• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOUCH

leehung126

Như bác Quang đã nói ở trên, bạn nên tìm lại bài hướng dẫn up rom từ màn hình bootloader nằm ở ngoài. Có thể đúng là bạn chưa Unclock CID đó, nên tìm hiểu thêm nhiều tài liệu từ nhiều nguồn khác như tinhte.com, gsm.com.vn nhé bạn. Mình cũng đang xài Touch2, bỏ công ra 1 tuần tìm tài liệu, đoc kỹ hướng dẫn mới làm, kết quả là thành công 100%. Chỉ cần bạn cố gằng tìm hiểu thôi. Chúc bạn thành công.

S

saudoi

Guest
CÁC BÁC Ơi CỨU EM VỚI
Tình hình là em có con elf, không hiểu nó ăn phải cái gì mà bây giờ em gọi thi bên kia vẫn nghe to rõ ràng mà bên em thì cư như là ở bên Xã Đàn ý, cũng may là chi điếc chứ chưa câm, tình hình là không nghe được người bên kia nói gì, có thần y nào cứu em với không?:(( ah thêm chút thông tin là nghe nhạc vẫn bình thường các bác ạ nghe to rõ cả hai loa thế mới bó tay em không cơ chứ

PhamHien

CÁC BÁC Ơi CỨU EM VỚI
Tình hình là em có con elf, không hiểu nó ăn phải cái gì mà bây giờ em gọi thi bên kia vẫn nghe to rõ ràng mà bên em thì cư như là ở bên Xã Đàn ý, cũng may là chi điếc chứ chưa câm, tình hình là không nghe được người bên kia nói gì, có thần y nào cứu em với không?:(( ah thêm chút thông tin là nghe nhạc vẫn bình thường các bác ạ nghe to rõ cả hai loa thế mới bó tay em không cơ chứ

Bạn thử lấy tai nghe cắm vào gọi thử, rồi rút ra vài lần như thế xem sao. Hoặc Hard reset thử nhé

tungvu1987

CPU : OMAP 850
SPEED :201
RAM : 128
FLASH : 256
DATA BUS 16 BIT
STROGAE SIZE : 143.23MB
240X320

MODEL NO : ELF0200
PLATFORM :pOCKET PC
win 6.0 professional
ce ó 5.2.1620(build 18125.0.4.2)

mình đã ghi đầy đủ cho các bác dễ nhìn ra! hic!

Mình cũng dùng HTC Touch Tedbaker nè. Up Uspl và hardslp như trên box đã hướng dẫn là thoải mái up các rom mới thôi, làm 1 lần cho mãi mãi :))
Còn chuyện phải unlock thì máy nào mới mà chả thế, đặc biệt là HTC. Dù bạn có đổi sang dòng máy khác thì trừ khi người trước đã unlock, nếu không vẫn phải làm để up lên các bản 6.x

huytuan1

Bác PhamHien oy!.Bác có thể tìm giúp em bản ROM gốc cho con HTC touch 2 được ko ạ!.Em định up ROM nhưng ko có bản gốc nên hơi sợ.

Device ID: ELF010050
CID : DOPOD001

IPL: 2.20.0002
SPL: 2.20.0000

Model No. : ELF0300
Part Number : 99HEH084-00

Em cảm ơn ạ!

lntcnn

Mong các bác giúp em!

Em dùng touch II với các thông số IPL/SPL: 2.20.0002/2.20.0000, em muốn chạy USPL theo hướng dẫn của bác Phạm Quang nhưng chỉ đến khi hiện cửa sổ DOS, đến step 2 thì nó báo: 15 % The system cannot find the path specified, 25 The system cannot find the path specified .... đến 100% nó nhảy sang step 3 sau đó yêu cầu Enter để thoát và không thấy hiện màn hình tiếp theo như hướng dẫn (http://pdaviet.net/showthread.php?t=24390). Kết quả là bằng 0 các bác ạ.
Một điều nữa em muốn hỏi các bác là em chạy chương trình MTTY, nếu chạy ỏ WinXP thì bình thường nhưng em mới đổi cái PC nó lại chạy VISTA thì ko thấy hiện phần USB trong Port, các bác đã gặp trường hợp này chưa ạ?
Mong các bác giúp em: Hai vấn đề trên là do đâu và cách khắc phục như thế nào ạ?
Rất mong các bác giúp đỡ em!

duongthanhson

HTC ELF KHÔNG UP ROM ĐƯỢC

Con Htc elf của em sau khi up rom nhiều lần,đến hôm qua em up lại cái rom gốc RUU_Elfin_DOPODASIA_WWE_2.20.707.1B_4.1.13.51_03.07.90_BLUE_Ship_Reduced thì máy kg thể nào vào win được nửa:( ,mà chỉ boot tới smart mobility rồi thôi,khi em hardreset trên màn hình bootloader ,tuy là em đã chạy ELF_USPL_v1.0_POF rồi nhưng phiên bản nó kg là 1.11. nữa mà hiện lên như vậy
IPL 2.20.0002,
SPL 2.20.0000
vậy có nghĩa là sao vậy bác nào cho em lời khuyên để em khắc phục lổi này với,em mất an mất ngủ với con htc p3450 này quá rồi
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

PhamHien

Con Htc elf của em sau khi up rom nhiều lần,đến hôm qua em up lại cái rom gốc RUU_Elfin_DOPODASIA_WWE_2.20.707.1B_4.1.13.51_03.07.90_BLUE_Ship_Reduced thì máy kg thể nào vào win được nửa:( ,mà chỉ boot tới smart mobility rồi thôi,khi em hardreset trên màn hình bootloader ,tuy là em đã chạy ELF_USPL_v1.0_POF rồi nhưng phiên bản nó kg là 1.11. nữa mà hiện lên như vậy
IPL 2.20.0002,
SPL 2.20.0000
vậy có nghĩa là sao vậy bác nào cho em lời khuyên để em khắc phục lổi này với,em mất an mất ngủ với con htc p3450 này quá rồi
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Bản ROM đó có thể không phải là bản ROM gốc tương ứng với máy bạn. Nên khi bạn up nó thì bị treo do mất USPL mặc dù trước đó bạn đã tạo được!

