• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

shpy

Cho mình hỏi con Atom của mình tự nhiên ko thấy nghe nhạc được bằng loa ngoài nữa, nghe tai nghe vẫn OK, cuộc gọi đến vẫn có loa ngoài như bình thường nhưng bật lên nghe thì lại nghe gọi lại ko có tiếng. Mình đã Hard Reset lại máy rồi, nhưng vẫn có hiện tượng trên, mà bây giờ khi chọt vào Start nó cũng ko có tiếng nữa, trc đây thì có tiếng tách như bt, mình đã vào vần Notification chỉnh rồi, bật chức năng đầy đủ, Soft Reset rồi, nhưng vẫn ko đc, Xin chỉ cách khắc phục khẩn cấp, vì phải làm việc mà có mỗi cái máy để dùng thôi

Bạn thử vệ sinh cái lỗ cắm tai nghe. Đây thường là lỗi do lỗ cắm. Khi rút ra, nó không trả cái tiếp đểm về lại loa trong của phone. Có nghĩa là tình trạng vẫn là đang dùng tai nghe!
Có thể bạn sẽ thắc mắc là tại sao chuông điện thoại gọi đến vẫn nghe được loa ngoài. Theo mình, có một số máy, ngay cả khi cắm tai nghe, chuông vẫn đổ bên ngoài.
Để kiểm tra, bạn gọi 1 số nào đó (900 chẳng hạn) rồi bấm giữ nút gọi để nó phát loa ngoài xem.

rypnd

Ý của bạn là muốn chuyển message sang thẻ nhớ phải ko?
Đúng rồi, tôi muốn chuyển sang thẻ nhớ, thêm nữa máy của tôi cứ báo 1 new unread mesage mà trong inbox và các folder khác không còn message nào. Tôi muốn xóa trực tiếp trong bộ nhớ, nhưng ko biết nó lưu trong folder nào.
Rất mong bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều

Đúng rồi, tôi muốn chuyển sang thẻ nhớ, thêm nữa máy của tôi cứ báo 1 new unread mesage mà trong inbox và các folder khác không còn message nào. Tôi muốn xóa trực tiếp trong bộ nhớ, nhưng ko biết nó lưu trong folder nào.
Rất mong bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều

Nếu đúng vậy thì ko chuyển được sang thẻ đâu bạn, theo mình biết thì chỉ có thể chuyển email sang thẻ được thôi, nếu bạn cần thì sang topic Thảo luận về cách hack reg bàn tiếp nhé!

phuongicb

Cứu em với các bác ơi

Em mới tậu 1 con Atom Exec để xầi, nhưng từ trước đến giờ ko mấy rành về PCC nên gặp 1 lỗi thế này, máy em cài tiếng Việt, khi nhấn nút Message trên bàn phím thì nó hiện ra message có tiêu đề "Mục tiêu đường tắt" với nội dung là " Có lỗi khi mở đường dẫn hoặc định vị tên file mục tiêu". Em chẳng hiểu gì cả, mong các cao thủ giúp em xử lý vụ này vì theo em nghĩ nút Message này dùng để mở phần tin nhắn phải không các pác!
Cám ơn các pác nhiều

Em mới tậu 1 con Atom Exec để xầi, nhưng từ trước đến giờ ko mấy rành về PCC nên gặp 1 lỗi thế này, máy em cài tiếng Việt, khi nhấn nút Message trên bàn phím thì nó hiện ra message có tiêu đề "Mục tiêu đường tắt" với nội dung là " Có lỗi khi mở đường dẫn hoặc định vị tên file mục tiêu". Em chẳng hiểu gì cả, mong các cao thủ giúp em xử lý vụ này vì theo em nghĩ nút Message này dùng để mở phần tin nhắn phải không các pác!
Cám ơn các pác nhiều

Bạn dùng phần mềm tiếng Việt nào vậy? Thử chuyển sang tiếng Anh câu thông báo đó rồi post lên lại bạn nhé, nhưng vấn đề này nên sang box Phần mềm bạn nhé!

dungo2

dungo2atom

các bác ơi ! cho mình hởi tí nhé ! mình đang sử dụng con o2atom có phải dòng máy này âm thanh và loa rất tệ không? chẳng hạn như mình nghe nhạc rất nhỏ và nghe hơi rè nửa.! các bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình với !

ASAP

các bác ơi ! cho mình hởi tí nhé ! mình đang sử dụng con o2atom có phải dòng máy này âm thanh và loa rất tệ không? chẳng hạn như mình nghe nhạc rất nhỏ và nghe hơi rè nửa.! các bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình với !
Đúng là âm thanh và loa của Atom có nhỏ thật nhưng không tệ đến nổi,loa của Atom nhỏ nên chỉnh volume cũng vừa đủ nhỏ là nghe ổn thôi bạn à.

