• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

Namnet

Cmd>password BsaD5SeoA
Pass.

+ SD Controller init

- SD Controller init

+StorageInit

SDInit+++
SDCmd8 Command response time-out. MMC_STAT = 80
SDInit - SD ver1.0
SDCmd1 Command response time-out. MMC_STAT = 80
SD clock to 24MHz
***** user area size = 0xF400000 Bytes

SDInit---
SDInit OK

g_cKeyCardSecurityLevel = FF

HTCEType (0x1)(Operation mode flag): cOpModeFlag=(0x0).

Type (0x2)(Back color flag): cBackColorShowFlag=(0x1).

Type (0x5)(Background color value): g_wBColor=(0xC618) (0xC0C0C0).

HTCST
Cmd>ruurun 0

Cmd>ResetDevice

Đã làm như vậy rồi mà máy vẫn không up rom từ thẻ được! đã Chép File Rom từ RUU_Elfin_DOPODASIA_WWE_2.20.707.1B_4.1.13.51_03.07.90_BLUE_Ship_Reduced đổi tên ELF0IMG.nbh; mà cũng không được không biết còn lý do nào nữa đây! Anh Em cho ý kiến với! hôm nay PM cho Man mấy cũng ko được chắc Man nghĩ cuối tuần rồi! hhuhuu
IPL:1.11.0002 và SPL:1.11.0000

ngocthang35

Cháu cám ơn chú Quang đã góp ý ah! Cháu đã thử rồi. Những nơi mà các điện thoại khác sóng vẫn ngon lành (gần như căng đét) thì đt của cháu toàn báo sóng ảo (không gọi được) hoặc No signal.. Cháu đã up thử nhiều bản Rom, hiện tại đang dùng WM 6.1 mới nhất của chú nhưng không ăn thua.

ngocthang35

Cháu có mang ra ngoài thợ xem thì hình như họ bảo là IC sóng gì đấy, nó phát sóng rất kém. :-< có lẽ cháu phải thay IC khác rồi.. hix

Chào các bác em có việc cần các bác giúp em đang dùng 2 máy một là HTC Touch và N70. Em muốn gửi toàn bộ danh bạ từ con HTC Touch sang con N70 bằng Bluetooth có được không hả các bác ? và em phải làm như thế nào ?:-??

8XMOBILE

Mình đang bị 1 cây Touch II , bật Wifi dc nhưng chỉ hiển thị cột sóng thôi , khi bật Wifi lên thì ko thấy chọn mạng và có tín hiệu gì cả . Đã Up nhiều ROM nhưng ko kết quả . Có ai gặp tình trạng này chưa ?:-??

bestofstrongman

bạn vô fần wifi thử xem. lần mò trong đó xem nó ra ko? chứ mình turn on wifi lên cũng chỉ có cột sóng, dù đang ở ngay cục phát sóng mà mình fải vào lần lượt wifi LAN ùi vào mục wifi để chọn. vô trong cái fần hiện ra đống list các wifi available á

xiliet123

Xin giúp đở về wifi trên Elf

Em đan xài con touch1 đan sử dụng bình thường em xài được 6 tháng rồi sao hôm nay tự nhiên bật lên kết nối wifi đàn hoàn mà vô internet thì kh được đã up nhùi rom để test nhưng điều bị như vậy em đã thử wifi ở nhùi nơi điều như vậy hok lẽ con toutch của em hư rồi hả mấy anh chỉ em cách khac phục em cám ơn nhùi :|

danh12

cứu em với máy em dạo này sạc xong,em để máy tắt màn hình nhưng lát hồi sau em coi lại thì máy chỉ còn 79% sau đó pin rớt rất nhanh nhhưng khi em để cho chết độ thấp nhất độ sáng đèn màn hình thì pin từ 40 % xài đc tới chiều ,các bác bít cách gióup em với em sạc wa usb cái đồ sạc em die rồi bác nào b1it chổ bán pin hay đồ ậc chỉ em với nha em ở hcm em xài htc touch đó ạ

XuanTruong

Super V.I.P
cứu em với máy em dạo này sạc xong,em để máy tắt màn hình nhưng lát hồi sau em coi lại thì máy chỉ còn 79% sau đó pin rớt rất nhanh nhhưng khi em để cho chết độ thấp nhất độ sáng đèn màn hình thì pin từ 40 % xài đc tới chiều ,các bác bít cách gióup em với em sạc wa usb cái đồ sạc em die rồi bác nào b1it chổ bán pin hay đồ ậc chỉ em với nha em ở hcm em xài htc touch đó ạ

