• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.
Có cách nào cùng lúc mở nhiều chương trình trên O2 atom, mà vẫn có thể thấy được cùng lúc trên Win 2005 không? Ví dụ như là thu nhỏ cửa sổ chương trình lại chẳng hạn.
Dùng phần mềm quản lí ứng dụng chạy nền WkTask xem sao nhé bạn! Search nhé!

spiderman_anhvu

Em thấy nhiều người kêu con Atom hay bị lỗi lặt vặt lắm. Nếu bác muốn ổn định, có lẽ nên dùng Atom Exec thì tốt hơn, ít lỗi hơn, tốc độ nhanh hơn, rom lớn hơn.

Jun

các bác cho em hỏi một chút. Em dùng 02 Atom Life. Trong Settings có GPS. có nghĩa con của em có thể dùng GPS ( để chạy cho phần mềm bản đồ định vị ) nhưng em vào trong đó mà mù tịt, chẳng biết làm sao nữa. Mong các bác chỉ giáo. Em ở bên Lào, ko phải ở VN. Thanks các bác

các bác cho em hỏi một chút. Em dùng 02 Atom Life. Trong Settings có GPS. có nghĩa con của em có thể dùng GPS ( để chạy cho phần mềm bản đồ định vị ) nhưng em vào trong đó mà mù tịt, chẳng biết làm sao nữa. Mong các bác chỉ giáo. Em ở bên Lào, ko phải ở VN. Thanks các bác
Phần cứng Atom Life ko hỗ trợ GPS nên bạn phải mua GPS gắn ngòai nếu muốn dùng ban nhé!

Nemmatlanh

Hiện tại GPS gắn ngoài có những giao tiếp gì vậy bác ? sóng GPS ở tp.hcm có sử dụng được không ?

GPS gắn ngoài dùng rất khỏe,nó dùng qua Bluetooht bạn ạ.Hiện này GPS ở 2 thành phố HN và HCM sóng rất khỏe nếu dùng với cục GPS ngoài.Thân!

KurtCobain

Giúp em với

Em đang xài con Atom Exec, hôm qua mới làm rớt nó xuống đất, lượm lên thấy màn hình trắng bóc, vỗ vỗ vào nó thì nó lên lại, vậy là sao vậy mấy bác? Mà sau khi rớt thì camera của nó cũng ngu ngu lun, khi vào nó bị hiên tượng có mấy đường sọc mờ mờ chạy liên tục, khi chụp thì dính mấy cái sọc đó lun (lúc đầu không bị). Mấy bác giúp giùm em với :((

TuanQuang

Em đang xài con Atom Exec, hôm qua mới làm rớt nó xuống đất, lượm lên thấy màn hình trắng bóc, vỗ vỗ vào nó thì nó lên lại, vậy là sao vậy mấy bác? Mà sau khi rớt thì camera của nó cũng ngu ngu lun, khi vào nó bị hiên tượng có mấy đường sọc mờ mờ chạy liên tục, khi chụp thì dính mấy cái sọc đó lun (lúc đầu không bị). Mấy bác giúp giùm em với :((

Theo mình nghĩ do va chạm mạnh nên có thể cáp màn hình của bạn đã bị lỏng, hoặc nặng hơn có thể hỏng màn hình, camera của bạn cũng vậy, có lẽ bạn nên ra hàng để họ kiểm tra cho chắc.

vbclg

o2 atom k vô wifi được

e su dung o2 atom. sau khi hard reset thì máy không vô được wifi nữa, khi mở IE và vào một địa chỉ bất kỳ ví dụ: www.google.com hoặc www.tuoitre.com.vn hoặc bất kỳ thì máy báo là: cannot connect with current connection settings. to change your connection settings, tap settings. (và nó có 2 nút bấm nút settings và nút Dismiss) vậy nhờ máy bác giúp e nó bị gì vậy? và cách khắc phục.
cảm ơn các pác trước nhé

phuonglev

các anh oi em hỏ chút em đang sai con dopod 818 em dùng bimh thường nhưng khi pin của máy báo còn 30 phần trăm khi nhận cuộc goi thì lại tắt nguồn liệu up lại rom có được không các bác chỉ dẫn em với.

