• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

NhatToai

Super V.I.P
Cho em hỏi 1 câu hơi gà là cách cài GPRS cho Touch Pro, Em xài mạng Vinaphone
Với cho hỏi có bác nào mua hàng của AT&T có kèm theo bao da không? Sao của em mua ko có.. huhu

Thank!

Để cài GPRS cho máy,bạn vào Settings/Connections>>Connection setup.Máy sẽ thực hiện quá trình dò tìm mạng(theo Sim/Quốc gia),sau khi đã chọn xong thì bạn chấp nhận,để kết thúc quá trình này máy cần Reset lại.
Tiếp theo để đăng ký dịch vụ với VinaPhone bạn soạn tin nhắn:SET
_GPRS_tên máy
,sau đó gởi đến 333 để đăng ký kích hoạt.

AnhPheCT

Để cài GPRS cho máy,bạn vào Settings/Connections>>Connection setup.Máy sẽ thực hiện quá trình dò tìm mạng(theo Sim/Quốc gia),sau khi đã chọn xong thì bạn chấp nhận,để kết thúc quá trình này máy cần Reset lại.
Tiếp theo để đăng ký dịch vụ với VinaPhone bạn soạn tin nhắn:SET
_GPRS_tên máy
,sau đó gởi đến 333 để đăng ký kích hoạt.

Bổ sung qua nhiều lần cấu hình GPRS ko thành công đút kết inh nghiệm:
Setting/Connections/GPRS Setting Bạn chọ PAP authentication trong Tab GPRS Setting Chọn Lass 10(3R2T) Rồi Làm theo như Bác Nhattoai máy Reset lại vô GPRS OK!!!

vdhoan

Tôi đang định ẵm 1 em HTC touch Pro (thíc lâu rồi), mà sao đọc bài của các pro thấy thất vọng em HTC này quá. Các bro thấy có nên mua không hay mua em khác cùng tầm giá tiền. các bro tư vấm giùm, Thanks a lot!

DucLong

Super V.I.P
Tôi đang định ẵm 1 em HTC touch Pro (thíc lâu rồi), mà sao đọc bài của các pro thấy thất vọng em HTC này quá. Các bro thấy có nên mua không hay mua em khác cùng tầm giá tiền. các bro tư vấm giùm, Thanks a lot!
theo mình hiện nay Touch HD là nhất kế đó là Touch Pro, Bạn coi cái túi nặng hay nhẹ mà quyết rinh em nào thôi.

vdhoan

theo mình hiện nay Touch HD là nhất kế đó là Touch Pro, Bạn coi cái túi nặng hay nhẹ mà quyết rinh em nào thôi.

Cảm ơn bạn! như vậy lại thêm khoảng 1T nữa:(( lại phải tính típ. Nhưng ý nói là chất lượng của mấy em HTC này ấy.

DucLong

Super V.I.P
Cảm ơn bạn! như vậy lại thêm khoảng 1T nữa:(( lại phải tính típ. Nhưng ý nói là chất lượng của mấy em HTC này ấy.
HTC theo mình là đẹp bền và rất nhanh nhạy trong phát triển các công nghệ mới.

smx105

Không biết máy các bác thế nào, chứ em xài con này được 1 tháng thì có cảm nhận như sau :

+ Hình thức : tạm ổn, hơi dày nhưng vẫn có thể chấp nhận được.
+ Tốc độ nhanh và ổn định và cũng chưa bị lỗi nào như các bác nói cả...
+ Pin xài bình thường được tầm 2 ngày, nghịch nhiều thì cũng được ít nhất 1 ngày, nghe nhạc liên tục tầm 12 tiếng +, chơi game liên tục từ 8h sáng đến 4h chiều .... thay pin mới lại full :D

Nhưng ức chế nhất là vẫn không gõ được Telex bằng thằng Viettyping x( !

gobig2006

Bác nào có đủ 2 cái đĩa CD đi kèm của nó up cho em cái. EM mua nhưng không có đĩa nào cả, tò mò không bít nó có cái gì. Thanks bác nào up hộ nhé.

PDAMobile

Mới "tậu" được con Touch Pro :D nhưng lại kô biết cấu hình GPS cho máy và trong VietMap (COM,port,tốc độ,v....v...) :( ,ai hướng dẫn em với.

Còn 1 điểm nữa là Touch Pro chỉ xoay màn hình trong một số ít trường hợp thôi.Em nhớ có 1 phần mềm có thể giúp Touch Pro xoay màn hình trong bất kỳ ứng dụng nào,ai có phầm mềm đó thì cho em xin luôn nhé.

P/S :Sao máy em nó kô có cái HTC Youtube nhỉ (hay là phải cài thêm)??

