• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thật sự thì mình cũng cố...nhưng mình cũng chỉ toàn là học hỏi mấy bạn thôi ...vì mình cũng là dân kô chuyên thôi bạn à...hôm rồi có thấy anh nào đó cho cái line để up rom 6...mình cũng thử Up rom hai lần rồi...nhưng vẫn bị tình trạng đó...mà đi bảo hành...oãi quá...họ nói sao thì mình nghe vậy...nên định hỏi thăm trước để biết cài bịnh của nó...dù sao cũng cám ơn bạn đã hướng dẫn...

Bạn đã thử up rom 06 trên trang chủ của họ chưa??? bạn vào see02 để tìm và dow về up thử xem có còn tình trạng đó nữa không mình nghĩ là sẽ hết đó bạn. Thân!!!!

phongtranvodoi

hix mình cũng mới dùng atom life dùng thì thích thật vì tốc độ rất nhanh nhưng mà chỉ bực mình một điều là trước khi em Up rom 6 thì pin dùng rất nhanh hết chỉ được khoảng 1 ngày mà sạc hình như là nó không đầy chỉ đến 99 phần trăm là nó không sạc nữa và đến khi còn khoảng trên 20 phần trăm khi có tin nhắn hoạc phone là nó tự tắt đi bật lại thì nó lên nhưng lại bị hiện tượng này khi co SMS hoạc phone va khi UP rom 6 roi thi pin co cải thiện hơn dùng lâu hơn một chút nhưnng các tình trạng trên vẫn còn có bác nào bị như vậy không bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm e nhe Nếu lien he qua YM cang tot nick e là : nghiaphongtran Online 24/24 cảm ơn các bác

hix mình cũng mới dùng atom life dùng thì thích thật vì tốc độ rất nhanh nhưng mà chỉ bực mình một điều là trước khi em Up rom 6 thì pin dùng rất nhanh hết chỉ được khoảng 1 ngày mà sạc hình như là nó không đầy chỉ đến 99 phần trăm là nó không sạc nữa và đến khi còn khoảng trên 20 phần trăm khi có tin nhắn hoạc phone là nó tự tắt đi bật lại thì nó lên nhưng lại bị hiện tượng này khi co SMS hoạc phone va khi UP rom 6 roi thi pin co cải thiện hơn dùng lâu hơn một chút nhưnng các tình trạng trên vẫn còn có bác nào bị như vậy không bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm e nhe Nếu lien he qua YM cang tot nick e là : nghiaphongtran Online 24/24 cảm ơn các bác
Cục pin của bạn có vấn đề rồi, thử tìm cục pin khác lắp vào xem sao!
PS: Khi post bài bạn vui lòng bỏ dấu chấm phẩy nha bạn, viết luôn một tràng đọc ko hiểu gì cả !

phongtranvodoi

ừ mình sẽ rút kinh nghiệm .bạn có thể chỉ cho mình phần rom về atom life ở đâu không . mình tìm hoài mà không thấy

NhatNguyen

ừ mình sẽ rút kinh nghiệm .bạn có thể chỉ cho mình phần rom về atom life ở đâu không . mình tìm hoài mà không thấy

Atom life thuộc dòng Atom nói chung đó bạn, bạn có thể vào ĐÂY để tham khảo và tìm bản rom ưng ý mà dùng nhé :p

huuthanh0503

về pin cmos và loa dòng Atom Exec

mình đã tháo con Atom Exec rồi trong đó k có pin cmos đâu,còn loa thì hình
như tại đời máy,mình đã hỏi nhiều người rồi.mình cũng xem kỉ loa rồi k bị gì cã,
chỉ phải thay thôi,nhưng mà mình chưa rảnh để nghiên cứu,khi nào thay loa
xong mình sẽ post lên cho anh em tham khảo.

huuthanh0503

wifi choPDA(Atom Exec)

-mình nghỉ wireless của PDA dỉ nhiên k bằng laptop rồi,nên bắt sóng sẻ yếu hơn
-tùy thuộc vào wireless phát nửa,có loại xuyên tường hoặc xuyên bêtong,thì
đắt tiền ,nói chung tiền nào cũa đó,tầm 10m bắt sóng được là good rồi.

noname25

Ý của bạn là sao nhỉ, "Thôi thì phiền bác đã giúp thì giúp cho trót, bác nhón tay làm phúc"???

