• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG HTC BLACKSTONE

AnhPheCT

mình đang chạy room của bác kbsr 6.5
radio mới nhất : 1.17
cứ mỗi lần bật wifi lên là nó chỉ seach đúng 1 lúc rồi tịt ngỏm.....dù đã đưa lại rất gần mordem
trong khi máy khác vẫn bắt bình thường thì máy k dò dc 1 wifi nào
xin chỉ cách khắc phục
T.T

Thử lại với bản ROM khác, hoặc UP thử ROM ship xem có bị ko? Nếu bị là do phần cứng, hoặc Awnten Wifi có vấn đề.

Mình mới cài HardSPL CHO HTC BLACKSTONE theo như chuyên mục http://www.pdaviet.net/showthread.php?41442-★-HardSPL-CHO-HTC-BLACKSTONE-(TouchHD)-by-OliNex-★
nhưng khi cài xong và khởi động lại thì màn h ình bị nhờ phải một lúc sau thì mới trở lại bình thường
Ai biết thì chỉ mình với .
Bạn phải HSPL 1.56.OliNex thì sẽ không bị nhòe, bạn dùng HSPL 1.14.OliNex thì khi úp các bản rom có base rom 1.56 trở lên sẽ bị nhòe ngay...

trantungson

HTC Touch HD khởi động giống Windows 7

Mình mua máy của thằng bạn về không biết nó cài đặt phần mềm nào mà khởi động y hệt windows 7 . mình khôi phục cài đặt gốc trong Clear storage nhưng khởi động vẫn như vậy
Đây là hình của em nó ( y hệt trong này)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=584441
Ai biết cách khôi phục lại chế độ khởi động của Windows mobile 6.5 được không . GIúp mình với

ac. minh ko biet . ai co the noi ro giup minh dc khong
Trước tiên là bạn phải HSPL 1.56.OliNex trước đã, sau đó úp các bản rom cook có chỉ số OS trên 1.56 là được (các bản rom cook mới ra đó)...

Mình mua máy của thằng bạn về không biết nó cài đặt phần mềm nào mà khởi động y hệt windows 7 . mình khôi phục cài đặt gốc trong Clear storage nhưng khởi động vẫn như vậy
Đây là hình của em nó ( y hệt trong này)
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=584441
Ai biết cách khôi phục lại chế độ khởi động của Windows mobile 6.5 được không . GIúp mình với
Đó là SplashScreen nên bạn ClearStorage (hay HardReset) cũng không mất được đâu trừ phi bạn úp Ship Rom hay SplashScreen khác. Bây giờ muốn trở lại hình khởi động của WM6.5 thì bạn úp Ship Rom là được...

P/S: Có vấn đề gì thì post bài vào topic này nhé, tránh lập topic nhiều sẽ gây loãng forum. Cảm ơn.

trantungson

Xin bản Rom chuẩn nhất , dùng tiết kiệm pin nhất

Mình mới bản ROM WWE blackSTONEhenge™ (Windows Mobile 6.5.3.28244 Manila 2.1) v6.3 dùng thấy giao diện rất đẹp nhưng thấy rất tốn pin . bác nào có nhiều kinh nghiệm dùng rồi thì cho mình ý kiến nên dùng bản nào vừa đẹp lại đỡ tốn pin
Cho mình biết nha.

kiencoco

Chào AnhPhe, cho em hỏi có cách nào làm cho bàn phím xoay ngang khi mình đề máy ngang nhắn tin không? Vì ngón tay mình hơi "bự", chột nhay tùm lum cào cào. Ngã sang bàn phím ngang lớn cho dễ nhắn tin :D
nhờ các anh hỗ trợ ạ

AnhPheCT

Chào AnhPhe, cho em hỏi có cách nào làm cho bàn phím xoay ngang khi mình đề máy ngang nhắn tin không? Vì ngón tay mình hơi "bự", chột nhay tùm lum cào cào. Ngã sang bàn phím ngang lớn cho dễ nhắn tin :D
nhờ các anh hỗ trợ ạ