Chỉnh sửa cuối:

vdhoan

Các Pro cho hỏi tí, tất cả các loại Touch Pro nếu mua ở nước ngoài về đều phải unlock có phải không các bác, hay chỉ tuỳ từng loại, có loại nào dùng ở VN mà không phải unlock không? Thanks các pro nhiùuuuuu!

PDAMobile

Bác mua máy bên Singapo về chắc hok bị unlock,còn các nước khác em hok bít :D

PDAMobile

Mọi người cho em hỏi,máy em kế bên cột sóng có chữ E,nó có ý nghĩa gì nhỉ,sao em thấy một số screenshot lại có chữ H (chắc là đang dùng HSPA) ?

gobig2006

bác nào biết chỗ bán bao da và miếng dán màn hình xịn của thằng HTC tocuh pro không, chỉ hộ em với. Em ở Hà Nội. Thanks các bác nhiều.

levanquyen

Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng PPC

Kinh nghiệm của tôi: Vì thường xuyên UP ROM mới, mỗi lần up ROM mới là mỗi lần cài lại một số chương trình thường dùng rất mất thời gian. Tôi phân làm 2 loại: Loại chép chạy không cần cài đặt và loại phải cài đặt.
- Đối với loại chép chạy khôgn cần cài đặt: Chép sẵn trong Storage Card, khi up ROM mới vẫn chạy được không cần phải cài đặt lại: LacvietMTD2002, Mobipocket, ClearTemp, Tu vi 2.0, Audio Notes Touch, SCapture, IMPlus, PIM Backup,
- Các chương trình phải cài đặt: Bàn phím ảo tiếng Việt, Lịch Phù Đổng, VietMapR12, Resco Explore, CorePlayer, Google Maps, ...
Tuy nhiên, mỗi lần Up ROM mới cũng phải mất khoảng 3 tiếng mới cài xong các chương trình thường dùng.
Các bạn có kinh nghiệm nào khác xin chia sẻ.

hlp

hê hê, em mới sắm em này,, em cũng làm theo bác levanquyen..nhưng em thường làm thế này, cũng như bác, nhưng em làm thêm 1 thư mục gọi là backup trong đó có chứa thư mục tên là ứng dụng, trong thư mục ứng dụng e lưu lại các sortcut của các ct của bản rom cũ...vậy sau khi úp rom mới, em chỉ việc cóp thư mục ứng dụng vào trong program file và chạy cái sktool 1 lần để remove các sort cut nào bị hỏng,, thế là nhanh gọn....mới nhập môn htc touch pro, mong các bác chỉ giáo...
@: bác levanquyen rảnh thì add nick em trao đổi kinh nghiệm nhé :
ym pdhlnpt
thanks

PDAMobile

Sao tự nhiên mấy bữa nay máy em cắm tai nghe vào nó kô hiện lên cái biểu tượng tai nghe ở trên Star menu nữa mặc dù tai nghe vẫn nghe được bình thường,ai biết chỉnh lại làm sao kô ???????

huysmall

Hiện tượng răng cưa thì mình thấy có cái có có cái không. Chắc là có lỗi nhỏ trong sản xuất nhỉ. Về sóng thì ổn định, còn một số bro bảo chữ E hay H gì đấy, nó là Edge hoặc là HSDPA. Ko sao hết.
Sạc oto bro có thể sử dụng chung với sạc oto của các model khác của HTC cũng được. Giá tầm khoảng 120k.

cuncon2008

Cai SRS WOWHD1.2.10 bi mat loa

Tôi cũng mới mua con TMobile Vario IV. chạy ổn định chưa bị vấn đề gì như anh em nói: pin thì 2 ngày, màn ko bị răng cưa, đèn đóm đầy đủ. muốn kích cái loa ngoài cho nó nên tui cài thằng SRS WOWHD 1.2.10 vào. cài xong toàn bị mất loa. đã chỉnh volume hệ thống nhưng vẫn không được. anh em có kinh nghiệm xin chỉ giáo. Thanksl

huysmall

Tôi cũng mới mua con TMobile Vario IV. chạy ổn định chưa bị vấn đề gì như anh em nói: pin thì 2 ngày, màn ko bị răng cưa, đèn đóm đầy đủ. muốn kích cái loa ngoài cho nó nên tui cài thằng SRS WOWHD 1.2.10 vào. cài xong toàn bị mất loa. đã chỉnh volume hệ thống nhưng vẫn không được. anh em có kinh nghiệm xin chỉ giáo. Thanksl

Bro sử dụng file cab từ đâu. Của O2 Flame sang ah?
Test thử bản này nhé.