• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

hoangvanpro

bác nào có phần mềm nào hẹn giờ tắt cho WMP không....hay ai có chương trình nghe nhạc nào hẹn được giờ tắt thì cho em xin nha....THANkSSSSSS

alwaysontop

Mình dùng "Slide2unlock pro v1.05 của DBH" chương trình này rất tiện. Tuy nhiên có hiện tượng khi nhận cuộc gọi bằng "Slide to answer", kết thúc cuộc gọi không thấy lưu số người gọi vừa nhận vào máy là sao nhỉ? Có đồng chí nào xử lý được vấn đề này không? Chỉ giáo giúp!

kidphuongit

Nghe nhạc bằng LCGJukebox

Em nghe nhạc bằng LCGJukebox trên con Neo nhưng chỉ được 1 lúc là nó tắt tiếng vì máy tự động tắt màn hình (tắt màn hình chứ không phải đèn màn hình ạ) Em đã cài cái WMP Fixed problem nhưng chỉ được cho WMP thôi chứ cái LCG hoặc TCPMP vẫn bị tắt tiếng. Em đã bỏ chọn trong settings -- power -- turn off device rùi nhưng nó chỉ nghe được khoảng mấy phút lại tắt. Em dùng bản Rom 6.1 của Lamson (bản CE OS 5.2.20273 build 20273.1.3.3 P.L) PV. Các bác có cách nào giúp em với không em hay nghe nhạc khi đi đường mà nghe bằng WMP chán lắm không chỉnh được EQ. Mà cái Htc_Audio Booster em cài vào máy được nhưng không chạy được nó. Không tích chọn được vào Equalizer được nên không dùng được. Bác giúp em với nhá .Còn cái vụ WMP sao em không xem được đuôi avi bác à. Mặc dù em đã cài WMP-Q8-All-Codec vào máy rùi mà nó vẫn không xem được.
Bác nào có cao kiến gì thì giúp em với nha em tìm mãi không được :(

hoangvanpro

Mình dùng "Slide2unlock pro v1.05 của DBH" chương trình này rất tiện. Tuy nhiên có hiện tượng khi nhận cuộc gọi bằng "Slide to answer", kết thúc cuộc gọi không thấy lưu số người gọi vừa nhận vào máy là sao nhỉ? Có đồng chí nào xử lý được vấn đề này không? Chỉ giáo giúp!

cái này bạn phải xem lại máy của bạn....mình cũng dùng phần mềm này,khi mình gọi xong thì nó vẫn ghi lại cuộc gọi vừa nhận....bạn kiểm tra lại nha....;;)

MrSea

Các bác ơi, máy HTC orbit của tôi, phần mềm Windows Media không chạy được các file hình. Tôi không hiểu bị lỗi ở đâu, có phải do sung đột với phần mềm khác? Tôi hard reset, chạy Windows Media chưa cài các phần mềm khác thì được. Mong bác nào biết cách chỉ giáo cho tôi với. Thanks

maianhtungsten

Các bác ơi, máy HTC orbit của tôi, phần mềm Windows Media không chạy được các file hình. Tôi không hiểu bị lỗi ở đâu, có phải do sung đột với phần mềm khác? Tôi hard reset, chạy Windows Media chưa cài các phần mềm khác thì được. Mong bác nào biết cách chỉ giáo cho tôi với. Thanks

Bạn có thể nói rõ hơn định dạng nào bạn muốn phát trên WMP vậy?

MrSea

Windows Media không chạy được tất cả các file hình bác ạ. Nhưng tôi hard reset, chưa cài các phần mềm khác, chạy WMP thì lại được bác ạ.

nghienhitech

Mình muốn tìm các Templates cho chụp hình nghệ thuật

Cho mình hỏi chút, làm sao để tải hay tạo mới các Templates để chụo hình nghệ thuật trong máy PPC? Minh rất thich tính năng nay, nhất là mấy đứa em mình, nhung các bản Rom sau này ít Temps quá (only 1). Mình đang sài máy O2 miniS bản Rom 19213. Bạn nào chỉ giúp mình với nha, tìm khắp các chủ đề ma chưa thấy chỗ nào nói về vấn đề này.
Thanks very much!:-??

carrick1984

mình đang dùng HTC touch diamond.nó chạy win 6.1 nhưng window media chỉ xem được đuôi *wmv thôi.Bạn nào biết cách khắc phục để cho nó xem đc nhiều định dạng làm ơn chỉ giúp mình với.Thanks nhiều!

minhrau

cho mình hỏi một chút, minh muốn biến cái PPC của mình thành tai nghe bluetooth, tức là redirect audio từ PC vào PPC thông qua bluetooth, liệu có phần mềm nào làm được việc này không nhỉ.

thứ 2 nữa mình muốn Streaming video, tức là dùng VLC từ PC để phát phim, rồi xem phim bằng PPC, có bạn nào làm thử rồi xin hướng dẫn với

Cám ơn các bạn nhiều

AnhPheCT

CorePlayer 1.25 muốn xem các file*.avi,mpeg... thì phải set file hổ trợ, cài code hổ trợ nó mới đọc được!!! Riêng *.dat Bạn để nguyên chỉ đổi đuôi sang *.mpeg là OK!!!! Cái này cũng rất nhiều A-E hỏi Bạn chịu khó bỏ thời gian đọc nhé!!!

carrick1984

CorePlayer 1.25 muốn xem các file*.avi,mpeg... thì phải set file hổ trợ, cài code hổ trợ nó mới đọc được!!! Riêng *.dat Bạn để nguyên chỉ đổi đuôi sang *.mpeg là OK!!!! Cái này cũng rất nhiều A-E hỏi Bạn chịu khó bỏ thời gian đọc nhé!!!
Mình cũng biết là thế.Nhưng máy của mình chắc là bạn ko hiểu đâu khi cài Coeplayer nó báo lỗi mà lại bằng tiếng Nga nên chưa hiểu là lỗi gì.Phải up lại rom tiếng Anh chắc là mới ok.

RubiPink

Xin hỏi có bác nào đã từng hay đang nghiên cứu về lập trình nghe nhạc trên PPC không cho em hỏi chút: Làm sao để có thể hiệu chỉnh âm thanh theo các chế độ vậy?

sbc

Resco Audio Recorder v4.50

Phần mêm ghi âm và chơi nhạc trên PPC, phiên bản mới! :D
Các cập nhật chính ở phiên bản này:

Hỗ trợ WM5, WM6 cùng các loại màn hình.
Vì trang chủ Resco chưa cập nhật nên đưa luôn file để các bạn tiện tải (không cần ĐK :O)

Audio Recorder

;);););)

phần mền tuyệt quá như vừa test thử chỉ dùng được 7 ngày thôi mà bạn có ghi là (không cần ĐK :O) vậy là thế nào hả bạn :-/ , thank

djtrungkien

phần mền tuyệt quá như vừa test thử chỉ dùng được 7 ngày thôi mà bạn có ghi là (không cần ĐK :O) vậy là thế nào hả bạn :-/ , thank

bài Mod đã viết lâu chưa sửa lại ấy mà!Quy định bây giờ là ko quảng bá CR và Kigen