• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

hungvndc

Lính mới xin được chỉ bảo.
Em mới dùng Atom thường có điều thắc mắc. Khi vào Start\Setting\Buttons em thấy hiện ra danh sách các nút để lựa chọn chức năng. Cái nút thứ tư từ trên xuống là nút Voice speed dial nhưng em chăng hiểu là cái nút nào trên máy cả. Bác nào biết bảo em với. Cám ơn nhiều!

tetbayba

Lính mới xin được chỉ bảo.
Em mới dùng Atom thường có điều thắc mắc. Khi vào Start\Setting\Buttons em thấy hiện ra danh sách các nút để lựa chọn chức năng. Cái nút thứ tư từ trên xuống là nút Voice speed dial nhưng em chăng hiểu là cái nút nào trên máy cả. Bác nào biết bảo em với. Cám ơn nhiều!

Bạn bấm và giữ nút giảm âm lượng (nút dưới bên hông trái).

tetbayba

Hi các Bác,
trong Atom, chương trình camera chi cho phép quay dc file max 300k, co soft này dùng cho Atom - camera Ok nhỉ, coolcamera hình như không chạy với Atom
thanks
Cái này là do bạn đang để ở chế độ quay phim cho MMS. Bạn chọn lại Video bình thường thì sẽ không giới hạn dung lượng và thời gian quay.

tetbayba

Em dùng con O2 ATOM (đời đầu), phần Contact trong máy lưu hơn 700 số điện thoại. Nay em mới sắm thêm con Nokia nữa, muốn copy contact từ máy ATOM sang sim rồi chuyển sim đó sang Nokia để tiện sử dụng nhưng tìm mãi không thấy chức năng này. Có huynh nào biết vụ này không thì chỉ giáo giúp em. Xin đa tạ các huynh.
linhmoitote@gmail.com
Sẵn có freeware này nên gửi tặng bạn luôn,
PPCContactsMgr v1.6 sẽ tạo 1 số Plug-in trong menu Pop-up của trình quản lý danh bạ: Select All Contacts, Delete Selected Contacts, Add Sec. Contacts to SIM

tetbayba

Các bác cho em hỏi cái, em vừa uprom cho con Atom, cái ROM mới này xài OS của Atom Life, nên các ứng dụng trong ROM cũng của Atom life. Hồi trước trong ROM của Atom có chương trình SIM contact (dùng để chép số từ SIM vô máy), nhưng giờ sau khi uprom mới thì không có chương trình này nữa, em không biết làm sao để copy các số từ SIM vô máy. Bác nào biết chỉ dùm em cái.
Bạn thử dùng freeware: HTC SIM-Manager v6.10
Cái này không cần cài đặt, chỉ chạy trực tiếp file EXE, có thể chỉnh sửa danh bạ trực tiếp trên SIM và copy 1 hay toàn bộ danh bạ tới máy (công dụng như trình SIM Manager cùa WM 2003).

ntky

Main của Atom cần phải có dung lượng trống khoảng bao nhiêu MB (bao nhiêu %)để làm việc đạt hiệu quả vậy anh em?Main của Atom của mình chỉ còn trống 34%,như thế có ổn không vậy?Chia sẻ cho mình chút kiến thức nhé.
Thanks rất nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Main của Atom cần phải có dung lượng trống khoảng bao nhiêu MB (bao nhiêu %)để làm việc đạt hiệu quả vậy anh em?Main của Atom của mình chỉ còn trống 34%,như thế có ổn không vậy?Chia sẻ cho mình chút kiến thức nhé.
Thanks rất nhiều.

Main của bạn còn thừa 14M như vậy là hơi ít thường thì để khoảng 17 - 18% thì máy sẽ truy suất sẽ nhanh và ổn định bạn ạ. Thân!!!

tiennam

Bạn ơi, ý của Bác SM Utxd đúng rồi, có thể bạn chưa rõ! Bạn dùng chương trình Resco Explorer, vào Windows\Start Menu\Programs\ (rồi nhấn và giữ file muốn xóa --> delete)
Bạn nhé!

Chương trình này mình down về máy dùng, nhưng nó không chạy, có lúc nó chạy được 1 lúc nhưng lại bị đơ máy

Chương trình này mình down về máy dùng, nhưng nó không chạy, có lúc nó chạy được 1 lúc nhưng lại bị đơ máy
Resco là phần mềm duyệt file phổ biến nhất mà ko chạy là máy bạn có vấn đề rồi, chắc phải HR lại thôi!

lewuy

hix, cái Wifi con AtomExec của mình yếu xìu hay là bị làm sao ấy... trong cùng một nơi, mấy cái laptop của mấy thằng bạn toàn bắt sóng được excellent, mà máy mình chẳng nhận được tín hiệu nào cả :(( các bác có cách nào chỉ giúp với :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
hix, cái Wifi con AtomExec của mình yếu xìu hay là bị làm sao ấy... trong cùng một nơi, mấy cái laptop của mấy thằng bạn toàn bắt sóng được excellent, mà máy mình chẳng nhận được tín hiệu nào cả :(( các bác có cách nào chỉ giúp với :(

