• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

kainz

Xin lỗi các mod vì đã up bài này lên, nhưng vấn đề này mình chưa giải quyết được, hy vong một người nào đó đã từng làm được chỉ giúp mình. Thanks.

Tôi cũng có câu hỏi như bác ở câu 1 : Reset lại máy cứ hỏi Auto Config, lại phải chọn No, trước đây tôi dùng Rom cũ cho ATom đâu bị vậy ! từ khi uprom mới 20060426 mới thấy vậy ! Mong các bác có kinh nghiệm gì Del nó đi chia sẻ với !

longlangtu

xxxx

Tôi cũng có câu hỏi như bác ở câu 1 : Reset lại máy cứ hỏi Auto Config, lại phải chọn No, trước đây tôi dùng Rom cũ cho ATom đâu bị vậy ! từ khi uprom mới 20060426 mới thấy vậy ! Mong các bác có kinh nghiệm gì Del nó đi chia sẻ với !
Auto Config đã thảo luận rất nhìu rùi bạn, ko có cách khắc phục đâu. Thân!

Utxd

Mình chưa xài Atom nhưng bạn thử vào thư mục Windows xem có file AutoConfig.txt thì move nó đi chổ khác xem còn bị nữa không :D

hongduc13

Mình chưa xài Atom nhưng bạn thử vào thư mục Windows xem có file AutoConfig.txt thì move nó đi chổ khác xem còn bị nữa không :D

Trong folder Windows của mình không có file này, có ai có cách khác khôgn xin chỉ giúp, chứ mỗi lần reset lại máy lại gặp chú Auto Config thì chán quá.

cubo

Banned
Theo tớ nghĩ đó là cấu hình mạng của nhà cung cấp theo từng quốc gia thôi,cái đó là theo bản rom của o2 rồi,nếu có cách unlock exrtom thì bác có thể del các úng dụng ko cần thiết đó thì mổi khi HR bác đâu còn thấy nó nữa :D

caothanhhai

"Trong folder Windows của mình không có file này, có ai có cách khác khôgn xin chỉ giúp, chứ mỗi lần reset lại máy lại gặp chú Auto Config thì chán quá."

Sao các bác cứ quá quan trọng vấn đề này thế nhỉ ,bác có thể chuyển nhà sang Úc mà xem chức năng này có lợi thế nào :)) Còn bây giờ chịu khó bấm một tí thôi mà

kainz

"Trong folder Windows của mình không có file này, có ai có cách khác khôgn xin chỉ giúp, chứ mỗi lần reset lại máy lại gặp chú Auto Config thì chán quá."

Sao các bác cứ quá quan trọng vấn đề này thế nhỉ ,bác có thể chuyển nhà sang Úc mà xem chức năng này có lợi thế nào :)) Còn bây giờ chịu khó bấm một tí thôi mà
Tất nhiên là không quan trọng lắm nhưng dù sao không có hiện tượng đó vẫn sướng hơn chứ ! ai mà chả muốn hoàn hảo hở bác ơi !

Vietvnn

Super V.I.P
Trong folder Windows của mình không có file này, có ai có cách khác khôgn xin chỉ giúp, chứ mỗi lần reset lại máy lại gặp chú Auto Config thì chán quá.
Dùng Resco explorer, vào Browser Options chọn show all files để xem cái file đó có ko, rồi chép nó đi chổ khác.

hongduc13

Dùng Resco explorer, vào Browser Options chọn show all files để xem cái file đó có ko, rồi chép nó đi chổ khác.

Đã làm như bạn nói nhưng chỉ có 2 file: AutoConfig.lnk và AutoConfig.exe
Thử move file AutoConfig.lnk thì Windows báo Access Denied

caothanhhai

Hiện nay máy của tôi mới bị hiện tượng như sau (khoảng nửa tháng nay ): Để máy Standby khoảng 1-2 tiếng mà không dùng (ví dụ như sạc pin ....không xác định chính xác là bao nhiêu lâu ) thì máy mất sóng (ngất luôn ) khi bật màn hình lên thì máy lại kết nối lại bình thường.
Tôi đã SR ,HS Uprom ,format lại thẻ nhớ nói chung là tất cả những gì có thể sau đó mới biết là máy hỏng

Các bác có cao kiến gì không ,sửa ở đâu (Hà nội ) giúp tôi với !!!!!

taidj

Các bác cho mình hỏi chút nha.
Mình đang xài hp6818 ruột thì y chang atom.
Các bác cho mình hỏi làm sao để cài chương trình vào storage không ?
thường khi cài chương trình vào máy thì nó intall vào program file hay storage card nhưng không thể cài vào storage.
Mình cài đầy đủ chương trình thì storage còn trống đến 45mb còn program 25mb.
Làm máy chạy chậm wá.Mình xài cabsintall thì cũng không được. :-?

