• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận riêng cho ROM 5.0

TaQuangDuc

Vì hiện tại người dùng Atom Exec ngày càng hiếm, không những thế người build ROM còn hiếm hơn, những người không có tiền đành ngồi bám trụ.
Mình mở topic này để anh em dùng WM5.0 cho Atom Exec có đất thảo luận cũng như giúp đỡ nhau về soft hỗ trợ
ưu điểm của WM5 là:
  • ROM ship chính hãng làm riêng cho đúng dòng máy
  • ít hao pin
  • Ram trống nhiều (hơn 25MB)
  • v.v.
Cảm ơn mọi người chia sẻ!

Trước tiên là link download bản ROM WM5 ship nhé DOWNLOAD đây là bản ROM WM5 cho Atom Exec duy nhất mà mình biết

Hướng dẫn cài đặt GPRS ở đây , chú ý: hình như phần password của Mobifone và Vinaphone là ngược nhau

Đề cử: pbar cho phần task manager (ứng dụng đóng chương trình)

CÁC BẠN CHÚ Ý, NẾU CÓ SOFT HAY, DỄ DÙNG VỚI ATOM WM5 THÌ UP LUÔN Ở ĐÂY ĐỂ ANH EM DỄ TÌM

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Và vấn đề là thảo luận chung luôn về các ứng dụng cho bản WM 5.0 hả VIP.
Và cũng là đất cho những ai chưa up lên 6.x có đất mà xài luôn. =D>

mapbuidoi

Có pro nào có bản rom ship W5 clean không vậy? Và những Icon trong bản rom ấy cho đẹp đẽ tí, Mình thấy mấy rom W5 Ship đa số Icon thô kệt và xí thế nào đó.

JongZiZi

W5 thì nó vậy thôi mà bạn.
Pro thì ở chỗ cài soft biến hoá cho nó long lanh hơn thôi. :))

TaQuangDuc

Đèn pin chạy tốt với WM5

mình đã dùng thử và thấy nó chạy ngon lành với WM5, chỉ việc copy, chạy file, khi muốn tắt thì ấn vào 1 lần nữa là xong
chúc vui

mapbuidoi

Theo mình thay vì sài bản W5 rờm rà và mỗi lần đóng ứng dụng nó không đóng hản mà còn nằm trong ram, nhiều khi tạo thành trường hợp máy chạy chậm và rất lâu khi mỗi lần khởi động. Chắc ăn kiếm bản rom 6.1 sạch.

Mình thì đang sài Atom exec nhưng vẫn sài bản rom của Atom thường do bác Cee'z làm. Khởi động cực nhanh, ram >25M. Chạy khá mượt.

JongZiZi

Theo mình thay vì sài bản W5 rờm rà và mỗi lần đóng ứng dụng nó không đóng hản mà còn nằm trong ram, nhiều khi tạo thành trường hợp máy chạy chậm và rất lâu khi mỗi lần khởi động. Chắc ăn kiếm bản rom 6.1 sạch.

Mình thì đang sài Atom exec nhưng vẫn sài bản rom của Atom thường do bác Cee'z làm. Khởi động cực nhanh, ram >25M. Chạy khá mượt.

Mình nghĩ bạn vẫn chưa hiểu cái ý chính của topic.
Thảo luận riêng cho WM5 mà. Bạn vào fán 1 câu ghê thế.
Nếu đc mong bạn góp thêm vài soft xài đc cho Wm5, mình thanks nhiều.
Vì còn nhiều mem chưa thể up lên 6.x lắm bạn.
Bài này mình sẽ del khi bạn del bài của bạn. Thanks so much!

mrducbao

VIP TaQuangDuc ơi,
Vip có biết cách làm thế nào để có thể dùng được O2 Plus của WM5 trên WM6.1 không?

Thanks

mapbuidoi

VIP TaQuangDuc ơi,
Vip có biết cách làm thế nào để có thể dùng được O2 Plus của WM5 trên WM6.1 không?

Thanks

Đơn giản là xóa Ex của rom 6.1 và copy Ex của rom 5. gốc là ok. Nhưng quan trọng phãi có Auto intall nhé

mrducbao

Đơn giản là xóa Ex của rom 6.1 và copy Ex của rom 5. gốc là ok. Nhưng quan trọng phãi có Auto intall nhé

mapbuidoi có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn được không vì mình không có nhiều kiến thức trong vụ này lắm :D

Cảm ơn rất nhiều!