Đúng như bạn nói mình cũng đã dùng dòng atom này và thấy như vậy cái này nó thuộc về phần cứng bạn ạ nên không khắc phục được. Thân!!!!

ntky

Con Atom của mình xạc pin đầy 100% nhưng để sau một đêm (từ 20h30 đến 6h sáng) và không sử dụng thì pin chỉ còn 62%.Như thế là pin đã có vấn đề phải không anh em?Lúc trước mình cài Spb Pocket plusSpb Dairy thì sau một đêm chỉ mất 17%,và giờ cài Resco Today plugin thì pin xuống nhanh như thế, có khi nào Resco Today Plugin gây tốn pin nhiều không vậy?
Thanks rất nhiều.

Nemmatlanh

Con Atom của mình xạc pin đầy 100% nhưng để sau một đêm (từ 20h30 đến 6h sáng) và không sử dụng thì pin chỉ còn 62%.Như thế là pin đã có vấn đề phải không anh em?Lúc trước mình cài Spb Pocket plusSpb Dairy thì sau một đêm chỉ mất 17%,và giờ cài Resco Today plugin thì pin xuống nhanh như thế, có khi nào Resco Today Plugin gây tốn pin nhiều không vậy?
Thanks rất nhiều.

Để so sánh thì RescoPlugin sẽ nhẹ hơn spb rất nhiều,nên sẽ không có chuyện tốn pin hơn được nhé.Trước kia Pin của bạn để qua 1 đêm mà giảm tận 17% thì đã bị hiện tượng chai rồi đấy.Đến bây giờ thì bạn có thể thay Pin đi được rồi.Thân!

hcqp

Cho em hỏi: Con Atom của ông anh mình khi để mức loa tối đa và gọi điện thì ở bên đầu dây kia nghe tiếng vọng rất khó chịu. Nếu hạ xuống khoảng 2 nấc thì sẽ hết nhưng lại nghe nhỏ đi... Cái này có dễ khắc phục không?! Bản Rom cũng khá mới rồi (20060426). Đang dự định cài bản mới cập nhật 24072007, nhưng mới bị thêm một lỗi liệt phím gọi nên...chắc ngày mai sẽ ghé thăm bác Hữu Tiến vậy!!!

TuanQuang

tại sao minh up ROM WM6 thì xài VN font ko dc???

Bạn có up rom của PV ko? hầu hết Rom của PV là đã đc built lại và có hỗ trợ TV ,nhưng các Rom trên các 4rum khác như xda...thì ko hỗ trợ TV đâu. bạn phải cài VN font mới đc. Vn font đã có trong DS , bạn vào DS down nhé.

hainam86

Con Atom của em có một cái bệnh lạ, nhờ các bác giúp:

Em có thói quen sau khi tìm số trong danh bạ (em dùng Inesoft IAB), bấm gọi rồi dập ngay để lưu số vào cuộc gọi gần đây, nhưng cứ làm thế là danh sách cuộc gọi là hiện ra hẳn 2 cuộc của cùng số đó, nhìn ngứa mắt lại phải lạch cạch xóa.

Có cách nào khắc phục hiện tượng này k các bác?

Con Atom của em có một cái bệnh lạ, nhờ các bác giúp:

Em có thói quen sau khi tìm số trong danh bạ (em dùng Inesoft IAB), bấm gọi rồi dập ngay để lưu số vào cuộc gọi gần đây, nhưng cứ làm thế là danh sách cuộc gọi là hiện ra hẳn 2 cuộc của cùng số đó, nhìn ngứa mắt lại phải lạch cạch xóa.

Có cách nào khắc phục hiện tượng này k các bác?
Sang box phần mềm nhé bạn, post vào đây ko đúng rồi!

BaraChampion

Các bạn cho mình hỏi, con Atom của mình chưa Up Rom gì cả,nhưng nghe rất là rè,kể cả loa ngoài và tai nghe, bây h nếu mình Up Rom bản khác có khắc phục đc hiện tượng trên ko??? Thanks

Nemmatlanh

Các bạn cho mình hỏi, con Atom của mình chưa Up Rom gì cả,nhưng nghe rất là rè,kể cả loa ngoài và tai nghe, bây h nếu mình Up Rom bản khác có khắc phục đc hiện tượng trên ko??? Thanks

Nghe nhạc mà rè thì có thể là do Rom,nhưng mình nghĩ khả năng này ít lắm.Nghe qua tai nghe thì bạn nên dùng Soft nghe nhạc khác WM trên máy xem sao và cũng xem luôn bài nhạc của bạn đã được Convert chuẩn chưa.Còn nghe nhạc qua loa ngoài mà rè thì do phần cứng thôi,loa của bạn nghe nhiều chắc nó rão ra rồi.Chứ cái này khả năng do Rom là ít.Bạn thử lại xem sao nhé.Thân!

Status
Không mở trả lời sau này.