• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

PhamHien

Hôm nay mình đã lên tận Tp HCm để thử trường hợp wifi của máy mình.
- Kết quả cho thấy máy mình truy cập tốt qua tất cả mọi Modem ở 3 nơi, nhưng sao khi về nhà thi vẫn không thể kết nối Modem tại nhà được, có lẽ IP không tương thích chăng...

Theo mình nghĩ như vậy chắc chắn là do máy bạn chưa nhận IP của Modem nhà bạn. Bạn có thể kiểm tra và chỉnh chọt một số Options này xem sao:

1. Kiểm tra:
- Chọn Connections/ Wireless LAN(Khi máy đang bật Wless và MODEM đang on).
- Chọn Advanced và xem có các thông số : Status, MAC, IP không. Kiểm tra xem có phải đó là IP nhà bạn. Nếu không thì nhấn vào Renew IP

2. Tuỳ chọn: (Configure for Networks)
- Chọn Connections/ Wi-fi(Khi máy đang bật Wless và MODEM đang on).
- Tại ô Wireless/ Networks to access bạn chọn: All Available sau đó nhấn Search for Networks xem nó có tìm thấy modem nhà bạn không

Mình chỉ dùng Wifi mọt hai lần gì đó nên không nhớ rõ nhưng bạn cứ thử mấy cái đó xem

anhvktxd

Em đang dùng con HTC Touch. Không hiểu vì lý do gì em không thể thay đổi được nhạc chuông gọi đến em đã chỉnh trong phần sound & Notification hoặc em set thẳng trực tiếp từ bài hát cũng không được ( Em đã soft reset ). Em chưa HR nhưng em nghĩ đó là giải pháp cuối cùng thôi bác nào biết bệnh này như thế nào bảo giúp em với :(

Tôi cũng mới sử dụng HTC thôi nhưng phần nhạc chuông này đã đổi được rồi, bạn thử copy bài hát cần làm chuông vào mục: Storage Card/MyDocument xem. HTC của tôi copy vào đó là có thể lên nhạc luôn.

ninhpt

Hỏi về Pin Trên máy HTC sau khi up ROM

Máy em là HTC ELF sau khi up bản ROM V51 của bác PhamQuang mọi thứ đều OK hết chạy rất là ngon nhưng em có những vướng mắc sau mong các pác giúp đỡ em một chút:
- Chạy rất là tốn Pin;
- Chương trình Active Sys không hiểu sao cứ luôn luôn chạy (tắt được một lúc lại chạy mặc dù em đâu có cắm với máy tính);
- Khi gửi SMS nó cứ lưu lại tin mình vừa gửi vào Inbox.
Mong các pác giúp em vì em là lính mới món này rất là dốt.
Cám ơn các pác trước

hatu

Hi all,

mình dùng Touch II + Viettel Mobile, ko hiểu sao ko thể gọi được 199 (dịch vụ pay199). 198 thì lại gọi bình thường . SIM này lắp sang máy Nokia, Samsung, LG đều gọi được.

Mong được trợ giúp.

Thanks.

có bác nào xử lý được chưa ? giúp mình với .

PhamHien

Máy em là HTC ELF sau khi up bản ROM V51 của bác PhamQuang mọi thứ đều OK hết chạy rất là ngon nhưng em có những vướng mắc sau mong các pác giúp đỡ em một chút:
- Chạy rất là tốn Pin;
- Chương trình Active Sys không hiểu sao cứ luôn luôn chạy (tắt được một lúc lại chạy mặc dù em đâu có cắm với máy tính);
- Khi gửi SMS nó cứ lưu lại tin mình vừa gửi vào Inbox.
Mong các pác giúp em vì em là lính mới món này rất là dốt.
Cám ơn các pác trước

1. Khả năng bạn chạy nhiều chương trình mà không thoát hẳn nên để chúng chạy ngầm gây nhanh hao pin
2. Không hiểu sao Active luôn chạy!!
3. Tin nhắn của bạn ở dạng Thread nên nó lưu lại toàn bộ tin đã gửi và tin gửi đến giữa hai người. Giúp bạn dễ dàng theo dõi như cuộc "chat"

ninhpt

Thứ nhất các chương trình em đều tắt rất cẩn thận bằng cách vào task maneger
Thứ hai là cái Active cứ tắt đi một lúc kiểm tra lại em lại thấy nó đang chạy
Thứ 3 để khắc phục thì làm thế nào pác

LuongQuang

Super V.I.P
Có thể do 1 chương trình nào đó có tính năng cập nhật qua mạng gây ra, bạn thử bỏ cái HTC Home đi rồi kiểm tra xem có còn bị hay không, nếu có cài đặt GPRS thì đừng chọn AutoConnect nữa.

Còn việc tốn pin có thể 1 phần do bản ROM nhưng để đổi lấy tốc độ, giao diện đẹp thì đó cũng là chuyện đương nhiên thôi! =D>

Move vào Topic Thảo luận sử dụng nhé! ;)

huysmall

Có thể do 1 chương trình nào đó có tính năng cập nhật qua mạng gây ra, bạn thử bỏ cái HTC Home đi rồi kiểm tra xem có còn bị hay không, nếu có cài đặt GPRS thì đừng chọn AutoConnect nữa.

