• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN MỘT SỐ KINH NGHIỆM CHO AI SẮP MUA HTC ONE

venusian

Moderator
Toppic này mở ra với một mục đích rất đơn giản.
Giúp anh em nào sắp mua HTC One tham khảo cách kiểm tra hoàn hảo và ít bị lỗi nhất.
Anh em nào mua rồi có kinh nghiệm gì Post vào đây cho mọi người tham khảo nhé. Mình sẽ bổ sung vào bài đầu cho mọi người tiện theo dõi.

Một chút kinh nghiệm của bản thân.
1/ Cái đầu tiên cần kiêm tra khi mua là màn hình. Kiểm tra xem màn hình có bị điểm vàng không.
- Tắt máy đi và bật máy lên, trong quá trình tắt và mở máy trên màn hình trắng các bạn kt xem có bị đốm vàng không nhé. Chú ý các góc rất hay bị dính lỗi.
- Kiểm tra trên nền màn hình đen xem có điểm chết nào không. Vào phần Máy ảnh, tắt flash sau đó che tay để chụp lấy một cái ảnh mầu đen. Kt xem có đốm sáng nào trên màn hình đen không.
2/ Kiểm tra loa ngoài, loa thoại.
3/ Kiểm tra sóng Wifi xem có ổn định không. Mạnh hay yếu bảng cách di chuyển ra xa và so sánh với một máy khác.
4/ Kiểm tra các phím bấm nguồn và Volum có bị cứng không.
5/ Kiểm tra ngoài thân máy. Phần này cũng không kém phần quan trọng đối với những bạn nào kĩ tính.
- kt xem hai phần dán ở chỗ hai miếng loa đấy xem có hở không.

Xem hình:

Kinh nghiệm của mọi người:

http://www.mediafire.com/?3mdvm31kexoo1hh
Vào net gõ địa chỉ trên tải ứng dụng mở lên và vuốt ngang để kiểm tra từng màu của màn hình

Chỉnh sửa cuối:

airjordan

Máy mình khi tắt màn hình để dưới nắng thì thấy có các đường sọc trên màn hình. Không biết như vậy có sao không nhỉ :-?

venusian

Moderator
Máy mình khi tắt màn hình để dưới nắng thì thấy có các đường sọc trên màn hình. Không biết như vậy có sao không nhỉ :-?

Hình sọc là như thế nào thế bạn. Có phải hình dạng xếp gạch đó không. Nếu thế là bình thường thôi

vietlove

HTC One rất nhanh hết pin, phát nản. Sạc xong từ 12h trưa đến tầm 8h tối đã hết trời ơi........

Microlab071966

HTC One rất nhanh hết pin, phát nản. Sạc xong từ 12h trưa đến tầm 8h tối đã hết trời ơi........

Vớ vẩn.Máy tôi rút sạc lúc 7h,nghịch ngợm cả ngày nóng rực máy mà đến 21h mới phải sạc.

thtung

máy mình 3G on, Wifi on, call bình thường, whatsapp thường xuyên, fb thường xuyên, nghe nhạc xem film độ 30p 1 ngày. Pin hơn 1 ngày

baanh2000

Mình cũng đã dùng Iphone 5 pin kem hơn HTC ONE
HTC one vao mang nhanh hon iphone 5 nhieu

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé bạn. Cảm ơn.