Huycl2507

các anh oi em hỏ chút em đang sai con dopod 818 em dùng bimh thường nhưng khi pin của máy báo còn 30 phần trăm khi nhận cuộc goi thì lại tắt nguồn liệu up lại rom có được không các bác chỉ dẫn em với.

Lỗi này không phải do Rom đâu bạn , cục pin của bạn "ngủm" rồi :(:(:(

Yujin

Cho minh` hoi, daọ nay`con ATOM cuaả mình nó sao ý.
1. gắn sạc (từ ổ cắm điện) khi thì vô , khi thì đứng yên (không vô năng luợng pin),mặc dù cái đèn đỏ vẫn hiện ra; khi thì ,,, nhảy lên 100% nhưng rút điện ra, thì ,.... cái % năng luợng nó y như cũ. Noi chung la no xay ra du dieu` het/ Nhung khi minh charge bang COMP (sync) thi van ok.
Minh nghi, khong phai loi tai cuc charge nhe, vi truoc day minh tuong charge bi hu, nen mua them 1 cuc do.
2. Moi khi ket noi' tu` comp den may.thi no' hay xay ra tinh trang thoi gian bi reset lai sai het' tron* gio*` minh` da~ dinh san~. Co cach nao khac phuc khong?
Ai biet tinh trang nay, chi cho minh voi,
Thank you.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho minh` hoi, daọ nay`con ATOM cuaả mình nó sao ý.
1. gắn sạc (từ ổ cắm điện) khi thì vô , khi thì đứng yên (không vô năng luợng pin),mặc dù cái đèn đỏ vẫn hiện ra; khi thì ,,, nhảy lên 100% nhưng rút điện ra, thì ,.... cái % năng luợng nó y như cũ. Noi chung la no xay ra du dieu` het/ Nhung khi minh charge bang COMP (sync) thi van ok.
Minh nghi, khong phai loi tai cuc charge nhe, vi truoc day minh tuong charge bi hu, nen mua them 1 cuc do.
2. Moi khi ket noi' tu` comp den may.thi no' hay xay ra tinh trang thoi gian bi reset lai sai het' tron* gio*` minh` da~ dinh san~. Co cach nao khac phuc khong?
Ai biet tinh trang nay, chi cho minh voi,
Thank you.

Thứ nhất cục pin của bạn có thể bị chai nên dẫn đến tình trạng nhẩy lung tung như vậy bạn thử mượn cục khác để test thử xem có đúng phải là pin hay không sẽ biết. Thứ hai vấn đề AS với PC thời gian bị nhẩy lung tung là do bạn đặt múi giờ trên PC bị sai bạn chỉ việc chỉnh lại múi giờ +7 là được. Cái cuối cùng nhắc nhở bạn post bài phải có dấu tiếng việt nhé!!!! Chúc vui....

Yujin

Mình không nghĩ là pin chai. Vìi dung luợng xài trung bình 2 ngày, nên cung ỗn đó, vì cái chuyện xạc naày làm mình bực mình thôi, À ma mình gọi điện thoại chỗ bán, họ kêu đem ra xem - nếu có kết quả rồi mình về post lên sau.
Um, sorry nhe. Cai Uni code cua miình sao aâấy, ko viết có dâu duợc.

spiderman_anhvu

Mình xài atom exec, con của mình thỉng thoảng tự dưng bị mất tiếng, dù rằng xem trong config của phần mềm vẫn để lên tiếng, bật nhạc hay thử chọt vào màn hình đều không có tiếng. Nếu mình thực hiện cuộc gọi (nhờ người khác gọi vào máy hoặc tự mình thực hiện cuộc gọi) thì lại nghe thấy tiếng bình thường và lúc đấy bật nhạc lại ngon lành trở lại. Thỉnh thoảng lại bị thế nên cũng khó chịu, bác nào giúp mình với???

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình xài atom exec, con của mình thỉng thoảng tự dưng bị mất tiếng, dù rằng xem trong config của phần mềm vẫn để lên tiếng, bật nhạc hay thử chọt vào màn hình đều không có tiếng. Nếu mình thực hiện cuộc gọi (nhờ người khác gọi vào máy hoặc tự mình thực hiện cuộc gọi) thì lại nghe thấy tiếng bình thường và lúc đấy bật nhạc lại ngon lành trở lại. Thỉnh thoảng lại bị thế nên cũng khó chịu, bác nào giúp mình với???

