• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG CÁC PHẦN MỀM MULTIMEDIA

R4jShjT3RuN

Mình dùng LCG JukeBox cho Exec nhưng nghe nhạc khoảng 1 phút là nó tắt âm nhưng nhạc vẫn chạy, tắt và bật Soft đó lên lại nó mới nghe lại, nhưng khoảng 1 phút sau nó lại tắt âm :(

Bạn nào có thể giúp mình vì Soft này có hẹn giờ để khi đi ngủ mà nghe, mà tình trạng này chán quá

R4jShjT3RuN

Răng mình hỏi mà chẳng có ai trả lời hết thế ???

Câu hỏi này quá khó đối với mọi người àh ??? :(

NhatToai

Super V.I.P
Delete...
Phần mềm thì có cả hàng vạn....mỗi người thích mỗi soft khác nhau.Vì vậy khi bạn nêu câu hỏi về PM riêng lập nên chờ đợi,khi một ai đã từng vọc qua soft này và am hiểu nó họ sẽ giúp bạn.
Bản thân mình cũng chưa bao giờ chơi cái soft này...
Răng mình hỏi mà chẳng có ai trả lời hết thế ???
Câu hỏi này quá khó đối với mọi người àh ???

Hỏi lại như vậy nghe không hay đâu nhé.:-?

PDAMobile

Sao cai Audio Booster trên con Touch Pro của mình chỉ có phần Equalizer ,kô có các phần như 3D ,Bass v..vvv. Mình có tải thêm cái Audio Booster khác về lần này thì có đủ hết các hiệu ứng nhưng lại dành cho máy QVGA.Ai có bản Audio Booster đầy đủ và dành cho máy VGA thì cho mình xin nhé,thanks !!!!!

trungkt

Mình dùng LCG JukeBox cho Exec nhưng nghe nhạc khoảng 1 phút là nó tắt âm nhưng nhạc vẫn chạy, tắt và bật Soft đó lên lại nó mới nghe lại, nhưng khoảng 1 phút sau nó lại tắt âm :(

Bạn nào có thể giúp mình vì Soft này có hẹn giờ để khi đi ngủ mà nghe, mà tình trạng này chán quá

bạn cài pocket music 5.1 đi, nghe nhạc dỉnh nhất mà vẫn có hẹn h lúc đi ngủ đó, mình đang dùng rất tốt,
hoặc đơn giản hơn bạn cài psshutxp hẹn h tắt ppc là ok , còn hỗ trợ chức năng soft reset, hard resset

tranthaihai

Các bác chỉ giáo !
Tình hình là em đang xài con dopod 818 pro,đang chay window media.Nghe nói có các soft khác nghe nhạc và xem phim ngon hơn.Bác nào có chỉ cho em cái.Window media của em đang xài không có chức năng Equalizer nên nghe chưa thật như ý.Một điều nữa là em coi như chả biết tí gì về PDA nên bác nào hướng dẫn xin kĩ một tí,kẻo em chả làm gì được với cái link hoặc cái file các bác gửi cho.
Cảm ơn các bác nhiều.

tranthaihai

Gửi bạn nemmatlanh!
Cái file mà bạn gửi link giải nén xong,copy từ memorycard sang window của máy...xong rồi làm gì nữa ?Mình rất kém cả về PC lẫn PPC.Bạn làm ơn chỉ mình cách cài phần mềm để đọc nhiều định dạng trên window media player.
Cảm ơn bạn nhiều.

hoangcuky

Có bác nào sử dụng được audiobooster khi nghe nhạc qua bluetooth không? chỉ cách cho mình với! Thankss

NguyenTu

Super V.I.P
Các bác chỉ giáo !
Tình hình là em đang xài con dopod 818 pro,đang chay window media.Nghe nói có các soft khác nghe nhạc và xem phim ngon hơn.Bác nào có chỉ cho em cái.Window media của em đang xài không có chức năng Equalizer nên nghe chưa thật như ý.Một điều nữa là em coi như chả biết tí gì về PDA nên bác nào hướng dẫn xin kĩ một tí,kẻo em chả làm gì được với cái link hoặc cái file các bác gửi cho.
Cảm ơn các bác nhiều.