Hãy tham khảo các cách cứu máy đã viết nhé!@

DungNv

Hỏi về HardSPL cho Touch II

Máy mình dùng device info thì nó như ảnh trên, bản rom:
ROM véion: 3.07.707.02
date: 10/25/08
radio: 03.34.90.

Máy mình vừa mới mua, chưa làm gì cả, như thế này thì muốn up ROM có phải unlockCID và HardSPL không nhỉ???

PhamHien

Có đấy bạn ạ! bạn hãy chạy tool Hard SPL 3.07 sau đó có thể up ROM khác vào máy! Up ROM chỉ để vọc máy cho biết chứ còn bản ROM gốc trên máy rất ổn định. Nếu xác định chỉ để dung thì không nhất thiết phải up ROM để tránh rủi ro

TranHuyen

Em đã UP ROM 6.5 cho Touch I rồi . kết quả tốt nhưng Ram còn ít quá nên lại cho về Ship Rom còn con Touch II thì chối quá. Cho đến ngày hôm nay cũng chưa UP ROM 6.5 được. Bác Quang giúp em chi tiết thứ tự, chứ em UP ROM 6.5 cho TOuch II mà chưa được. Trong khi đó cũng đã từng sài rất nhiều PPC rồi. Thật buồn.:((

DungNv

Chào các bạn, mình có một vấn đề là máy Touch II của mình có sẵn giao diện Manila TouchFlo 2D, giao diện này ở Tab Program Launcher chỉ cho add những ứng dụng đã được cài đặt, còn những ứng dụng không cần cài, chỉ cần copy là chạy ko làm sao đưa được vào tab này. Có ai giải quyết được vấn đề này giúp mình với...! Thank.!

marionnet

Cho mình hỏi, IPL: 2.20.0002 và SPL: 3.07.cmonex thì mình đã có thể up các ROm đã cook trong diễn đàn dc chưa? Mình chưa up ROM bao jo, nên mong các bạn chỉ dùm. Thanks

zikzakzik

Chào các bạn, mình có một vấn đề là máy Touch II của mình có sẵn giao diện Manila TouchFlo 2D, giao diện này ở Tab Program Launcher chỉ cho add những ứng dụng đã được cài đặt, còn những ứng dụng không cần cài, chỉ cần copy là chạy ko làm sao đưa được vào tab này. Có ai giải quyết được vấn đề này giúp mình với...! Thank.!
bác thử paste shortcut vào /windows/startmenu/programs chưa dzy?
Các bác cho e hỏi có phải cảm ứng touch của elfin kém iphone nhiều ko? e phải miết mạnh nó mới ok chứ ko vuốt nhẹ như iphone đc ?! trong khi cảm ứng kiểu móng tay với bút chấm thì cực nhạy chả có j phải chê trừ việc nó ko "mềm mềm" như dòng o2 hồi xưa :D

PhamHien

bác thử paste shortcut vào /windows/startmenu/programs chưa dzy?
Các bác cho e hỏi có phải cảm ứng touch của elfin kém iphone nhiều ko? e phải miết mạnh nó mới ok chứ ko vuốt nhẹ như iphone đc ?! trong khi cảm ứng kiểu móng tay với bút chấm thì cực nhạy chả có j phải chê trừ việc nó ko "mềm mềm" như dòng o2 hồi xưa :D

Có thể bạn nên tìm hiểu về cảm biến, cảm ứng. Mình có thấy mọi người nói:
- Cảm ứng iPhone là cảm ứng nhiệt- điện trở
- Cảm ứng WM là cảm ứng lực - điện trở

Vì vậy, cách tác động hoàn toàn khác nhau:
- iPhone: móng tay hay vật cứng sẽ ko ăn
- WM: dùng lực của stylus hoặc bất kỳ vật nào và tất nhiên không thể nhạy bằng iphone rồi

Ngoài ra còn các nguyên nhân khác khiến WM ko nhạy đó là do bản ROM, do lớp dán màn hình...

marionnet

Cho mình hỏi, IPL: 2.20.0002 và SPL: 3.07.cmonex thì mình đã có thể up các ROm đã cook trong diễn đàn dc chưa? Mình chưa up ROM bao jo, nên mong các bạn chỉ dùm. Thanks

ai trả lời giúp tôi với

PhamHien

ai trả lời giúp tôi với

Theo thông số thì máy bạn đã chạy HARDSPL 3.07 như vậy bạn đã có thể up ROM trong diễn đàn này. Tuy nhiên để thuận tiện hơn thì bạn nên tìm IPL 3.07 để nâng lên cho đồng bộ.

marionnet

Bạn có thể up cho mình chương trình IPL đó được ko? Mình đã tìm trong diễn đàn nhưng ko thấy (hoặc có thể là do mình ko bik) Thanks bạn trc nhé.