Có lẽ bạn sử dụng phần mềm hỗ trợ âm thanh nào đó dẫn đến đụng soft hoặc có thể loa bạn bị vấn đề về phần cứng bạn thử HS không cài PM nào rồi thử xem có còn tình trạng vậy không sẽ biết liền là do đụng soft hay là do phần cứng của bạn nhé. Thân!!!

Jun

Các bác cho em hỏi, em dùng con Atom Life, khi còn 20% tức tương đương hơn 1h dùng nữa, thì nhiều lúc có người gọi đến tự động tắt máy, bật lên thì khởi động một chút chưa vào hết chương trình đã tự động tắt tiếp. nhưng nếu cứ để đọc truyện hay chạy chương trình gì đó thì kiệt Pin mới tự tắt.

Pin ko thể chai vì em mới mua còn này. tks các bác.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi, em dùng con Atom Life, khi còn 20% tức tương đương hơn 1h dùng nữa, thì nhiều lúc có người gọi đến tự động tắt máy, bật lên thì khởi động một chút chưa vào hết chương trình đã tự động tắt tiếp. nhưng nếu cứ để đọc truyện hay chạy chương trình gì đó thì kiệt Pin mới tự tắt.

Pin ko thể chai vì em mới mua còn này. tks các bác.

Vậy bình thường bạn dùng được bao lâu vậy? cũng có thế máy bị ăn nguồn bạn ạ có 2 kiểu ăn nguồn là nguồn tĩnh và nguồn động. Nguồn tĩnh là để máy không làm gì cũng tốn pin, nguồn động là chỉ khi nào mình gọi liên lạc thì mới tốn thôi bạn ạ. Thân!!!

anhmeo

Các Bro ơi cho em hỏi chút..EM đang dùng O2 Atom Exec..Em chưa biết cách send Bluetooth ..khi e chọn 1 file>menu>Beam File>thì em thấy 4 dòng như sau:
Tên File
To Beam,Select a device:
Infrared Align Port
Search
Theo em hiểu thì Infared là gửi qua cổng hồng ngoại..còn Search là tìm thiết bị khác để send file qua Bluetooth nhưng chữ Search trên kia hiển thị dạng mờ và khi e kick vào thì kô có việc search để send file
Nếu em chọn 1file>Menu>Send> thì nó chỉ ra 3 mục là Text Messages+Outlook Email+MMS..Em hem thấy chỗ nào là Send Via Bluetooth cả mà sách hướng dẫn nó hướng dẫn là vào Menu>Beam File>Send Via Bluetooth trong khi e hem thấy mục đấy để send(em đã bật Bluetooth trc khi thử send file)..Thanks Bro trc nha..^^

Nemmatlanh

Các Bro ơi cho em hỏi chút..EM đang dùng O2 Atom Exec..Em chưa biết cách send Bluetooth ..khi e chọn 1 file>menu>Beam File>thì em thấy 4 dòng như sau:
Tên File
To Beam,Select a device:
Infrared Align Port
Search
Theo em hiểu thì Infared là gửi qua cổng hồng ngoại..còn Search là tìm thiết bị khác để send file qua Bluetooth nhưng chữ Search trên kia hiển thị dạng mờ và khi e kick vào thì kô có việc search để send file
Nếu em chọn 1file>Menu>Send> thì nó chỉ ra 3 mục là Text Messages+Outlook Email+MMS..Em hem thấy chỗ nào là Send Via Bluetooth cả mà sách hướng dẫn nó hướng dẫn là vào Menu>Beam File>Send Via Bluetooth trong khi e hem thấy mục đấy để send(em đã bật Bluetooth trc khi thử send file)..Thanks Bro trc nha..^^
:)),Menu>Beam File>Không có Send Via Bluetooth thì đến bây giờ mình cũng không hiểu tại sao một chức năng cũng hay và tiện thế mà mọi người không làm sẵn trong Rom từ 2k5 trở lên :D.Bạn muốn xem File qua Bluetooth thì sang Box Phầm mềm ứng dụng Down Soft RescoExplorer về cài vào PPC nhé.Đây là 1 soft không thể thiếu đối với mỗi người dùng PPC đấy.Chúc vui :)!

Status
Không mở trả lời sau này.