• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG COREPLAYER CÁC PHIÊN BẢN

myp990i

Xin chỉ cách xem video tren Youtuble băng CorePlayer?

Em muốn xem video trên Youtuble nhưng mà vào CorePlayer 1.3 thì lại phải biết được chính xác URL của file đó mới xem được. Vậy thì phải vào web lấy đường link sau đó lại paste hoặc gõ vào coreplayer à? Hay làm cách nào, các bác hay xem chỉ em với????

dengrumingzi

loằng nhoằng thế ? Vào web bằng trình duyệt web mặc định rồi vào youtobe muốn xem gì thì xem. Vào qua wifi nhé. GPRS ko được đâu.

Còn thích xem trên core thì cũng đơn giản thôi. Bật core lên, kich vào cái hình tivi phía cuối nó sẽ nhảy vào Youtobe, rồi thích xem gì thì gõ tiếp vào ví dụ p990i, bảy viên ngọc rồng, .....
HAVE FUN!

hoangdekiem

Core player ko search được youtube

Mình vừa cài coreplayer 1.32 bản tiếng anh nhưng dùng chắc năng search youtube thì ko được
Đây là hình ảnh mình search youtube bằng core player.
Wifi vẫn hoạt động bình thường
Xin các bạn giúp đỡ :)

thangbom3584

sau khi cài coreplayer thì mổi lần xem ảnh thì nó lại chọn coreplayer để mở,xong lại báo lỗi là ko coi được,đúng là chuối cả nảy!!ai giúp e!

ModeratorVipp

xem youtobe thì cứ dùng web mặc định nhé. Dùng core trên P990i ko ok đâu, ram ít, có khi đơ ngay đấy.

Còn vấn đề của thangbom3584 tạm thời giải quyết như sau. uninstall cái coreplayer đi là mọi thứ lại bình thường. Rồi cài lại cái coreplayer. Lần sau ko xem ảnh qua core nữa. xem ảnh qua core ko tiện đâu.

Son_Do

Well-Known Member
sau khi cài coreplayer thì mổi lần xem ảnh thì nó lại chọn coreplayer để mở,xong lại báo lỗi là ko coi được,đúng là chuối cả nảy!!ai giúp e!

Bạn vào Tools - Preferences - select Page - File Associations - bỏ chọn tại các mục BMP file, JPEG file, PNG file (tốt nhất nên chọn Select None) - OK. Từ nay bạn xem ảnh thì Core sẽ không tự khởi động nữa.

thangbom3584

sax,e dùng bản 1.12 làm theo cách cả Son Do thì không tìm thấy mục file association-->po tay,chỉ e cách khắc phục

nhatran1

Không hiểu sao khoảng 1 tháng gần đây mình không xem được file Youtube trên Coreplayer. Mình xài máy G900, kết nối wifi, chọn bất kỳ group nào (Top rated, most viewed...) cũng show ra list 6 film nhưng khi play thì không chạy được film nào cả. Mình xem film lưu trên máy vẫn được, chỉ có film Youtube online trên Coreplayer là không được mà thôi.

Mình đã thử unistall và cài lại Coreplayer 1.3.2, thậm chí cài lại 1.3.0 cũ vẫn không có kết quả. Tháng trước vẫn xem bình thường. Có phải Youtube không cho xem trên mobile nữa không? Bạn nào biết vui lòng chỉ giùm. Thanks

Hình này là đang test trên Coreplayer 1.3.0, GPRS. Trên Coreplayer 1.3.2, Wifi tình trạng cũng như vậy

ModeratorVipp

Em muốn xem video trên Youtuble nhưng mà vào CorePlayer 1.3 thì lại phải biết được chính xác URL của file đó mới xem được. Vậy thì phải vào web lấy đường link sau đó lại paste hoặc gõ vào coreplayer à? Hay làm cách nào, các bác hay xem chỉ em với????

ko cần phải biết url đâu. Vào coreplayer, kick vào biểu tượng cái tivi ở dưới là vào youtobe thôi, sau đó tìm gì thì cứ gõ từ khóa vào, ví dụ p990i, hot girl, yoga.....

Nếu sử dụng url thì còn có cách này nữa: Vào Media player/ video/ Manager/ open url. Thử xem nhé, hay fet đấy!

Cơ mà cớ Tại làm sao nhiều người cứ thích xem youtobe trên core thế? Xem trên trình duyệt web mặc định ổn định hơn nhiều chứ??? Xem trên coreplayer nhiều khi còn bị đơ máy nữa ấy chứ. Mình toàn vào web/ google seach/.... Nhất là đối với P990i Ram ít, mà cái coreplayer rõ nặng, bản full toàn 3m, Mất toi khoảng từ 7 đến 10 M Ram để chạy cả corepleyer lẫn phim.

Tiện thể mình có việc cần được anh em giúp đỡ:

Mình dùng bản Coreplayer v1.3 trên P990i cda w1 chạy phim avi size khoảng 200 M ngon lành. Nhưng chạy phim Mp4 thì đa phần là giật, ko mượt dù phim đa số size chỉ khoảng 20 M.

Mình cũng đã chình buffer nhưng ko ăn thua.
Bạn nào có kinh nghiệm giúp với chứ ko thì xem phim bực mình với con P990i này quá.

Mình vừa tải thử bản V1.32 về ko biết có hơn ko nữa. Hy vọng là mượt hơn. Hy vọng, hy vọng......

Vừa thử xong, cu như vẫn, vân như cũ. Hjx

Chỉnh sửa cuối:

namthebell

đã có phiên bản Core 1.35 rồi đó ...... mình đã setup rồi và thấy có thể sử dụng youtube lại bình thường ......................:)

ledvinh

sao con Z8 của em cài cái core player v1.32 crack ko đc! ai biết chỉ giùm em!

NokuaN70

Well-Known Member
Z8 xài UIQ3.1 nên không sử dụng dc soft của UIQ3.0 đâu nha bạn.