• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng các dòng HP IPAQ

kieuhung99k5

Các bác giúp với, máy em tình trạng như thế. Hôm nọ nhấn linh tinh thì gửi được 1 tin. Còn bây giờ thì chịu hẳn, ko nhận, ko gửi được. Làm thế nào bây giờ. Kết còn này vì có bàn phím để nhắn tin mà thế này thì buồn quá.

phamvantho

Em tìm mãi không thấy mục thắc mắc riêng cho HP nên đành tạo một topic mới.
Mọi khi em toàn Sync qua USB bluetooth, hôm nay vừa thử Sync bằng cable thì máy của em không kết nối được và báo:
Port Not Avairable: Cannot start communications with the destop computer. The communications port is not avairable. Another program may be using the port, or it may be not valid.
Các bác cho em hỏi bệnh này là bệnh gì, cách khắc phục với.

pckben

cục ipaq 6365 của mình cứ hay bị tự hard reset máy mỗi lần hết sạch main battery hoặc sau mỗi lần tháo pin ra. Có cách nào khắc phục sự cố này không?

Thanks,
B

cục ipaq 6365 của mình cứ hay bị tự hard reset máy mỗi lần hết sạch main battery hoặc sau mỗi lần tháo pin ra. Có cách nào khắc phục sự cố này không?
Thanks,
B
có 2 nguyên nhân chính khiến máy bạn bị như vậy:
-pin backup của bạn ko còn sử dụng được nữa nên mỗi lần tháo pin chính ra là nó tự động HR-->khắc phục bằng cách thay pin backup
-có thể do máy của bạn đang dùng W2k3 nên mỗi lần hết pin sẽ mất hết dữ liệu-->khắc phục bằng cách up lên WM5, qua box uprom tham khảo thêm nhé bạn!

phamvantho nói:
Mọi khi em toàn Sync qua USB bluetooth, hôm nay vừa thử Sync bằng cable thì máy của em không kết nối được và báo:
Port Not Avairable: Cannot start communications with the destop computer. The communications port is not avairable. Another program may be using the port, or it may be not valid.
bạn mở activesync trên PC, vào Connection Setting, chek vào mục Allow USB connection rồi thử sync lại xem sao! Chúc bạn thành công!

Chỉnh sửa cuối:

phamvantho

To Soledad0972: Cảm ơn bác, em đã làm như bác hướng dẫn nhưng vẫn không được. Trước đây em vẫn sync cả bằng bluetooth lẫn USB bình thường, gần đây em mới thấy thông báo lạ như vậy.
To Pckben: Có thể là do pin backup của bác bị trục trặc rồi. Chỉ còn cách hạn chế tháo pin ra thôi chứ HP 6365 không up lên WM5 được.

Nemmatlanh

To Soledad0972: Cảm ơn bác, em đã làm như bác hướng dẫn nhưng vẫn không được. Trước đây em vẫn sync cả bằng bluetooth lẫn USB bình thường, gần đây em mới thấy thông báo lạ như vậy.
To Pckben: Có thể là do pin backup của bác bị trục trặc rồi. Chỉ còn cách hạn chế tháo pin ra thôi chứ HP 6365 không up lên WM5 được.

Bạn thử backup lại ppc,sau đó HR,rồi kết nối lại với PC xem có được không,nếu không được thì bạn nên cài lại Win pc luôn,nếu được thì là nó bắt bạn HR ppc đó.Thân!

notlang

Hỏi về HP 6315

khi mà em dùng chức năng PDA thì ok; nhưng khi chuyển sang gọi đt thì máy báo nhập mã pin. Có khi nào nó chưa được unlocked không ta? giờ sao bi giờ?
Giúp em với nhen mấy pác? thank you vinamilk!

vnn

Bình thường thì em xài Sync qua cable hoàn toàn bình thường,sau đó cài cái WM5 thunder xong rồi khi em un trương trinh đó thì máy của em cũng khỏi kết nối với PC luô.Nó toàn báo USB Device not recognized.Các bác giúp em với

Bình thường thì em xài Sync qua cable hoàn toàn bình thường,sau đó cài cái WM5 thunder xong rồi khi em un trương trinh đó thì máy của em cũng khỏi kết nối với PC luô.Nó toàn báo USB Device not recognized.Các bác giúp em với
Vì bạn ko viết rõ nên mình ko hiểu ý bạn cho lắm, thông thường thì sau khi dùng xong WM5torage bạn phải chọt Deactivate thì mới sync bình thường với PC được!

phamvantho

khi mà em dùng chức năng PDA thì ok; nhưng khi chuyển sang gọi đt thì máy báo nhập mã pin. Có khi nào nó chưa được unlocked không ta? giờ sao bi giờ?
Giúp em với nhen mấy pác? thank you vinamilk!
Bác đã vào Settings -> Phone Band chọn Europe, Asia (900/1800) chưa? Còn một điều nữa, theo như mình biết thì 6315 và 6515 giống hệt nhau. Chỉ có điều 6515 (cũng có trường hợp có chữ T-Mobile) ở thị trường Mỹ và khi về VN thì phải unlock.

vnn

@soledad:Deactivate thì em biết rồi.Tức la sau khi em xóa WM5torage rồi thi em không thể thông qua sync để kết nối với máy được.Cable của em vẫn bình thường.

@soledad:Deactivate thì em biết rồi.Tức la sau khi em xóa WM5torage rồi thi em không thể thông qua sync để kết nối với máy được.Cable của em vẫn bình thường.
bạn thử full backup lại PPC rồi HR thử xem sao, có khi do bạn ko remove triệt để nên trong Registry vẫn còn một vài k.e.y nên active sync ko nhận được PPC của bạn!

pyramid124

Ngày trước dùng wallaby thấy có phần chỉnh tương quan giữa storage và program để khi cần có thể tăng thêm ram lên được. Giờ dùng ipaq, thấy cũng có nhưng ko sao di chuyển cái mũi tên để tăng phần cho program lên được. Ai giúp em với

YingYu

Ngày trước dùng wallaby thấy có phần chỉnh tương quan giữa storage và program để khi cần có thể tăng thêm ram lên được. Giờ dùng ipaq, thấy cũng có nhưng ko sao di chuyển cái mũi tên để tăng phần cho program lên được. Ai giúp em với

HP iPAQ dùng WM5 nên việc kéo qua kéo lại giũa Storage và RAM là không thể như WM3 của HTC Wallaby được !!!

Oxilo

các bạn cho hỏi, mình có cái HP IPAQ 6365 hay bị tự nhiên hardreset, không biết có phải do miếng nhựa gài sim bị gẫy một chân hay do cái gì khác. Rom:1.00.21 ENG, version: 4.20.0.3 Os có cần update gì không, mấy con này up rom có dễ không? Thanks
*Pin chính và pin backup vẫn dùng tốt.

Chỉnh sửa cuối:

kieuhung99k5

Em sử dụng cả 2 phương pháp mà ko ăn thua. Cuối cùng down bản ROM 1.21 về cài. Xong rồi thấy nhận được tin nhắn, nhưng lại tịt ko gửi tin được. Chán với đồng chí HP này quá. Em tìm trên net thì hình như cũng có khá nhiều người gặp vấn đề này. Làm sao bây giờ.