Chỉnh sửa cuối:

longlangtu

xxxx

Các bác cho mình hỏi chút nha.
Mình đang xài hp6818 ruột thì y chang atom.
Các bác cho mình hỏi làm sao để cài chương trình vào storage không ?
thường khi cài chương trình vào máy thì nó intall vào program file hay storage card nhưng không thể cài vào storage.
Mình cài đầy đủ chương trình thì storage còn trống đến 45mb còn program 25mb.
Làm máy chạy chậm wá.Mình xài cabsintall thì cũng không được. :-?

ặc, bạn đừng chọn vào card thì nó sẽ cài vào máy thôi mà, nhưng mà bạn cài vào Storage mới làm máy chậm đi đó

phongkid1983

Cần giúp đỡ về việc nhận Bluetooth !!!!

Mình đang dùng Atom Exec, đợt vừa rồi cài cũng khá nhiều soft. Đến hôm nay thử nhận bluetooth thì nó hiện lên lỗi liên quan đến OBEX service. Mình tìm hiểu ở các forum nước ngoài thì bọn nó nói rằng do cái OBEX SERVICE của mình đã bị STOPPED, cần phải kích hoạt STARTED thì mới có thể sử dụng Bluetooth để nhận file được !!

Sau đó mình tải software Free Task Manager về để access vào các phần SERVICES và PROCESSES của máy thì nhìn thấy đúng là cái Obex Service của mình đang bị stoppped. Hình minh họa:

Nhưng khi mình START nó thì nó hiện ra cái này:

Theo như mình hiểu thì có một soft nào đó cũng đang sử dụng cái OBEX này nên nó bị xung khắc !! Mình tìm mãi mà ko biết soft nào xung khắc !!! Các bác cao thủ có thể giúp đỡ mình fix cái lỗi này được ko?? Nếu ko có Bluetooth cũng nhu ko quá!!! Vấn đề then chốt là mình chỉ muốn làm sao để START được cái OBEX SERVICE !!??

Trình bày có hơi dài dòng và khó hiểu, các bác thông cảm !!!

Huycl2507

Hiện nay máy của tôi mới bị hiện tượng như sau (khoảng nửa tháng nay ): Để máy Standby khoảng 1-2 tiếng mà không dùng (ví dụ như sạc pin ....không xác định chính xác là bao nhiêu lâu ) thì máy mất sóng (ngất luôn ) khi bật màn hình lên thì máy lại kết nối lại bình thường.
Tôi đã SR ,HS Uprom ,format lại thẻ nhớ nói chung là tất cả những gì có thể sau đó mới biết là máy hỏng

Các bác có cao kiến gì không ,sửa ở đâu (Hà nội ) giúp tôi với !!!!!

Trước đây mình cũng xài con ATom và bị tình trạng như bạn.các cách SR,HR...thì máy vẫn bị thôi bạn à.Giải pháp của mình là bán quách đi cho xong (dù mới xài 10 ngày):(
Ở Hà Nội,bạn có thể qua Nhật Cường kiểm tra máy xem sao nha(www.nhatcuong.net)

caothanhhai

Cám ơn Huycl2507.
Tôi đã nghe lời bạn là bán máy đi ,nhưng vì vẫn yêu dòng Atom nên tôi sách ra Đặng Dung các thêm hơn triệu vác về con Atom Exec (hí ha hí hửng tưởng ném được của nợ sang nhà hàng xóm :)) )
Về nhà HR lại và phát hiện ra vẫn như cũ (máy vẫn ngất khi để lâu ...)
Có hai vấn đề sảy ra : Máy Atom trước của tôi không bị hỏng hoặc con Atom Exec này bị hỏng đúng bệnh con trước :(( :(( :((
Tôi thì không tin lại có hai con máy cùng một loại bệnh nhảy sổ vào tôi như thế (hơi đau quá ....)
Bác nào có cao kiến khác giúp tôi với : ném thẳng vào tường ,tiếp tục đi đổi máy khác (máy gì ??? ) hoặc đi sửa thì sủa ở đâu ai là cao thủ để tôi có thể mô tả bệnh này

caothanhhai

Tôi vừa chạy ra myPDA để hỏi thì thợ ỏ đó trả lời là Tại Mạng Mobi đang nâng cấp nên hay mất sóng -khi nào nó xong thì hết bệnh thôi
Không biết có phải không nhỉ ,vì nếu thế thì phải nhiều người bị chứ !!!!

hsoncd

Các bác cho em hỏi: Em dang xài O2mini, em muốn thay co Atom nhưng không biết về càc tính năng như nghe nhạc xem phim, quay phim chụp hình ...khác nhau thế nào??? mong các bác so sánh để em có thêm thông tin. Em cần thông tin từ những bác đã và đang xài Atom...

Hungpdahl

Well-Known Member
dòng atom k được tốt lắm đây là ý kiến của mình nhé.loa hay bị rè là nhược điểm của atom.

hsoncd

Em nghe thằng bạn nói Atom có 2 loại 1 loại có Wi-fi còn 1 loại thì không có, em xem trên mạng thì loại nào cũng co wi-fi? Thế nào lá đúng vậy các bác???

Status
Không mở trả lời sau này.