Em dùng Atom nhắn tin thấy bất tiện quá các bác ạ, phần send to (nhập số đ.t gửi đến) không tích hợp sẵn nút truy cập nhanh vào danh bạ, em toàn phải vào danh bạ chọn số d.t rồi chọn send sms thôi, thỉnh thoảng lại quên. Bác nào có cách nào hay có cái plugin nào để tích hợp danh bạ vào phần send to thì chỉ em với.

Tks các bác.

Mình thấy phần tin nhắn đã tích hợp sẵn rồi mà, bạn chỉ việc gõ tên, họ hoặc chữ lót vào mục TO máy sẽ tự đưa ra danh sách các số thỏa mãn tên họ cho ban chọn. Lưu ý là máy chỉ đưa ra các số Mobile thôi, nếu danh bạ dưa vào mục khác sẽ không hiển thị. Chúc bạn thoả mãn với cách này.

Nguyenson318

mình đã tháo con Atom Exec rồi trong đó k có pin cmos đâu,còn loa thì hình
như tại đời máy,mình đã hỏi nhiều người rồi.mình cũng xem kỉ loa rồi k bị gì cã,
chỉ phải thay thôi,nhưng mà mình chưa rảnh để nghiên cứu,khi nào thay loa
xong mình sẽ post lên cho anh em tham khảo.

Tớ không dùng Atom Exec, nhưng mình thấy Xda Atom còn có Pin CMOS thì không lẽ Atom Exec lại không có???

Vấn đề về loa: Mình nghĩ Atom Exec và Xda Atom có loa tương tự nhau. Hôm trước mình tự thay loa của Xda Atom bằng nhiều loại loa khác nhau (của Nokia 6610, của Samsung và của SonyEricsson - Việc thay loa cũng tương đối kỳ công đấy, bởi vì các loa này có kích thước lớn hơn loa zin), kết quả thế này: Nghe âm thanh được to hơn, có bị rè đôi chút (khi mở ro hết cỡ) nhưng không rè trầm trọng như loa nguyên bản, chủ yếu nghe tiếng treble là chính, tuy nhiên lời hát (đối với âm nhạc) thì không nổi bật, thường bị tiếng vang (kiểu như echo) khó chấp nhận được.

Kết luận: Có lẽ loa ZIN của nó vẫn ngon nhất và phải chú ý là không được mở to hết cỡ nếu có cơ hội thay được loa zin của nó.
:)):)):))

trungkien245

E cũng đang muốn thay loa cho con ATOM EXEC của E, nhưng không biết là sau khi thay có khá hơn không ?
Hôm nay nghe bác nói vậy E cũng được biết thêm.
Thực tình E rất muốn thay loa cho máy của E bác ạ
Hôm trước E có hỏi bác Hữu Tiến, bác Tiến nói rằng có thể lấy loa của các máy DThoai MP4 của Trung Quốc ý, nhưng E lại không biết thay và chọn loa như thế nào bác ạ
bác thử lấy loa của DT MP4 xem
Có gì bác Post lên cho Anh E biết nhé

Nhắc nhở Nguyenson318 và trungkien245 đã có chủ đề riêng về phần cứng các bạn qua đó thảo luận. Lần sau dell bài đó

Last edited by a moderator:

trunghau1985

Làm sao để kiểm tra và biết chắc chắn là O2 Atom Exec

Kính thưa các bác và cách sư huynh!

