• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG TOUCH PRO

duongtver

các bạn cho mình hỏi: cài Radio bản 1.11 mới rồi, mà sao Wifi sóng yếu vậy nhỉ? và copy qua wifi tốc độ chỉ 37-40KB/s. ngày xưa dùng Flame lên 200-300KB/s là bình thường. có bạn nào biết cách Fix giúp mình với.Thanks

jennydontcry

Cám ơn huysmall,tại tui remove mất cái phần Action nên nó ko còn là phải,tìm mãi chả thấy đâu nên đã HR phát rồi.Bh thì ok roài! :D

duongtver

Bác Quang cho em xin driver bàn phím cứng tiếng Nga của TouchPro đc không ạ? hic em tìm mãi mà chưa thấy nên vẫn phải dùng ROM tiếng Nga

thethong

Tôi mới dùng Touch Pro, sao Ringtone của nó đã chỉnh Volume hết cỡ mà vẩn nhỏ quá vậy, thua xa con N95. Có cách nào điều chỉnh lớn không?

AnhPheCT

Tôi mới dùng Touch Pro, sao Ringtone của nó đã chỉnh Volume hết cỡ mà vẩn nhỏ quá vậy, thua xa con N95. Có cách nào điều chỉnh lớn không?

;) Còn cách đổi N95 xài!!! PDA 100 con hết 101 con loa đều nghe nhỏ xíu!! Bó tay rùi bạn ơi!!:-??

PDAMobile

Bác xài PPC mà quá chú trọng vào mấy cái loa thì nên mua cái đt nghe nhạc còn hơn :D

huysmall

PDA đa phần loa nhỏ bro ah. Nó ko giống các loại smartphone hoặc phone đâu.

PDAMobile

Các bác cho em hỏi cách up ROM bằng thẻ nhớ với (có áp dụng được với tất cả các ROM kô ? ),thanks!!!!!!!!!!!!!1

buonwaaa

Dùng Touch Pro như 1 modem dc k???

Tình hình là lúc này k hiểu sao mạng ở nhà hơi thiếu ổn định, mà đt mình thì cũng thuê bào internet mỗi tháng 500mb nên muốn hỏi là có cách nào để connect laptop voi đt và dùng net của dt dc k?

buonwaaa

Cuộc gọi tới chậm hiển thị ???

Máy mình k biết là do sau khi up rom tá lả hay là do từ lúc mua (vì k để ý) nhưng lúc này có 1 vấn đề là khi mình nhận cuộc gọi tới, chỉ có tiếng chuông chứ k hiển thị tên người gọi. Phải đợi khoảng 5s sau thì mới hiện tên người gọi. Thỉnh thoảng hiện lên nhưng lại không hiện số, chỉ ghi là unknow 8-|
Không biết a e nào biết xử lý lỗi này chỉ giùm hen.

buonwaaa

Topic này hỏi mấy bữa mà k có ai reply, chắc là k được oài, vậy thôi admin đóng giùm luôn đi :(

PDAMobile

Em mới upROM 6.5,nhưng phần pin hiển thị ở trên thanh star chỉ có 4 vạch,ai có phần mềm nào giúp hiển thị pin thep % thì cho em với,thanks

thethong

Tôi sài Touch Pro được 1 thời gian, nhận thấy nhiều lúc máy nhảy sang kết nối GPRS mặc dù đang kết nối Wifi, có cách nào trước khi chuyển đổi kết nối nó phải hỏi mình không? hoặc có cách nào tắt GPRS?. Chứ không, nhiều lúc xem Youtube cứ tưởng Wifi thì trả tiền chết.