Dùng chương trình gán cho nó 1 phím cứng như là ấn lâu phím gọi sẽ xoay ngang nhé! Khi cần chương trình nào Xoay ngang chỉ cần ấn lâu phím gọi sẽ có tác dụng muốn xoay đứng lại nhấn lâu phím gọi sẽ trở lại bình thường....

kiencoco

Ko biết nghịch gì mà hiện nay icon dung lượng pin trên góc phải phía trên ko thấy nữa, thay vào đó là giờ hệ thống. Bất tiện quá, cho em xin hỏi thiết lập lại như thế nào? :((

AnhPheCT

Ko biết nghịch gì mà hiện nay icon dung lượng pin trên góc phải phía trên ko thấy nữa, thay vào đó là giờ hệ thống. Bất tiện quá, cho em xin hỏi thiết lập lại như thế nào? :((
Bạn dùng ROM nào? Trong ROM có Advanced Configuration Tool v3.3 chưa, nếu Ko có cài vào mở ctr lên chình trong Mục Today/ Show clock/battery on title bar

never_stop156

Em cũng mới mua 1 con HTC touch HD T8282 xong, cũng cố gắng ngâm cứu mấy bài viết trong này rồi mà vẫn chưa thể biết được cách Up ROM, nhỡ ra nữa thì :((

Mấy anh có biết ở trên HN có quán nào làm cái này uy tín, chắc chắn không, sao em thấy sợ sợ thế nào ấy :(

kiencoco

Vấn đề không sync dc với pc này em đã tìm hiểu trên nhiều forum, dùng các tool luôn rùi (sktool) nhưng vẫn không sync dc với PC (WinXP), chỉ có kết nối thông qua thể nhớ thui. Mình đang dùng ROM kwbr WWE, OS vesion 5.2.21914, Manila 2.5.20161332.0. Cái activesync quay vòng vòng rồi hiện ko connect dc, vào connect option. Xin Anh chỉ giáo

AnhPheCT

Vấn đề không sync dc với pc này em đã tìm hiểu trên nhiều forum, dùng các tool luôn rùi (sktool) nhưng vẫn không sync dc với PC (WinXP), chỉ có kết nối thông qua thể nhớ thui. Mình đang dùng ROM kwbr WWE, OS vesion 5.2.21914, Manila 2.5.20161332.0. Cái activesync quay vòng vòng rồi hiện ko connect dc, vào connect option. Xin Anh chỉ giáo

Gỡ bỏ Active Sync, Reset PC lại, xong tải phiên bản mới Active Sync v4.5 cài vào, gắn Cáp USB vào sau đích PC Sync lại với PPC xem, để Auto, ko chọn COM nào hết.

hellshinoda

Hỏi bên phần mềm nhưng chưa thấy ai trả lời. Cho mình hỏi là BLACKSTONE có chương trình answer machine không (hộp thư thoại ấy). Search tên mạng thì thấy ISecretary nhưng không biết dùng được không?

angelic_boy71

Mình lỡ xóa hết contacts trong con HD, sau đó cắm vào PC để sync lại thì trong outlook cũng mất hết contacts. Giờ có cách nào để khôi phục lại không?
Thanks

AnhPheCT

Mình lỡ xóa hết contacts trong con HD, sau đó cắm vào PC để sync lại thì trong outlook cũng mất hết contacts. Giờ có cách nào để khôi phục lại không?
Thanks

Sẽ mất hết ko cứu được! Làm lại từ đâu thôi.

angelic_boy71

Sẽ mất hết ko cứu được! Làm lại từ đâu thôi.

Vậy làm cách nào để sync từ outlook sang PPC hả Mod?! Mình nghĩ khi đồng bộ thì nếu có conflict thì sẽ chuyển contact từ PC sang PPC chứ?
Vậy cần điều chỉnh ntn trong khi sync?