Còn việc tốn pin có thể 1 phần do bản ROM nhưng để đổi lấy tốc độ, giao diện đẹp thì đó cũng là chuyện đương nhiên thôi! =D>

Move vào Topic Thảo luận sử dụng nhé! ;)

Bro LuongQuang nói chí lý. Phiên bản ROM đẹp và chạy nhanh thì chắc chắn ăn pin cũng nhiều hơn trước rồi. Bù qua sớt lại. hì. Nếu thích dùng bản ROM này của bác PhamQuang thì bro nên sắm thêm pin dung lượng cao cho nó là OK thôi. Mọi việc đều trong tầm tay.

headone

Bro LuongQuang nói chí lý. Phiên bản ROM đẹp và chạy nhanh thì chắc chắn ăn pin cũng nhiều hơn trước rồi. Bù qua sớt lại. hì. Nếu thích dùng bản ROM này của bác PhamQuang thì bro nên sắm thêm pin dung lượng cao cho nó là OK thôi. Mọi việc đều trong tầm tay.

pin dung lượng cao có phải hàng chính hãng không hay là hàng OEM, hãng làm OEM? có an toàn không?(chập, cháy nổ...)
giá? hiệu năng (xài mấy ngày)? độ ổn định? VD để xài cho HTC Touch

làm ơn PM, Thanks

PhamHien

He..he..bác này đi đâu cũng thấy "lái" người ta đến việc " sắm pin dung lượng cao".

Đúng là một số bản ROM gặp tình trạng pin nhanh hết và nóng máy. Còn việc SMS dạng threading, theo mình để vậy cũng hay chẳng qua bạn chưa quen đó thôi. Còn muốn tắt nó có thể chỉnh reg được

headone

Trên này mình thấy nhiều bạn cứ thắc mắc cái vụ Touch 1 hay 2, để thuận lợi cũng như khỏi mất công các bạn nên coi topic này, trong đó có tool(công cụ) để kiểm tra tất cả các thông số về ĐT của bạn
http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=32058

công cụ này do Fanxien đưa lên, xin cảm ơn Fanxien

huysmall

He..he..bác này đi đâu cũng thấy "lái" người ta đến việc " sắm pin dung lượng cao".

Đúng là một số bản ROM gặp tình trạng pin nhanh hết và nóng máy. Còn việc SMS dạng threading, theo mình để vậy cũng hay chẳng qua bạn chưa quen đó thôi. Còn muốn tắt nó có thể chỉnh reg được

hì bro fanxien. Thế chẳng lẽ hết pin thì lại chịu khó sạc hoài huh bro? heheh. Bro fanxien mà có nhu cầu Huy sẽ để cho 1 giá hữu nghị vì sự nghiệp đóng góp phát triển ROM cho toàn thể pdaviet. :)

PhamHien

hì bro fanxien. Thế chẳng lẽ hết pin thì lại chịu khó sạc hoài huh bro? heheh. Bro fanxien mà có nhu cầu Huy sẽ để cho 1 giá hữu nghị vì sự nghiệp đóng góp phát triển ROM cho toàn thể pdaviet. :)

Hiện tại pin Touch của em dùng khá tốt. Có lần up ROM xong, máy nóng ran, pin 100 per mà một hai tiếng sau chỉ còn vài per. Giờ thì ngon rồi. Chỉ có pin của con Himalaya là kém thôi, chóng hết quá :p

ninhpt

Nhưng cái trên em đã giải quyết xong, em có vấn đề mới này mong các pác chỉ bảo cặn kẽ:

em không cấu hình đc quả Weather.
P/M pác có pin dung lương cao cho con Touch I ko?

PhamHien

Nhưng cái trên em đã giải quyết xong, em có vấn đề mới này mong các pác chỉ bảo cặn kẽ:

em không cấu hình đc quả Weather.
P/M pác có pin dung lương cao cho con Touch I ko?

Trên tab Wheather của HTC Home, bạn nhấp vào "Select your city here".Sau đó chọn tên TP nơi bạn muốn có thông tin thời tiết (list theo anphabetical), VD: Hanoi-Viet Nam rồi chọn "select". Khi hoàn tất, máy sẽ tải info về và hiển thị trên màn hình.

Chú ý: trước đó máy bạn đã cài GPRS hoặc kết nối internet qua WiFi hay Sync

khoinguyen031

Group và đặt nhạc chuông theo group ?

Trước đây dùng dòng NOKIA! tôi đặt danh bạ theo group và mỗi group là một nhạc chuông. Thế nhưng khi đổi sang HTC touch thì lại không tìm thấy chức năng này.
Các Bác nào biết xin chỉ dẫn giúp
Cảm ơn rất nhiều

PhamHien

Trước đây dùng dòng NOKIA! tôi đặt danh bạ theo group và mỗi group là một nhạc chuông. Thế nhưng khi đổi sang HTC touch thì lại không tìm thấy chức năng này.
Các Bác nào biết xin chỉ dẫn giúp
Cảm ơn rất nhiều

Không có sẵn chức năng này trên Touch nhưng bạn có thể dùng phần mềm để đăth nhạc chuông cho nhóm được mà

khanh_hot

tốt nhất bác nên gỡ bõ nó đi,có đầy đủ rồi cài thêm làm gì nữa vậy bác

khanh_hot

bạn chọn Connections/ Wi-fi chọn tiếp Wireless/ Networks to access chọn vào chữ :All Available ,là máy có thễ nhìn thấy tất cã sóng wifi đó bạn .chúc may mắn

mobiAnd

Chơi video bị giựt?

Vấn đề là các file mp4 của tôi khi play bằng Windows Media Player hình ảnh không mượt mà hơi giựt giựt, trong khi âm thanh thì bình thường. Các file mp4 này dung lượng từ 8MB -> hơn 30MB.

Các bạn có bị tình trạng này không? Hỏi để chắc là máy tôi không bị hỏng. :)