NhatToai

Super V.I.P
Tình hình là lúc này k hiểu sao mạng ở nhà hơi thiếu ổn định, mà đt mình thì cũng thuê bào internet mỗi tháng 500mb nên muốn hỏi là có cách nào để connect laptop voi đt và dùng net của dt dc k?
Kết nối PC với PPC cho hoàn chỉnh,trên PPC bạn vào Internet Sharing bật nó lên để kết nối IE.Lúc này Laptop của bạn cũng sẽ kết nối được.Thỉnh thoảng mình vẫn dùng cái này hoài (những lúc đi xa không có net) nhưng hơi đau là vì PPC kết nối qua GPRS :((
Máy mình k biết là do sau khi up rom tá lả hay là do từ lúc mua (vì k để ý) nhưng lúc này có 1 vấn đề là khi mình nhận cuộc gọi tới, chỉ có tiếng chuông chứ k hiển thị tên người gọi. Phải đợi khoảng 5s sau thì mới hiện tên người gọi. Thỉnh thoảng hiện lên nhưng lại không hiện số, chỉ ghi là unknow 8-|
Không biết a e nào biết xử lý lỗi này chỉ giùm hen.
Do cách sử dụng cả thôi,hardreset hoặc up lại một bản ROM chuẩn là biết ngay,nhớ cài font tiếng Việt vào.Với lại nên dùng danh bạ trên máy sẽ ổn hơn trên Sim.
Tôi sài Touch Pro được 1 thời gian, nhận thấy nhiều lúc máy nhảy sang kết nối GPRS mặc dù đang kết nối Wifi, có cách nào trước khi chuyển đổi kết nối nó phải hỏi mình không? hoặc có cách nào tắt GPRS?. Chứ không, nhiều lúc xem Youtube cứ tưởng Wifi thì trả tiền chết.
Cài NoGPRS(hoặc NOdata) vào máy,kích hoạt nó và Disable GPRS là xong,khi nào cần dùng GPRS thì vào đó Enable lại.

DucLong

Super V.I.P
Em mới upROM 6.5,nhưng phần pin hiển thị ở trên thanh star chỉ có 4 vạch,ai có phần mềm nào giúp hiển thị pin thep % thì cho em với,thanks
bạn dùng file đính kèm thử nhé:
file FInix thì cài vào main
còn nếu xài file Arỉel thì chỉ giải nén ra rồi coppy đưa vào widows/start up
là được.

buonwaaa

Kết nối PC với PPC cho hoàn chỉnh,trên PPC bạn vào Internet Sharing bật nó lên để kết nối IE.Lúc này Laptop của bạn cũng sẽ kết nối được.Thỉnh thoảng mình vẫn dùng cái này hoài (những lúc đi xa không có net) nhưng hơi đau là vì PPC kết nối qua GPRS :((.

Hôm wa disconnect thiệt nên mới có cơ hội thử. Mạng đt hình như còn nhanh hơn nhà (10mbs) :| nhân thể cho mình hỏi luôn, là trong trường hợp không có cable thì làm cách nào để Share Internet? Có thể dùng Bluetooth hay cái j khác được không :-?

baolinhdn

Mình cũng dùng con HTC Fuze, mua chính hãng AT&T tại Mỹ do chính tay em ruột mình mua, đập thùng cũng chỉ có 1 xạc, 2 bút, 1 CD, 1 bộ sách hưỡng dẫn, 1 tấm dán màn hình, 3 tờ free mua 1 số phần mềm ứng dụng khi sử dụng mạng bên Mỹ, ko có tai nghe, bao da, không thẻ nhớ.

Mình mới mua 1 con HTC Fuze chính hãng AT&T từ Mỹ về, mình mới biết dùng, anh em nào đã có kinh nghiệm thì chia sẻ nên cài đặt những phần mềm nào cần thiết và cài đặt thế nào thì chia sẻ với nhé

Last edited by a moderator:

buonwaaa

Mình mới mua 1 con HTC Fuze chính hãng AT&T từ Mỹ về, mình mới biết dùng, anh em nào đã có kinh nghiệm thì chia sẻ nên cài đặt những phần mềm nào cần thiết và cài đặt thế nào thì chia sẻ với nhé

Phần mềm thì có cả ngàn, nhưng cần thiết hay không thì tùy theo nhu cầu sử dụng của mỗi người thôi :-? bạn có thể tham khảo các phần mềm cho PPC ở đây

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=32