• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

birdcut

Mình nghĩ 5. chỉ cho biết máy có thể chụp được ảnh ở độ phân giải 2592x1944 pixels, nên HD nó để 5. cũng đúng. Còn chất lượng thì phụ thuộc vào nhiều cái khác ví dụ như lens ... Nói chung trước giờ mình ít thấy pda HTC nào được đánh giá cao về camera.

ngphuongqt

Theo mình thì:
1. Camera: Ở chế độ 5MP, Super Fine, HD chụp hình rất đẹp. Mình so sánh thấy hơn Canon 3.x. Với điều kiện là ánh sáng phải tốt. CÒn so với Nokia với 3.2mp thì chắc chắn không thể thua. Các bạn chụp xong copy vào PC mà xem và zoom thì sẽ thấy.
2. Video: HD quay phim không hề bị giật và không đến nổi là 15h/s. Phim chỉ giật trong điều kiện ánh sáng kém.

HuynhThanh

Camera của HD quay phim rất ổn không hề có hiện tượng bị giật hình, nhưng về chụp ảnh thì rõ ràng HD không thể qua E71 được(dù chỉ là 3.2M), màu sắc của ảnh không chân thật, hình ảnh không sắc nét bằng, nhưng khi đem vào PC zoom lên thì ảnh của HD ổn hơn(vì điểm ảnh của HD vẫn hơn E71 mà)!

pacman10116

mình ko dùng touch HD nhưng bác nào dùng cả touch pro và touch HD cho mình hỏi màn hình của touch pro có nhạy bằng HD ko? Mình dùng touch pro thấy màn hình không được nhạy cho lắm ,mình mới dùng ppc lần đầu nên ko biết các máy khác nó thế nào .Bác nào bít chỉ dùm :-/:-/:-/

war

Mình cũng dùng HD và thấy không phải quay video là không giật, nếu ánh sáng ngoài trời đẹp thì giật mịn hơn còn ánh sáng yếu thì như các bóng ma, chụp ảnh thì khả năng bắt hình chậm hơn so với các đt khác

HuynhThanh

mình ko dùng touch HD nhưng bác nào dùng cả touch pro và touch HD cho mình hỏi màn hình của touch pro có nhạy bằng HD ko? Mình dùng touch pro thấy màn hình không được nhạy cho lắm ,mình mới dùng ppc lần đầu nên ko biết các máy khác nó thế nào .Bác nào bít chỉ dùm :-/:-/:-/

Nói chung các dòng W.M của HTC đều dùng công nghệ cảm ứng điện trở bạn à, khi touch đều phải dùng 1 lực lên màn hình, cảm giác không được nhạy cho lắm là điều đương nhiên rồi!

Nguyenlamquy

Thank các bạn đã đóng góp ý kiến. Thế có cách nào khắc phục camera bi giật khi chụp ko vậy?

HuynhThanh

Thank các bạn đã đóng góp ý kiến. Thế có cách nào khắc phục camera bi giật khi chụp ko vậy?

Mình xài HD thì trước tới giờ đâu có thấy camera bị giật khi chụp ảnh đâu ta, ngay cả bản rom gốc 1.18 cũng như dzậy. Bạn thử úp các bản rom mới hơn sau này xem sao.:-?

xuanthoai

Các bác cho mình thắc mắc chút ạ, con HD của mình nếu vào mạng bằng Opera (tích hợp trên T.FLO 3D thì vào bằng wifi đưộc(wifi đã bât sẵn trước khi vào), nhưng nếu lúc đó mà tắt Opera rồi vào StartMenu để thử vào mạng bằng Internet Explore thì máy sẽ tự vào bằng GPRS mà không sử dụng kết nối wifi, mặc dù wifi mình vẫn đang kết nối, thế là thế nào? Chẳng lẽ Internet Explore không sử dụng kế nối wifi sao? mình muốn dùng Internet Explore vào mạng bằng wifi thì làm thế nào ạ? mình dùng Rom WM6.5 ROM 1.57.831.27 của PDAViet.

