• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

onlyloveP990i

Mình vừa tải mấy bản twilight (file word) về máy nhưng máy không đọc được tiếng việt thì phải....Cứ hiện lên mấy cái ô trống đó! Phải làm sao bây h???
Mình muốn cài mobilepocket reader nhưng mà nối PPC vào PC thì nó k nhận ra là máy gì ấy....! Làm sao h???

thứ nhất là máy bạn chưa cài font tiếng Việt.nên bị lỗi ô vuông là hiển nhiên thôi bạn
bạn tải file bên dưới về cài(nhớ chọn là cài đặt trên device nha)
thứ 2:khi bạn cắm cáp nối PPC với PC,nếu PC của bạn đã cài active sync thì chọn "active sync" (chọn trên PPC).như thế bạn có thể cài phần mềm trực tiếp lên PPC thông wa PC rồi(bắt buột,nếu file cài đặt cho PPC có đuôi .exe).nếu file cài đặt là .cab thì khi cắm cáp bạn nên chọn chế độ "disk drive" - lúc này PPC sẽ biến thành 1 usb mà khi bạn chép vào đó chính là chép vào thẻ nhớ.
theo mình nhớ ,mobile pocket reader có file cab nữa mà.bạn tìm rồi làm theo mình hướng dẫn bên trên nha!chúc thành công.

downloader91

Có cần đĩa CD để cài vào máy k??? Máy được cho nên mình không có 2 cái đĩa CD! Khi cắm máy vào PC thì k nhận! Nó báo lỗi k nhận ra loại máy nào ấy!

onlyloveP990i

Có cần đĩa CD để cài vào máy k??? Máy được cho nên mình không có 2 cái đĩa CD! Khi cắm máy vào PC thì k nhận! Nó báo lỗi k nhận ra loại máy nào ấy!
khi cắm cáp vào,bạn có nhìn màn hình PPC xem nó có hiện gì không?hoặc là khi cắm làn đầu vào bạn chọn nhằm chế độ active sync và check vào ô "ko hiện thông báo này nữa".nên bây giờ cắm cáp vào đối với máy chưa cài active sync thì nó ko nhận là điều có thể xãy ra.

nicklanick

Member
hoàn toàn sai bác ạ
đây là 1 ví dụ
cái của em còn khác cơ
nhưng dù sao cũng cảm ơn bác đã để ý giúp em

các bác ơi giúp em
cái bàn phím của em nó tương tự như cái này thì làm sao hử các bác
gõ quen thì kô sao rồi nhưng mà nhiều lúc gõ khổ lắm:((

hkh

lỗi bàn phím cứng

mình mới up room "Energry ROM 3.0 Standard " thì bị lỗi bàn phím cứng bị lỗi :
- Khi bấm "Fn" thì lại nhảy sang Lịch"
- Khi bấm số trên bàn phím cứng thì không hiện số mà hiện các ký tự ! @ #
các pro chỉ dùm cách fix.Thanks:D

hkh

các pro chỉ dùm cách fix.Thanks

allstreet

Về nghe radio fm!!

vừa mới tậu 1 e, nhưng khi gắn tai nghe vào và chỉnh tần số 99.9 thì mình k nghe được đài.Mình đã thử dò tự động nhưng k nghe được đài nào cả,Bro nào bít chỉ giúp mình.Tks:-?

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

vừa mới tậu 1 e, nhưng khi gắn tai nghe vào và chỉnh tần số 99.9 thì mình k nghe được đài.Mình đã thử dò tự động nhưng k nghe được đài nào cả,Bro nào bít chỉ giúp mình.Tks:-?

Bro test lại phần mềm Radio đi nhé. Hoặc nếu ở HCM thì mang sang Huy xem.

onlyloveP990i

các pro chỉ dùm cách fix.Thanks

bị lỗi bàn phím do bạn đang chọn chế độ của touch Fuze đó!bạn tìm mục keyboard select rồi chọn touch pro thử xem! mà ban up rom của ai vậy?

nicklanick

Member
bị lỗi bàn phím do bạn đang chọn chế độ của touch Fuze đó!bạn tìm mục keyboard select rồi chọn touch pro thử xem! mà ban up rom của ai vậy?

bác ơi ý em kô phải thế
bác nhìn kỹ cái bàn phím màu xanh ấy nó khác với touch PRO bình thường

onlyloveP990i

bác ơi ý em kô phải thế

à,đó hình như có thêm kiểu chữ lạ phải ko?máy mình mua còn có nguyên bàn phím tiếng Nga nữa nè!do nhà mạng phát hành ở vùng nào nên có thêm ngôn ngữ of vùng đó thôi bạn!