TaQuangDuc

mapbuidoi có thể hướng dẫn mình chi tiết hơn được không vì mình không có nhiều kiến thức trong vụ này lắm :D

Cảm ơn rất nhiều!

theo mình thì có 1 cách, bạn xóa file ExtendedRom.img trong bộ ROM 6.1 đi, thế bằng ExtendedRom.img trong bản ROM gốc WM5, sau đó chạy ROM với tùy chọn ExtROM only (nếu có) là được (cách này mình chưa kiểm chứng, nhưng bạn có thể thử)

mapbuidoi

Cảm ơn rất nhiều!

Đơn giản là tải rom gốc về setup xong cho nó giải nén các file ra.
Sao đó vào ổ C:\WINDOWS\temp view file ẩn lên nhé sê thấy 1 file ExtendedRom.img Copy nó ra ngoài.
Sau đó xóa hết các file trong temp nhấn setup file rom 6.1 vào temp xóa ExtendedRom.img của 6.1 đi và copy cái hồi nãy vào. Sau đó up rom

mrducbao

Gửi Vip TaQuangDuc và Mapbuidoi

Đơn giản là tải rom gốc về setup xong cho nó giải nén các file ra.
Sao đó vào ổ C:\WINDOWS\temp view file ẩn lên nhé sê thấy 1 file ExtendedRom.img Copy nó ra ngoài.
Sau đó xóa hết các file trong temp nhấn setup file rom 6.1 vào temp xóa ExtendedRom.img của 6.1 đi và copy cái hồi nãy vào. Sau đó up rom

Các bác ơi, em định thử làm theo chỉ dẫn bên trên nhưng mà sau khi giải nén ROM WM5 ra thì ồ! có mỗi 1 file Utility.exe duy nhất để up ROM chứ không nhì thấy các file khác nào cả :(( nên em muốn hỏi lại là còn cách nào để có thể chiết xuất ExtendedRom.img của WM5 để dùng cho ROM cao hơn không???

Mong 2 đại ca chỉ dẫn :D

Thanks

mrducbao

Chắc vụ này hơi phức tạp nên chả thấy bác nào trả lời mới chán :(

TaQuangDuc

Các bác ơi, em định thử làm theo chỉ dẫn bên trên nhưng mà sau khi giải nén ROM WM5 ra thì ồ! có mỗi 1 file Utility.exe duy nhất để up ROM chứ không nhì thấy các file khác nào cả :(( nên em muốn hỏi lại là còn cách nào để có thể chiết xuất ExtendedRom.img của WM5 để dùng cho ROM cao hơn không???

Mong 2 đại ca chỉ dẫn :D

Thanks

tớ dạo này hơi bận,
cái này là rất cơ bản của windows
bạn cài winrar hay winzip
sau đó click phải vào file *.exe của ROM WM5 ship, chọn extract là xong
cheers

mrducbao

tớ dạo này hơi bận,
cái này là rất cơ bản của windows
bạn cài winrar hay winzip
sau đó click phải vào file *.exe của ROM WM5 ship, chọn extract là xong
cheers

Vip ơi là Vip ! bác toàn hướng dẫn bằng lời mà không chịu thử thì làm sao mà thấy hết vấn đề được!
Dùng Winrar hoặc WinZip thì em chả lạ nhưng vấn đề ở chỗ là giải nén xong thì nó cũng chỉ có 1 File chạy Update duy nhất mà thôi, thế em mới hỏi là làm cách nào chiết xuất thằng ExtendedRom.img ra được :D

Thanks

BraDo

Vip ơi là Vip ! bác toàn hướng dẫn bằng lời mà không chịu thử thì làm sao mà thấy hết vấn đề được!
Dùng Winrar hoặc WinZip thì em chả lạ nhưng vấn đề ở chỗ là giải nén xong thì nó cũng chỉ có 1 File chạy Update duy nhất mà thôi, thế em mới hỏi là làm cách nào chiết xuất thằng ExtendedRom.img ra được :D

Thanks
Có lẽ bạn nện qua đây tham khảo thêm, Mod SB có hướng dẫn khá sinh động http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33301

mrducbao

Chán! :(
Từ Vip đến Non-Vip không theo sự vụ đến cùng nên đồng thời làm giảm cả hưng phấn của anh em!

Vậy thì người nông dân phải làm gì???