bạn lấy PM này về thử xem. http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=433

duy8889

ai giúp em với

em đang xài con o2 neo rom ship

chạy wmp có trong rom và đã cài thêm codec all in one lấy trên PV nhưng nó k chơi được file video (dù là xem file video do chính nó quay), bật file video nào lên thì nó chỉ hiện screen đầu tiên đen thui rồi sau đó tự động out wmp lun

remove cái codec all in one đi thì chơi lại được mấy cái đuôi bình thường (wmv, 3gp, mp4...)

có cách gì khắc phục được k mấy bro? máy của em cùi nên ngại cài nhiều pm lắm, xài wmp cho chắc

sau 1 buổi chiều cài rồi xóa (codec all in one) rồi SR rồi..... cứ làm đi làm lại vài lần thì máy em k update library được nữa rồi T___T, vô library chọn all music (chọn storage card) thì nó báo: an unexpected error occured rồi k thấy bài nào hiện ra hết, huhu. phải làm gì nó bi giờ, mod giúp giùm em với

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
ai giúp em với

em đang xài con o2 neo rom ship

chạy wmp có trong rom và đã cài thêm codec all in one lấy trên PV nhưng nó k chơi được file video (dù là xem file video do chính nó quay), bật file video nào lên thì nó chỉ hiện screen đầu tiên đen thui rồi sau đó tự động out wmp lun

remove cái codec all in one đi thì chơi lại được mấy cái đuôi bình thường (wmv, 3gp, mp4...)

có cách gì khắc phục được k mấy bro? máy của em cùi nên ngại cài nhiều pm lắm, xài wmp cho chắc

sau 1 buổi chiều cài rồi xóa (codec all in one) rồi SR rồi..... cứ làm đi làm lại vài lần thì máy em k update library được nữa rồi T___T, vô library chọn all music (chọn storage card) thì nó báo: an unexpected error occured rồi k thấy bài nào hiện ra hết, huhu. phải làm gì nó bi giờ, mod giúp giùm em với

bạn HR máy đi và cài pm tcmp hoặc Core player 1.3 là ok hết

duy8889

em xin để lại 1 kinh nghiệm ít ỏi của em

- ai bị giống em (cài codec all in one rồi update music trong wmp k được dù đã remove codec và SR) thì k cần HR, em cài tiếp core play lun rồi remove core play thì wmp lại xài lại được :D

leeminhtri

Các cao nhân cho e hỏi có soft nào khác ngoài RealOne đọc được fiim đuôi .rm và .rmv ko?tại e down realone về thì nó ko cho cài,nó cứ yêu cầu e dùng activesync 3.1 hoặc version cao hơn để kết nối với PPC,trong khi e đã kết nối con Acer n311 của e với PC bằng Active sync 4.5 rùi...... Có ai biết vấn đề này ko?chỉ e cách cài realone cho con PPC của e với,a nào có realone nào dể cài chút share cho e với....nếu có *** của nó thì pm cho e luôn ... Anyway thank for your reading!!!!

supperchym2

CÓ pro nào xài youtubeplay để xem trên PPC.Tình hình là sau khi cài thì xem FLV trên youtube rất mượt thông qua activesync ,sau mấy hôm xài thì bỗng dưng nó báo lỗi :"Search failed, internet connection not working or timeout"
là sao trong khi các ứng dụng khác như web hay chat vẫn bt.Sau đó em thử dùng GPRS thì lại search đc như bt

further1991

Phần mền của O2 xda ll mini

Các bro giúp em với...!! Em vừa up room mới cho con xda ll mini, roi thấy nó dùng không tốt lắm nên em đã retore Spb Back up lai cái cũ, thế là cái phần mền cũ như xem hình, camera, programes,.. vào không được nữa...!! Hình như phần mền cũ die mất tiêu rồi...!! \
Giờ làm sao no hoạt động lại đây?:(

NguyenTu

Super V.I.P
Các bro giúp em với...!! Em vừa up room mới cho con xda ll mini, roi thấy nó dùng không tốt lắm nên em đã retore Spb Back up lai cái cũ, thế là cái phần mền cũ như xem hình, camera, programes,.. vào không được nữa...!! Hình như phần mền cũ die mất tiêu rồi...!! \
Giờ làm sao no hoạt động lại đây?:(

Bạn dùng Backup thì chỉ có tác dụng trên 1 Rom thôi. Nếu up rom thì phải cài lại những PM đó thôi bạn!!

có anh nào biết cách chat trên ppc ko,em dùng 6828 cài gprs rồi vào wed vô tư thế mà chát ko dc,em thử các chưong trình chat jvetalk,impluss,chataglie,vitalk tat ca đều bảo lỗi,