O2XDAEXEC

Cho mình hỏi vào đâu để mở đèn báo sóng nhỉ?Lâu wá rồi ko làm nên cũng ko nhớ nó nằm đâu cả, hiện giờ thì máy mình ko mở đèn báo sóng nên mình sợ có ai đó nhắn tin hay gọi nhỡ mà chả thấy đèn đỏ thì nguy to, rồi nhỡ mất sóng mà mình cũng chả hay!
Thanks mọi người chỉ giúp!

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho mình thắc mắc chút ạ, con HD của mình nếu vào mạng bằng Opera (tích hợp trên T.FLO 3D thì vào bằng wifi đưộc(wifi đã bât sẵn trước khi vào), nhưng nếu lúc đó mà tắt Opera rồi vào StartMenu để thử vào mạng bằng Internet Explore thì máy sẽ tự vào bằng GPRS mà không sử dụng kết nối wifi, mặc dù wifi mình vẫn đang kết nối, thế là thế nào? Chẳng lẽ Internet Explore không sử dụng kế nối wifi sao? mình muốn dùng Internet Explore vào mạng bằng wifi thì làm thế nào ạ? mình dùng Rom WM6.5 ROM 1.57.831.27 của PDAViet.
bạn dùng chương trình switch of GPRS tắt GPRS đi là nó buộc phải vào bằng wifi thôi. chương trình này có trong: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51473&page=4

FOreverV

Bro cho em hỏi tí là khi em cài cái Spbmobile Shell ra để thay đổi giao diện của máy rùi remove nó đi thì ko trở về giao diện mặc định ban đầu của máy, có bro nào biết cách cho nó về ban đầu ko giúp em với8-|

ancola66

Super V.I.P
Bro cho em hỏi tí là khi em cài cái Spbmobile Shell ra để thay đổi giao diện của máy rùi remove nó đi thì ko trở về giao diện mặc định ban đầu của máy, có bro nào biết cách cho nó về ban đầu ko giúp em với8-|
Bạn vào Start / Settings /Today / Item rồi chọn lại Touch Flo 3D là OK thôi

ducbean

các bác cho em hỏi cách đặt pass cho hd với, nhiều khi muốn "riêng một góc trời" để vợ đỡ kiểm tra, cám ơn các cao thủ

vodanh0506

các bác cho em hỏi cách đặt pass cho hd với, nhiều khi muốn "riêng một góc trời" để vợ đỡ kiểm tra, cám ơn các cao thủ

vào setting/lock rồi tick vào ô prompt if device unused for mà đặt mã là xong mà.
còn muốn nó tự động khóa khi tắt màn hình nữa thì dùng cái HD Tweak hoặc cài trực tiếp file cab này:)

O2XDAEXEC

Cho mình hỏi sao tự nhiên máy mình đang sử dụng bỗng nhiên xuất hiện biểu tượng hình tai nghe và các âm thanh trong máy ko nghe được mà phải cắm phone vào mới nghe lại được.Mình ko biết có cách nào tắt nó đi hay ko?E đã HR rồi nhưng vẫn bị tình trạng trên,ai biết chỉ giúp mình với!
Thanks!

FOreverV

Mọi người cho em hỏi 1 chút là có bản Rom nào vào wifi nhanh nhanh 1 chút ko máy của em vào Wifi rất chậm, cột sóng wifi chỉ được 1 vạch, Rom của em là 1.19, Radio 1.09.25.14,

vodanh0506

Mọi người cho em hỏi 1 chút là có bản Rom nào vào wifi nhanh nhanh 1 chút ko máy của em vào Wifi rất chậm, cột sóng wifi chỉ được 1 vạch, Rom của em là 1.19, Radio 1.09.25.14,

tùy vào địa hình địa vật nữa bạn

vodanh0506

Cho mình hỏi sao tự nhiên máy mình đang sử dụng bỗng nhiên xuất hiện biểu tượng hình tai nghe và các âm thanh trong máy ko nghe được mà phải cắm phone vào mới nghe lại được.Mình ko biết có cách nào tắt nó đi hay ko?E đã HR rồi nhưng vẫn bị tình trạng trên,ai biết chỉ giúp mình với!
Thanks!
máy bạn có vẻ nhiều bệnh quá :(

Status
Không mở trả lời sau này.