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Dòng atom nghe loa ngoài rất tệ nhưng nếu để nhỏ thì cũng đỡ vì không bị rè nhiều ngoài ra chỉnh thêm Equalizer thì cũng đỡ được chút đó bạn. Thân!!!

phuongicb

Cám ơn bạn nhiều, mình đã làm được rồi, nhưng mình vẫn còn thắc mắc là tại sao máy mình mới Hard Reset lại mà phím Message lại run chương trình Radio nhỉ? Với lại máy mình ở trong nhà thì chỉ có 1 cột sóng thôi, hoặc là mất sóng luôn, nó cứ search hoài, chán quá, mong các bạn giúp đỡ. Thanks a lot

tdchuong

Đúng là so với một số loại điện thoại nghe nhạc thì loa atom không hay nhưng cũng không đến nỗi tệ đâu bác. Nếu nghe bị rè mình nghĩ loa ngoài máy của bạn có vấn đề rồi. Bạn thử đem đi kiểm tra thử xem sao. Atom theo mình chỉ có khuyết điểm là lớp sơn bàn phím rất nhanh xuống màu dù có xài bao da và giữ gìn cẩn thận.

tdchuong

Cám ơn bạn nhiều, mình đã làm được rồi, nhưng mình vẫn còn thắc mắc là tại sao máy mình mới Hard Reset lại mà phím Message lại run chương trình Radio nhỉ? Với lại máy mình ở trong nhà thì chỉ có 1 cột sóng thôi, hoặc là mất sóng luôn, nó cứ search hoài, chán quá, mong các bạn giúp đỡ. Thanks a lot

Bạn thử up rom và radio lại thử xem. Có thể máy bị lỗi phần mềm thôi.

kitaro

Atom life bị Reset lại

xin hỏi có ai gặp trường hợp chú Atom Life trươc khi nâng cấp và sau khi nâng cấp lên WM6 khi gắn SIM Vinaphone lâu lâu lại bị Reset lại máy không ? Gắn SIM MOBI và Viettel thì không bị ? có cách nào ?

phuongicb

các bác cho hỏi cái này, con Atom Exec của em có các thông số như sau:
Radio: R060711N_MN2ARC_RS00011
ROM: 20060721B1WWE
Cho em hỏi đây có phải là bản mới nhất không vì con Atom Exec của em liên tục bị mất sóng khi ở trong nhà (nhà em ở trung tâm tp), nó cứ search mạng hoài, mừng lắm là có 1 cột sóng, mới tậu con này về xài mà bị vầy chán chết, em ở Nha Trang nên hỏi các trước khi gởi em nó cho Rồng TBD.
Thanks các bác nhiều

các bác cho hỏi cái này, con Atom Exec của em có các thông số như sau:
Radio: R060711N_MN2ARC_RS00011
ROM: 20060721B1WWE
Cho em hỏi đây có phải là bản mới nhất không vì con Atom Exec của em liên tục bị mất sóng khi ở trong nhà (nhà em ở trung tâm tp), nó cứ search mạng hoài, mừng lắm là có 1 cột sóng, mới tậu con này về xài mà bị vầy chán chết, em ở Nha Trang nên hỏi các trước khi gởi em nó cho Rồng TBD.
Thanks các bác nhiều
Thành thật khuyên bạn ko nên gởi cho Rồng TBD nhé (ngoại trừ gởi bảo hành), nếu ko thì ko khéo lợn lành lại thành lợn què àh!

dungo2

dungo2atom

xin cảm ơn! mình cũng nghỉ như vậy.vậy xin hỏi các bác có phầm mền nào để hổ trợ âm thanh cho máy o2atom không vậy?

phuongicb

Thành thật khuyên bạn ko nên gởi cho Rồng TBD nhé (ngoại trừ gởi bảo hành), nếu ko thì ko khéo lợn lành lại thành lợn què àh!

Híc, con Atom Exec này em mới mua có 2 ngày thôi, mua của Rồng TBD mà còn bh đến tháng 10/2008 lận, ý bác mà lên đó kỹ thuật nó kém lắm hả?

Híc, con Atom Exec này em mới mua có 2 ngày thôi, mua của Rồng TBD mà còn bh đến tháng 10/2008 lận, ý bác mà lên đó kỹ thuật nó kém lắm hả?

còn bảo hành thì ko sao, đừng đem cho nó sửa thôi, trình độ kĩ thuật thì ko biết sao nhưng "trình độ luộc" thì khỏi nói rồi, nhẹ thì luộc "tái tái" thôi! :D

Status
Không mở trả lời sau này.