• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận những soft lướt wed nhanh nhất

thangnr

dùng ucweb thui! Opera chỉ nhanh khi gần cột sóng gprs thui. Chứ những nơi xa hơn thì chán lắm. Hôm nay vừa sử dụng operamn ở gần cột thấy nhanh ghê. Về nhà phát chậm rì hà.*.*?

giangvungtau

tui thấy mọi người cứ nói mỗi ý thích ko,đâu ai thử đem so sánh xem vào mạng như thế nào.nhanh hay chậm là do mạng truyền mà thôi.tui đã test thử skyfire ở 2 quán cafe.quán thứ nhất đi vào buổi sáng thì tui lướt web rất nhanh.ko biết do người đăng ký tốc độ đường truyền hay do sáng ít người truy cập,còn quán thứ 2 vào buổi tối load chậm vì chắc ban đêm nhiều người truy cập hay sao ấy

backbedboy

thú thật mà nói , thử nhìu chương trình rồi , lướt qua GPRS thì thằng UCweb nhanh nhất , nhưng qua wifi thì trình mặc định (Nokia web browswer) là nhanh nhất

Secretvn

Opera vẫn là số 1. Mình rất thích từ lúc sử dụng máy Nokia có hệ điều hành S40. Tốc độ load trang web rất nhanh và render lại rất chính xác.

tient38

mỗi người 1 sở thick khác nhau. mình thì xài kả 2: opera và ưceb, opera thi đọc báo còn uc thì dùng để dơnload

kenzzi

còn mình thì cả dùng Sky fire và Opera,trình duyệt nào cũng có cái hay riêng nhưng Opara có 1 điểm ăn đứt Skyfire là chạy cùng lúc nhiều tab vẫn đảm bảo tốc độ thực thi

khanhdbp

Kái j`,cũng có ưu nhược điểm của nó, thường thì ko có j` hoàn hảo cả, Mình rất kết UCWeb, xài rẩ good, nhưng ko có j` là ko có điểm yếu, vì đơn giản, em nó ko hỗ trợ flash, nên chắc chắn, sẽ phải có them skyfire, để cho thập toàn thập mỹ, dĩ nhiên là có opera mini.
Và cuối cùng, , trình duyệt web thập toàn thập mỹ of mình, là bộ 3:
UCWeb, Opera mini,Skyfire

kauchunho

Nhanh thì xài ucweb
ổn định xài opera
flash xài skyfire
....
Cài đặt tất khi nào cần đk jh thì xài thui.

JS_AnhTuan

Active Member
Mình cũng đang dùng ucweb nói chung sài cái này tốt nhất, hỗ trợ rất nhiều tiện ích. Download cực nhanh, có thể thêm nhiều cửa sổ...và đặc biệt ko tốn ram nhiều như các pm khác.

kenzzi

trước giờ mình chỉ dùng Skyfire mà Opera à,nghe các Pro nói vậy mình mới down cái ucweb phiên bản 7.2 English của caominh171, cho nó có đủ anh đủ em,thanks Minh nhé...

dongdieu

Uc web 7.0 dạo này tốc độ chậm wá.còn dùng opera mini thì sao cứ có tin nhắn hay cuộc gọi là nó tự restart máy dùng ola hay mấy soft khác thì bt .Đã up 4mat hay up fw nhưng vẫn
thế ai biết tại sao ko

songtoan93

Nhanh thì xài ucweb
ổn định xài opera
flash xài skyfire
....
Cài đặt tất khi nào cần đk jh thì xài thui.
Mình hoàn toàn đồng ý với bạn, mỗi cái có ưu và khuyết riêng, nên kết hợp cả 3 là tốt nhất!