Bạn qua bên khu vực Trung tâm thương mại PV để tham khảo và hỏi mua những thứ đó nhé! Chúc vui!;;)

danh12

à anh bít chổ nào bán tai nghe cho htc touch ko ạ hay jack chuyển củng đc ạ.Mà trung tâm thương mại PV là phong vủ hả anh

T

tit_nguyen60

Guest
HTC Touch FLO dùng rất hay, rất có thể máy đã có vấn đề từ khi chưa tới tay người mua. Mình dùng nó thấy cực hay luôn, cài vô biên nhiều PM trên thẻ trên máy thoải mái. Thậm chí, khi HR xong chạy các PM cài trên thẻ vẫn tốt, chẳng phải quan ngại gì. Còn nếu sợ khi HR mất hết dữ liệu thì chỉ việc dùng thêm PM SpriteBackup là ổn ngay. Kinh nghiệm cho thấy khi dùng SpriteBackup thì nên đặt Schedule cho nó backup hằng ngày. Nếu chẳng may máy bị treo hay hoạt động có vấn đề cần phải HR thì cứ việc HR sau đó Restore dữ liệu từ file backup là ok. Chúc vui vẻ với HTC Touch FLO

T

tit_nguyen60

Guest
Ngay trong Favorite Internet của HTC Touch FLO đã có tích hợp sẵn cả 1 trang web down PM dùng cho chính cái HTC đó, có hàng trăm PM free luôn.

emcobietgidau

Các bác ơi. Em mới dùng con HTC Touch P3450. E nghe nhạc trên thẻ nhớ thì nó giật đùng đùng luôn. Đó có phải do đặc điểm máy nó thế hay là do máy bị lỗi? Các bác chỉ dùm e với. Thanks

bestofstrongman

Các bác ơi. Em mới dùng con HTC Touch P3450. E nghe nhạc trên thẻ nhớ thì nó giật đùng đùng luôn. Đó có phải do đặc điểm máy nó thế hay là do máy bị lỗi? Các bác chỉ dùm e với. Thanks

bạn thử up rom khác hay xài soft nghe nhạc khác xem coi thế nào?? hùi trc con exec của mình nghe bằng coreplayer cũng thỉnh thoảng bị giật...

minhcanvao

cho mình hỏi với,sao máy touch2 của mình ko có kính che chắn ở ống kính chụp ảnh nhỉ,mình mở lắp đằng sau ra thi thấy có chỗ lõm ở phần ông kính như là chỗ đấy có kính che ấy,nhưng ma mình thi ko thấy đâu cả,mình có thể cho tay qua lại cái lỗ của lắp đằng sau được cơ mà,nêu ko co kính chắn để ở đấy thì dùng lâu rồi kiểu gì cũng bị sước ống kính máy ảnh mất

GinTonic

cho e hỏi chút, máy của e là tuoch 2 sau khi e cai sòt font va keybroad tiếng Hàn vô xong soft-rest lai may, may chỉ chay tới chử HTC rùi đứng cứng ngắc luôn.Có bro nào đã từng bị trường hợp này chưa? Có ai biết xin vui lòng giúp e zới.Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người

Nemmatlanh

cho e hỏi chút, máy của e là tuoch 2 sau khi e cai sòt font va keybroad tiếng Hàn vô xong soft-rest lai may, may chỉ chay tới chử HTC rùi đứng cứng ngắc luôn.Có bro nào đã từng bị trường hợp này chưa? Có ai biết xin vui lòng giúp e zới.Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người

Trường hợp này là do máy bị đụng soft bạn ạ,nên cách duy nhất để có thể vào được Today lúc này là bạn HR lại máy bằng bàn phím cứng:
Mã:
giữ đồng thời 2 phím Send (màu xanh) và End (màu đỏ) rồi dùng bút chọc và nhả nút Reset (ở đít máy) trong lúc vẫn giữ 2 phím trên cho tới khi xuất hiện màn hình thông báo thì nhấn núm Action (núm trắng giữa) để máy hard reset

chuppy

Chào cả nhà
Mình đang xài con HTC touch II, mình kết nối wifi được nhưng không thể connect vào web được, ai giúp mình cài đặt cái connection với?

PhamHien

à anh bít chổ nào bán tai nghe cho htc touch ko ạ hay jack chuyển củng đc ạ.Mà trung tâm thương mại PV là phong vủ hả anh

Sạc qua USB thì thường thấy Pin tăng nhanh, nhưng sau khi rút ra thì nó lại sụt! Có lẽ nó chie báo ảo vậy thôi! Bạn nên tìm mua sạc chuẩn cho máy nếu không sẽ ảnh hưởng tới pin. Tốt nhất sau khi mua đc sạc thì tắt chế độ sạc khi cắm Synch đi.
- Tìm trong TT thương mại trên diên đàn này. Chỗ có thể hỏi mua, bán đó.