• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

tonybui

máy mình đã chạy HardSPL rồi nhưng bước tiếp theo để up room thì mù tịt xin các bác giúp đỡ

vhvu

bạn cứ lấy bản Rom nào thích rồi bấm vào file có đuôi .EXE sau đó sẽ tự động up được thôi.

vhvu

Mình mới up rom energy 3.0 Phoenix 01/06/2009 giao diện trông rất đẹp và rất nhiều ứng dụng được cài sẳn nhưng khi mình cài Vietmap vào xong, đã cài VN sys font vào nhưng kg hiển thị được tiếng Việt.
Các bác vui lòng hướng dẫn giùm em.
Thank

vhvu

Mình thấy bản rom này tích hợp rất nhiều phần mềm rất hay chẳng hạn như: khi gọi điện thoại mà mình face down thì tự nhiên bật speaker phone trông rất tiện.

PDAMobile

Có thể nhận được 32Gb.

Mọi người cho em hỏi là máy em cứ đúng 0h là màn hình nó tự sáng lên,dù em kô có cài phần mềm backup hay cái gì khác.Làm sao tắt nó bây giờ.

odonnell

Có thể nhận được 32Gb.

Mọi người cho em hỏi là máy em cứ đúng 0h là màn hình nó tự sáng lên,dù em kô có cài phần mềm backup hay cái gì khác.Làm sao tắt nó bây giờ.

Có thể bạn cài thang HTCaddicts_cleanRam thằng này có chức năng auto cleanRAM vào 1 giờ nhất định đấy. Còn ko nữa chắc bạn hẹn giờ coi đá banh mà quên mất :))

tuandayne

Cho em hỏi kế loa của touch pro có cái đèn mà sao chẳng bao giờ em thấy nó sáng ạ?

levanquyen

Đó là cái đèn Flash chụp hình đó. Vào camera, chon Flash Light thì nó sẽ sáng lên. Có thể dùng làm đèn pin lúc cần.

onlyloveP990i

Em ở tp hcm,hôm wa vừa mua Touch Pro ở một cửa hàng khá nổi tiếng,giá bán là 8,4tr.nhưng khi về nhà mới thấy có những điểm lạ sau,mong anh em trong topic giải thích dùm em!!!
- Bàn phím trượt có thêm tiếng Nga,nhìn rối mắt lắm.
- Lúc Restart máy mới thấy hiện lên dòng chữ:
Ở giữa có chử : CHINA MOBILE
dopod t7278
3 chữ Hoa(em ko viết dc)
Ở góc phải_dưới : R 1.09.25.35
G 52 . 52b 25.28
D 1 . 90. 00 . 00
Ở góc trái_dưới :có chữ "U"
sau đó hiện lên dòng chữ:
nice to see you.
(tất cả các chữ đều màu đỏ)

Em muốn hỏi máy em có phải hàng HTC thật không hay là hàng nhái?(chỗ bán bảo hành 1 năm).mong mấy anh em có nhiều kinh nghiệm giúp em cái!!!!

vhvu

Theo mình nghĩ cũng đơn giản thôi
Bạn chịu khó up bản rom và Radio mới thì ok còn nếu kg thì bạn chịu khó up bản Rom Ship mới nhất từ chính hãng của HTC thì ok thôi

PDAMobile

Em ở tp hcm,hôm wa vừa mua Touch Pro ở một cửa hàng khá nổi tiếng,giá bán là 8,4tr.nhưng khi về nhà mới thấy có những điểm lạ sau,mong anh em trong topic giải thích dùm em!!!
- Bàn phím trượt có thêm tiếng Nga,nhìn rối mắt lắm.
- Lúc Restart máy mới thấy hiện lên dòng chữ:
Ở giữa có chử : CHINA MOBILE
dopod t7278
3 chữ Hoa(em ko viết dc)
Ở góc phải_dưới : R 1.09.25.35
G 52 . 52b 25.28
D 1 . 90. 00 . 00
Ở góc trái_dưới :có chữ "U"
sau đó hiện lên dòng chữ:
nice to see you.
(tất cả các chữ đều màu đỏ)

Em muốn hỏi máy em có phải hàng HTC thật không hay là hàng nhái?(chỗ bán bảo hành 1 năm).mong mấy anh em có nhiều kinh nghiệm giúp em cái!!!!

Theo em,máy bác là hàng thật. Bác có thể kiễm tra bằng cách cài thử phần mềm dành cho Windown Mobile là biết liền,nếu được chắc chắc là hàng thật,vì dù hàng giả có nhái tinh vi đến đâu thì cũng kô thể chạy được hệ điều hành Window Mobile đâu.

Aquarius8888

Xin chỉ giáo cách unlock HTC touch pro

Em mua con này ở Nhật về, mạng Docomo, đã mua code rồi. Lắp sim Vina vào, nhập code vào mà vẫn không thể kích hoạt được. Xin các bác giúp đỡ.:((
P/S: sau khi tìm hiểu em đã biết cái màn hình thông báo đó là do nhập sai code nhiều lần, giờ bị khóa SIM. Nhưng hiện vẫn chưa biết cách xử lý. Xin các bác giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

ichirumama

Cho em hỏi là quảng cáo nói Touch Pro có camera VGA phụ để gọi video mà em chẳng thấy đâu cả, em xài Fuze, với lại cái đèn bé xíu xiu ở mặt trước kế bên cái loa calling làm gì ạ????

DucLong

Super V.I.P
Em mua con này ở Nhật về, mạng Docomo, đã mua code rồi. Lắp sim Vina vào, nhập code vào mà vẫn không thể kích hoạt được. Xin các bác giúp đỡ.:((
P/S: sau khi tìm hiểu em đã biết cái màn hình thông báo đó là do nhập sai code nhiều lần, giờ bị khóa SIM. Nhưng hiện vẫn chưa biết cách xử lý. Xin các bác giúp đỡ.

bạn mua sim của mạng nào thì ra đại lí mạng đó họ mở code cho, nếu còn cái thẻ chứa cái sim thì xách theo luôn vì trên đó có ghi mã code.

DucLong

Super V.I.P
Cho em hỏi là quảng cáo nói Touch Pro có camera VGA phụ để gọi video mà em chẳng thấy đâu cả, em xài Fuze, với lại cái đèn bé xíu xiu ở mặt trước kế bên cái loa calling làm gì ạ????

camera phụ nó nằm ở mặt trước của máy đó bạn- vòng tròn nho nhỏ ở phía trên. nhưng cái này chỉ dùng được cho nơi nào có mạng 3G và người dùng phải kích hoạt nó mới sử dụng được. cái camera này quay cho người nói chuyện với bạn thấy.