nicklanick

Member
à,đó hình như có thêm kiểu chữ lạ phải ko?máy mình mua còn có nguyên bàn phím tiếng Nga nữa nè!do nhà mạng phát hành ở vùng nào nên có thêm ngôn ngữ of vùng đó thôi bạn!

nhưng mà khổ cái h muốn gõ phím : ; hay _ nói chugn là nhiều phím khó tìm lắm
em dùng nhiều thì quen rồi nhưng mà vẫn kô thích bằng bản thế giới

putin53

bác ơi ý em kô phải thế

tớ nghĩ bạn nên chấp nhận với cái hiện thực đó đi :( cái đó là do nhà sản xuất nó bán cho nước nào thì thế. Cũng không rõ là up Rom thì nó có khác đi không.

Đọc từ đầu cho tới trang 32 thì nhìn chung là
Vẫn đang dùng con Pro này từ 1 năm trước. Chưa up rom lần nào cả. Pin thì vẫn dùng bét nhè. Dùng nhiều thì 2 ngày mà ít thì 3 ngày. Cố 1 tí thì 4 ngày cũng không sao. Tớ ko thích nghịch Wifi và GPRS.
Thi thoảng charge thì đèn báo nhấp nháy mãi mà ko full. còn lại thì chẳng thấy lỗi gì.
Cái máy này ngoại trừ màn hình bé và touch ko nhạy thì còn lại là hợp lý.
Tớ ở Úc. Mua của mạng 3 nó cho đầy đủ cả 2 đĩa :-< nhưng chả hiểu tv out có phải là dùng chung với cái cable charge ko nữa vì cũng ít nghịch, nhu cầu nghiên cứu đt không cao. Với quan trọng là dùng Mac nên nhiều cái nó ko hỗ trợ cho nhu cầu nghịch HTC :(:-??

allstreet

tớ nghĩ bạn nên chấp nhận với cái hiện thực đó đi :( cái đó là do nhà sản xuất nó bán cho nước nào thì thế. Cũng không rõ là up Rom thì nó có khác đi không.

Đọc từ đầu cho tới trang 32 thì nhìn chung là
Vẫn đang dùng con Pro này từ 1 năm trước. Chưa up rom lần nào cả. Pin thì vẫn dùng bét nhè. Dùng nhiều thì 2 ngày mà ít thì 3 ngày. Cố 1 tí thì 4 ngày cũng không sao. Tớ ko thích nghịch Wifi và GPRS.
Thi thoảng charge thì đèn báo nhấp nháy mãi mà ko full. còn lại thì chẳng thấy lỗi gì.
Cái máy này ngoại trừ màn hình bé và touch ko nhạy thì còn lại là hợp lý.
Tớ ở Úc. Mua của mạng 3 nó cho đầy đủ cả 2 đĩa :-< nhưng chả hiểu tv out có phải là dùng chung với cái cable charge ko nữa vì cũng ít nghịch, nhu cầu nghiên cứu đt không cao. Với quan trọng là dùng Mac nên nhiều cái nó ko hỗ trợ cho nhu cầu nghịch HTC :(:-??
mình mới dùng nhưng touch thấy ok, good hơn con i900 nhìu, cáp out tivi thì có thể mua trên trang ebay, nó dùng chung với cổng sạc đó,thân

putin53

thế thì tớ có sẵn rồi. :D mua của three cũng đầy đủ fụ kiện chả thiếu thứ gì :D

allstreet

có ai giúp được mình việc nghe đài fm k vậy?Mình đãi cài thử htc_fm_radio rồi mà vẫn k dc, nó báo là k tương thích j đó.Hix

allstreet

Bro cắm tai nghe vào chưa. Phải cắm headset vào chứ

cắm tai nghe vô rồi, nhưng dù chỉnh tần số 99.9MHZ hay dùng tự động đều k ra đài nào cả, chỉ nghe tiếng sột soạt k dò được đài

tuanthanh87

em moi mua htc cach day 1 thang ma sau may cua em hao pin wa , xai chua duoc 1ngay nua , bac cho em hoi tai may hay tai pin vay ?.... ma tai pin thi mua o dau vay , gia ban nhieu , em dang o can tho , xin cac bac giup em voi :(:(:(