• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG COREPLAYER CÁC PHIÊN BẢN

CongVoi

Super V.I.P
Sắp ra bản 1.30 full rồi các bạn nên chú ý theo dõi topic này và thảo luận xem nhé!!

eternal_vnn

Sắp ra bản 1.30 full rồi các bạn nên chú ý theo dõi topic này và thảo luận xem nhé!!

Oh hay quá :D :D :D :D bản full nhanh thế cơ àh anh?
Nhưng nghĩ hơi khổ thân bro Sondo nhỉ? ^^
àh nhưng không có nghĩa là em thích mua KKK đâu nhé(không các Mod lại cấm down bản fullthì chết :D )

bkboy

đã ra bản full congvoi sửa lại tên topic nhé, k biết mấy cái skin cũ của 1.25 có còn hiệu quả với 1.30 nữa hehehe

samachcm

muốn down video từ youtube thì vào www.boomvid.com mà down.em down video nhạc từ trang trang đó về và đổi tên nó thành xxx.flv và mở coreplayer lên là xem.khi vào trang đó trên màn hinh sẽ hiển thị search watch, download youtobe video.sau đó thì chỉ cần search cái tên video mà mình thích.

tht1982

không chơi được file flv đâu ông ui,bác nào có phần mềm đọc flv cho mobile không?

amok

Hỏi chút về Coreplayer...

Mình thấy có vài người chia sẻ phần mềm Coreplayer 1.3 bản original và bản việt hóa, mình lượm cả 2 cái về dùng nhưng hay bị lỗi quá:
Application closed
Application: Coreplayer
Reason code: KERN-EXEC
Reason number: 3
Đó là nguyên văn trong máy mình khi mình đụng chạm đến playlist hoặc Library. Ko biết có ai bị tình trạng giống mình ko? Nếu có thì có cách nào khắc phục dc ko, giúp mình với.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Mình thấy có vài người chia sẻ phần mềm Coreplayer 1.3 bản original và bản việt hóa, mình lượm cả 2 cái về dùng nhưng hay bị lỗi quá:
Application closed
Đó là nguyên văn trong máy mình khi mình đụng chạm đến playlist hoặc Library. Ko biết có ai bị tình trạng giống mình ko? Nếu có thì có cách nào khắc phục dc ko, giúp mình với.
Thanks

Mình cũng bị tình trạng y hệt như bạn đây.. Ko biết có ai biết nguyên nhân vì sao ko nữa?

vnpt1706

Application closed
Thanks

Mình cũng bị tình trạng y hệt như bạn đây.. Ko biết có ai biết nguyên nhân vì sao ko nữa?

2 bạn xài Coreplayer 1.30 full được việt hóa bởi congvoi

vào đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41472

Son_Nguyen

2 bạn xài Coreplayer 1.30 full được việt hóa bởi congvoi

vào đây
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=41472

Thanks anh vnpt1706 nhiều, em đang xài bản 1.30 full Việt Hóa chứ đâu.. Cứ vào phần Tools/Equalizer chỉnh mà dùng bút để kéo lên xuống là bị lỗi như trên à? Bực mình mà ko biết nguyên nhân vì sao? Trong khi dùng Jog-dial để di chuyển lên xuống thì ko bị..

vnpt1706

Thanks anh vnpt1706 nhiều, em đang xài bản 1.30 full Việt Hóa chứ đâu.. Cứ vào phần Tools/Equalizer chỉnh mà dùng bút để kéo lên xuống là bị lỗi như trên à? Bực mình mà ko biết nguyên nhân vì sao? Trong khi dùng Jog-dial để di chuyển lên xuống thì ko bị..

xài Coreplayer thường bị lỗi này Reason code: KERN-EXEC chắc đó là bệnh khó trị

lamquangtu

Application closed
Thanks

xài Coreplayer thường bị lỗi này Reason code: KERN-EXEC chắc đó là bệnh khó trị

Sori cả nhà, dạo này bận quá nên ít vào diễn đàn nên không phúc đáp kịp thời. Thực ra lỗi này cũng không đến mức khó trị lắm, đó là do xung đột giữa chức năng Disable Media Library (Tools\Preferences\Slect Page\Media Library) và chức năng Keep Playlist (Tools\Preferences\Slect Page\Player). Do đó nếu chọn (đánh dấu kiểm) chức năng Keep Playlist thì phải bỏ dấu kiểm ở Disable Media Library. Mọi người thử làm vậy xem còn bị KERN-EXEC nữa không nhé.

Hoặc tốt nhất là bỏ dấu kiểm ở Keep Playlist và cả dấu kiểm ở Disable Media Library đi :)

Chỉnh sửa cuối:

amok

Sori cả nhà, dạo này bận quá nên ít vào diễn đàn nên không phúc đáp kịp thời. Thực ra lỗi này cũng không đến mức khó trị lắm, đó là do xung đột giữa chức năng Disable Media Library (Tools\Preferences\Slect Page\Media Library) và chức năng Keep Playlist (Tools\Preferences\Slect Page\Player). Do đó nếu chọn (đánh dấu kiểm) chức năng Keep Playlist thì phải bỏ dấu kiểm ở Disable Media Library. Mọi người thử làm vậy xem còn bị KERN-EXEC nữa không nhé.

Hoặc tốt nhất là bỏ dấu kiểm ở Keep Playlist và cả dấu kiểm ở Disable Media Library đi :)

Cám ơn bạn, mình đã làm thử và đã tạo, play, thao tác trong playlist dc rồi nhưng KERN-EXEC thì lâu lâu nó vẫn cứ lỗi.

Son_Nguyen

Hehe, em đã thử theo cách của anh rồi anh Tú ạ, vẫn bị lỗi như thế, thôi kệ, chắc đây là căn bệnh khó chữa rồi!!:(

suvuong

Mặc dù đã chép cả 2 file .mkv & .srt vào chung folder , nhưng tôi vẫn không xem được subtitile ? Xin các pro chỉ giúp.

tonlu

mới xài P990i nên cho mình hỏi câu hơi gà tí. Mình xài chương trình mặc định của P990i để vô youtube, click vào mấy cái videoclip thì nó hiện ra chương trình viedeo player để chạy, nó chạy mà hông có hình. Nên mình cài Coreplayer, nên g muốn xem youtube bằng coreplayer thay cho chương trình đó như thế nào ? thks.:)

Chỉnh sửa cuối: