chúc thành công!

HuynhThanh

Cái này thì mình biết chứ! Dùng Touch HD 6 tháng nay rồi mà! Thôi mình không bàn về vấn đề này nữa, lúc kết nối nhìn sơ là biết liền à! Mình xài PPC cũng đã khá lâu rồi, không lẽ vấn đề này mà cũng không biết! Thanks!

ncpvn001

HTC BLACKSTONE

Các thương hiệu thuộc dòng HTC BLACKSTONE: HTC T828X / HTC Touch HD / Dopod Touch HD

Soft Reset:

1. Tháo nắp đậy phía sau
2. Dùng bút chọt lỗ Reset

Hard Reset:

1. Tắt máy, bấm và giữ đồng thời 2 nút VOLUME UPVOLUME DOWN, rồi bấm nút POWER.
2. Tiếp tục bấm và giữ 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN cho đến khi xuất hiện thông báo trên màn hình:

3. Thôi giữ 2 nút VOLUME UP và VOLUME DOWN.
4. Bấm nút VOLUME UP để hard reset, hoặc bấm nút khác để hủy bỏ.

HardSPL

ROM

Mình có vấn đề này muốn các bạn giúp đỡ chút!
Mình đã tìm trong diễn đàn nhưng không thấy có, nên post ở đây, có bạn nào biết mong chỉ giúp.

Trước đây mình dùng phần mềm quản lý GPRS rất hay, phần mềm đó tên là Monitor....gì đó (mình không nhớ tên chính xác, nhưng có chữ M đầu tiên và hình ảnh của phần mềm hình cầu có các mấu nổi lên các màu khác nhau...) mình thấy phần mềm này rất hay. nó quản lý về dung lượng dùng GPRS của từng ngày và có hiện thị cả % pin còn khi chạy. mình mới reset máy nên mất sạch lại chẳng chớ tên nó nữa.
Có bạn nào có phần mềm đó hoặc phần mềm tương tự không chỉ dùm mình với.
cảm ơn các bạn!

IPHONE12

Mình có vấn đề này muốn các bạn giúp đỡ chút!
Mình đã tìm trong diễn đàn nhưng không thấy có, nên post ở đây, có bạn nào biết mong chỉ giúp.

Trước đây mình dùng phần mềm quản lý GPRS rất hay, phần mềm đó tên là Monitor....gì đó (mình không nhớ tên chính xác, nhưng có chữ M đầu tiên và hình ảnh của phần mềm hình cầu có các mấu nổi lên các màu khác nhau...) mình thấy phần mềm này rất hay. nó quản lý về dung lượng dùng GPRS của từng ngày và có hiện thị cả % pin còn khi chạy. mình mới reset máy nên mất sạch lại chẳng chớ tên nó nữa.
Có bạn nào có phần mềm đó hoặc phần mềm tương tự không chỉ dùm mình với.
cảm ơn các bạn!

bạn up Rom 6.5 của chú quang sẽ có phần mềm conection stup phần mền này tự động thiết lập cấu hình gprs rất hay bạn ah.rom chạy rất mượt nhanh như rom ship ý.

Ruslan

caí sóng GPRS nó như sóng đt thôi làm gì mà tốn pin chứ.
Sóng GPRS thì không tốn pin nhưng các chương trình tự động đính kèm tải dữ liệu về liên tục (data communication) để update thời tiết và goole map thì cực kỳ hao pin đấy, bạn thử mở goole map và weather để chừng 2 h máy nóng bừng pin mất 1 nấc (và tất nhiên là mất tiền điện thoại nữa) mà cái chuyện mở chương trình chạy ở back ground rồi quên tắt cũng hay xảy ra lắm, tắt luôn cho nó lành
Bình thường là khi ta không sử dụng các chương trình cập nhật dữ liệu thường xuyên như email, weather, gps chứ nếu lỡ cài đặt chế độ tự động thì nó thường xuyên nhận, gởi dữ liệu máy sẽ nóng và mau hết pin lắm và tốn tiền nữa (giống như bạn gọi điện thoại liên tục thì tốn tiền nhiều và mau hết pin vậy)

Last edited by a moderator:

IPHONE12

oh.nếu mà cứ lo nv thì mua con nào cùi bắp mà dung thôi.chýw HD k gprs không wf thì nản lắm.mình xài thấy bthường 2 ngày sạc 1 lần dùng tẹt ga

Ruslan

oh.nếu mà cứ lo nv thì mua con nào cùi bắp mà dung thôi.chýw HD k gprs không wf thì nản lắm.mình xài thấy bthường 2 ngày sạc 1 lần dùng tẹt ga

Tất nhiên là xài bình thường rồi khi nào cần mới bật lên chứ lúc nào cũng wifi và GPRS, mail cùng mở 1 lượt thì hao pin lắm đấy bạn có bao giờ duyệt web đọc tin tức khoảng 2 giờ liên tục chưa nhỉ? nều xài thường xuyên bảo đảm pin của bạn không đủ 8h đâu chứ đừng nói 2 ngày (thời gian thoại công bố của touch HD là 6h30 phút, xem phim, duyệt web còn ít hơn nhiều )

birdcut

Tất nhiên là xài bình thường rồi khi nào cần mới bật lên chứ lúc nào cũng wifi và GPRS, mail cùng mở 1 lượt thì hao pin lắm đấy bạn có bao giờ duyệt web đọc tin tức khoảng 2 giờ liên tục chưa nhỉ? nều xài thường xuyên bảo đảm pin của bạn không đủ 8h đâu chứ đừng nói 2 ngày (thời gian thoại công bố của touch HD là 6h30 phút, xem phim, duyệt web còn ít hơn nhiều )
Mình test thử xem youtube liên tục chỉ được khoảng ~3h thôi. Lướt web hy vọng lâu hơn. Nói chung với touch HD khi cần check mail thì mở check, thích nghe nhạc thì mở nghe, chơi game 1 chút để giết thời giờ thì được khoảng 2 ngày là chính xác. Dùng liên tục thì theo mình thấy chưa có điện thoại nào chịu nổi 8g cả. Touch HD pin thế là khá ổn rồi. Chứ lúc dùng O2 atom life hay touch diamond mỗi lần tính làm gì cứ phải suy nghĩ sợ hết pin :)).

demax

Chạy Flash trên WM?

Có ai biết phần mềm nào để chạy được hết các ứng dụng của Flash khi lướt Web trên WM không? Ví dụ là có thể chơi được các games flash online khi lướt Web đấy. Mình có soft để chơi file flash trên máy thôi, chứ khi lướt Web vẫn không được. Ai biết chỉ dùm nhé.

Thanks!

QuangThang89

Có ai biết phần mềm nào để chạy được hết các ứng dụng của Flash khi lướt Web trên WM không? Ví dụ là có thể chơi được các games flash online khi lướt Web đấy. Mình có soft để chơi file flash trên máy thôi, chứ khi lướt Web vẫn không được. Ai biết chỉ dùm nhé.

Thanks!

Cũng giống như trên PC, bạn cần phải cài Plugin Flash Player cho trình duyệt để có thể xem video trực tuyến, bạn có thể download tại đây, nhưng mình báo trước là hên xui thôi, máy mình có khi cài vào xem được nhưng nhìu khi lại ko chạy được, thân :)

demax

Chạy Flash trên khi lướt Web bằng HD?

Cho mình hỏi có soft nào dùng để chạy được các ứng dụng Flash khi lướt Nét bằng WinMobile không.

Thanks!

PS: Mình hỏi một lần rồi nhưng không biết sao lại bị xóa mất bài. Nếu bài phạm quy chỗ nào thì nhờ Mod nói một tiếng để sau còn tránh nhé. Thanks.

cuongoc

Làm sao để nhận SMS không phải bật nút nguồn?

Em mới dùng HD, em muốn hỏi làm thế nào để khi có tin nhắn thì màn hình tự động sáng để có thể đọc tin luôn?, máy của em mối lần nhận tin nhắn, em lại phải ấn nút nguồn trên đầu ( nút thì bé, tay em thì to) thấy phiền quá. Cho em hỏi luôn là khi màn hình đã turn off rồi thì muốn bật lên chỉ có mỗi cách ấn nút nguồn trên đầu hay còn cách gì không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.