• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

birdcut

Cho mình hỏi có soft nào dùng để chạy được các ứng dụng Flash khi lướt Nét bằng WinMobile không.

Thanks!

PS: Mình hỏi một lần rồi nhưng không biết sao lại bị xóa mất bài. Nếu bài phạm quy chỗ nào thì nhờ Mod nói một tiếng để sau còn tránh nhé. Thanks.
Bạn dùng trình duyệt web skyfire, phần mềm này free, coi được flash 10, silver light, ajax v.v...
cuongoc nói:
Em mới dùng HD, em muốn hỏi làm thế nào để khi có tin nhắn thì màn hình tự động sáng để có thể đọc tin luôn?, máy của em mối lần nhận tin nhắn, em lại phải ấn nút nguồn trên đầu ( nút thì bé, tay em thì to) thấy phiền quá. Cho em hỏi luôn là khi màn hình đã turn off rồi thì muốn bật lên chỉ có mỗi cách ấn nút nguồn trên đầu hay còn cách gì không ạ?
Bạn dùng các phần mềm advance config hoặc HDTweak trong phần sms chỉnh Wakeup device when receive a sms. Có 1 cách nữa mở máy mà không nhấn nút nguồn là rút cây bút ra :D.

nhh0612

Các bạn có kinh nghiệm thì hướng dẫn sử dụng phần mềm WorldCard Mobile trên HD dùm mình được ko vậy? Mình đã tham khảo kỹ phần hướng dẫn nhưng ko thực hiện được. Chụp xong rồi nhưng tìm thấy picture ở đâu cả. Cám ơn nhiều.

dung912lien

Các bạn có kinh nghiệm thì hướng dẫn sử dụng phần mềm WorldCard Mobile trên HD dùm mình được ko vậy? Mình đã tham khảo kỹ phần hướng dẫn nhưng ko thực hiện được. Chụp xong rồi nhưng tìm thấy picture ở đâu cả. Cám ơn nhiều.

có thể là bạn tải ko đúng phiên bản cho HD bạn có thể vào đây tải
link http://pdaviet.net/showthread.php?t=41136&page=13

nhh0612

có thể là bạn tải ko đúng phiên bản cho HD bạn có thể vào đây tải
link http://pdaviet.net/showthread.php?t=41136&page=13

Chính xác là mình cũng tải từ đây mà. Trong phần giao diện của mình ngoài biểu tượng cho phím START thì chỉ chỉ có : Exit; About & Help thôi. Trong khi trên video giới thiệu thì còn thêm 1 biểu tượng kế bên Help nữa. Vậy là sao nhỉ? Dù sao cũng thanks bạn! :D

yhanoi

e up rom ship BlackStone WWE 1.19.831.0 Radio 1.09.25.14 (Ship ROM) xong thif bij looix camera la unable to capture photo.Unable to get frame data from camera device...ae xem hỗ trợ em với...chán qá đy..mình ko còn nhớ bản rom gốc để up lại nữa

phamcattuong

HD bị tình trạng không nhận thẻ nhớ

Con HD của em không biết nó bị sao mà không nhận thẽ nhớ, trong khi thẻ nhớ đọc qua đầu đọc thẻ thì ok, có ai biết cách giải quyết vấn đề trên thì làm ơn giúp em với..

ducdl2

Bạn nên format lại thẻ nhớ dùng điện thoại khác hoặc trên PC cũng được,nhớ là Fat 32 nhe.

letuankhung

mới sài HD mạn phép hỏi anh em cái nha
Con HD mình nó bị như thế náy khi máy cắm sạc vừ sạc vừa chơi game thị được 1 lúc là nó tắt máy nhưng khi không cắm sạc thì chơi bình thường không biết bị như vậy là sao nhiều khi kết nối với máy tính chép file dang chép nửa chừng nó tắt máy
bác nào có kinh nghiệm về HD thì giúp mình cái

zungnn

Các bác cho hỏi cổng bluetooth của HD nằm chổ nào để khi kết nối với PC thì đưa sát vào cổng bluetooth của PC cho 2 máy nhận ra nhau? Hiện nay mình đã bật beam, bluetooth pc và ppc nhưng cả 2 máy đều không nhận tín hiệu.

haifangshi

Bạn bật Bluetooth nhưng phải đánh dấu vào ô Make this device visible to other devices thì PC mới nhận được tín hiệu

HDwin100

Anh em cho hỏi là UP ROM nhiều và HR nhiều thì ảnh hưởng thế nào đấn máy?

HuynhThanh

Mình nghĩ ít úp rom và HR mới ảnh hưởng đến máy đấy bạn ạ:)). Xài PPC mà không úp rom còn gì là thú vị!

birdcut

Có thể pin sẽ chai nhanh hơn 1 chút, hoặc tuổi thọ bộ nhớ trong cũng sẽ giảm đi, nhưng thường cũng mất một thời gian. Mà mình nghĩ bạn dùng 1 cái pda thì lâu lắm cũng chừng 1 năm là muốn đổi cái khác, nên tội tình gì cứ giữ khư khư :D, phải khám hết nó mới thú vị. Bạn có thể cân bằng, nghiên cứu, lựa chọn rom trước khi up để hạn chế số lần up rom tràn lan :).

Nguyenlamquy

Các bạn cho mình hỏi về camera của touch hd

Mình mua con touch hd này cũng được 3 tháng roi. Binh thường thì cái camera của nó chụp ảnh rât tốt. Nhưng không hiểu sao thỉnh thoảng luc minh quay phim hay chụp ảnh thì no cứ bị giật hình. Lúc đầu mình tưởng do pin yếu nhưng không phải minh thử khởi động lại máy cũng không được. Có bạn nào biết về vụ này và chỉ giúp mình với
Thank nhiều

taituphongluu

hình như là camera của nó chỉ quay đc khung hình 15/s chứ ko đc như những máy khác là khung hình 30/s đâu bạn à...nên nó cứ giật đùng đùng là phải...mình nghĩ là như vậy vì lâu lắm rồi mình ko dùng hd để quay phim...chỉ chụp hình là ok rồi...hihhihihih...

DucLong

Super V.I.P
Bạn muốn chụp hình rõ nét thì sau khi bấm phải giữ nguyên vị trí máy đợi nó lấy nét xong và nghe cái xoẹt thì mới được. Có lẽ do nó đóng chậm nên bấm xong mà đưa qua chỗ khác là nhòe hình ngay. Có vẻ như 5. chỉ là thông số nó đưa ra thôi chứ thực chất nó không bằng mấy cái 3. của Nokia.

Status
Không mở trả lời sau này.