• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

lminhquan

cúi cùng cũng hack dc
Đầu tiên mình cài helloox vào ( chủ yếu là để lấy file rompatcher trong đó vì máy mình cài rompatcher nào cũng lỗi) , rồi hack tiếp = darklicious thế là bi h cũng bỏ dc file install....exe ji đó vào c:\sys\bin
Nhưng bi h thì cài file ji cũng corrupted =.=! lảm sao đây :( mới format để hack lun :(

tiny1990

Format máy đi. Lỗi này là do chép lộn file intallservice (tested N76 và N73 thì có hiện tượng đó) Chưa có máy N78 nên k biết sao

NguyenTu

Super V.I.P
Topic này là nơi để các bạn thắc mắc chia sẻ kinh nghiệm, trao đổi các vẫn đề liên quan khi sử dụng Điện Thoại NOKIA N78.

Topic này thay thế cho Topic Này vì đã quá dài. Các bạn tiếp tục tham gia thảo luận ở đây và khi tham gia hãy chấp hành nghiêm Nội qui bài viết tại khu vực cũng như DD.

doctinh357

anh em ơi giúp em với, con n78 của em nay bị bệnh rồi. Khi thực hiện cuộc gọi mà mở loa ngoài lên thì chỉ nghe được loa phí trên thôi còn cái loa phía dưới ( gần chỗ sạc pin ) thì không nghe được gì hết à. Huhu. Không biết là nó bị hư hay là do mặc định của N78 vậy. Mong anh em giúp em với

THCN

anh em ơi giúp em với, con n78 của em nay bị bệnh rồi. Khi thực hiện cuộc gọi mà mở loa ngoài lên thì chỉ nghe được loa phí trên thôi còn cái loa phía dưới ( gần chỗ sạc pin ) thì không nghe được gì hết à. Huhu. Không biết là nó bị hư hay là do mặc định của N78 vậy. Mong anh em giúp em với

1 là bạn đã chọn cân bằng âm lượng không đúng, set loa bên phải lớn, nếu vậy bạn chỉ cần cân bằng lại âm thanh máy thôi.
2 là loa bên phải bị đứt, phải đi tiệm kiểm tra xem sao.

Posted via Mobile Device

TriNine

Máy mình cũng thế, ko sao đâu,hehe

Posted via Mobile Device

kingofsea

Tối wa vừa test 3G trên vina, bị lỗi là hình của người bên kia nhận về máy mình bị nhòe, bể ko nhìn thấy dc j`, nhưng ng bên kia vẫn nhìn rõ, chưa test dc nhiều vì sim mượn. Báo cho các pác chuyển sang 3G chung :D

levietcuong08

có ai có số đt 3G ko? cho mình xin để mình test thử 3G. mình gọi. bác nào đó khỏi trả tiền. thanks.

TriNine

có ai có số đt 3G ko? cho mình xin để mình test thử 3G. mình gọi. bác nào đó khỏi trả tiền. thanks.

Sao máy mình chỉ online slick thôi mà nóng thế nhỉ, nhanh hết pin nữa, hic
mình đăng ký gói u1
video call có cần đăng ký ko nhỉ ???
số mình nè 0127 886 22 18 bạn nào muốn test thử thì call
đến 5h là mình lắp sim viettel vào đấy

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

adware

Viettel ở mình chưa có 3G hjxhjx . Mai mình chạy đi mua con vina đã . Để xem tv coi thế nào . N78 3,5G lận . Mấy bố cứ yên tâm xài . Chắc để lại cho con cháu còn kịp ấy chứ .hehe

TriNine

ạc. mình ko hay. mất dịp test video call rồi. U1 xài thử đỡ ghiền.

Sao lạ vậy trời,tối qua mình đang lướt web thì có tin nhắn báo gói u1 hết hạn sử dụng trong khi mình vẫn down nhạc bình thường và 2 tài khoản còn 130k,sáng nay cắm sim vào thì tài khoản là 0d, thế mà mình vẫn online và post bài đc, bó tay

Posted via Mobile Device

adware

mấy bác này . Sao con N78 của em nó ẩu thế ko bik . Bàn phím của nó bên thì nhô lên bên thì bẹt xuống (e chưa tác động gì hết ) . Làm sao khác phục ?
Posted via Mobile Device

THCN

Mấy chỗ chưa có sóng 3G vẫn xem được MobiTV đó nhe, mình đã test rùi.

levietcuong08

Posted via Mobile Device
vụ tn báo hết hạn U1 là lỗi đó bạn, nếu như bạn thấy nó chưa hết hạn ma lại có tn đó thj Khjếu Nại đi. Mình cũg bị thế và đag khjếu nại nè. Nó gọi điện cho mình 3 lần mà chưa jải quyết đc nữa. Cho vina rút kinh nghjệm.