Mình là dân mới bập bẹ trong thế giới PDA. Đã ghiền PDA từ lâu nhưng vì chưa có điều kiện sắm PDA nên cũng không rành lắm về nó. Mới tuần rồi, tậu được 1 con O2 Atom Exec. Nhưng sao mình thấy lo quá các bác ạ, vì mình vào Start/Programs/Self Diagnostics để xem cấu hình của máy. Nó lại hiện con CPU là Intel PXA272 520MHz, trong khi mình xem các bác trên mạng nói con O2 Atom Exec lại dùng con CPU là Intel XScale PXA 27x 520MHz

Bác nào kinh nghiệm trong lĩnh vực này có thể vui lòng giúp em làm sao để chắc chắn là mình đã mua đúng con O2 Atom Exec.. Em chân thành cảm ơn các bác đã dành thời gian giúp đỡ.

Thành thật cảm ơn các bác

Trần Trung Hậu

dachi81

Mình là dân mới bập bẹ trong thế giới PDA. Đã ghiền PDA từ lâu nhưng vì chưa có điều kiện sắm PDA nên cũng không rành lắm về nó. Mới tuần rồi, tậu được 1 con O2 Atom Exec. Nhưng sao mình thấy lo quá các bác ạ, vì mình vào Start/Programs/Self Diagnostics để xem cấu hình của máy. Nó lại hiện con CPU là Intel PXA272 520MHz, trong khi mình xem các bác trên mạng nói con O2 Atom Exec lại dùng con CPU là Intel XScale PXA 27x 520MHz

Bác nào kinh nghiệm trong lĩnh vực này có thể vui lòng giúp em làm sao để chắc chắn là mình đã mua đúng con O2 Atom Exec.. Em chân thành cảm ơn các bác đã dành thời gian giúp đỡ.

Trần Trung Hậu
Intel PXA272 520MHz và Intel XScale PXA 27x 520MHz là 1 mà bạn!!!
Rom của ATOM và ATOM EXEC khác nhau mà!!!
Bạn có thể đem đến cửa hàng mình để so sánh với ATOM nhé :;;)

Chúc vui!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Trần Trung Hậu

Intel PXA272 520MHz và Intel XScale PXA 27x 520MHz là 1 mà bạn!!!
Rom của ATOM và ATOM EXEC khác nhau mà!!!
Bạn có thể đem đến cửa hàng mình để so sánh với ATOM nhé :;;)

Chúc vui!

Nói tóm lại phân biệt dễ nhất ở 2 con này là con atom bộ xử lý Intel PXA272 416MHz còn atom exec dùng bộ vi xử lý IntelXSCale PXA 27x 520MHz (điểm khác biết lớn nhất đó bạn :)):)):))). Thân!!!!!

trunghau1985

Nhưng vấn đề làm thế nào để trên máy mình hiện ra để cho mình kiểm chứng xem nó có đúng là CPU Intel XScale PXA 27x 520 MHz. Vì khi mình kiểm tra trên máy nó chỉ hiện ra là Intel PXA 272 520 MHz thôi àh, không hề có chữ XScale hay 27x gì hết. Vậy mới khó xử! Chân thành cảm ơn các bác đã trả lời câu hỏi thắc mắc của mình

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Nhưng vấn đề làm thế nào để trên máy mình hiện ra để cho mình kiểm chứng xem nó có đúng là CPU Intel XScale PXA 27x 520 MHz. Vì khi mình kiểm tra trên máy nó chỉ hiện ra là Intel PXA 272 520 MHz thôi àh, không hề có chữ XScale hay 27x gì hết. Vậy mới khó xử! Chân thành cảm ơn các bác đã trả lời câu hỏi thắc mắc của mình

Mình nghĩ cái đó không quan trọng quan trọng ở tốc độ là 416 và 520 bạn ạ. Bbạn có thể tham khảo và so sánh 2 máy này ở ĐÂY là chuẩn nhất. Thân!!!

bestofstrongman

cái này, ý là bạn sợ con atom exec của bản ấy bị lên đời từ con atom. mún check cũng dễ thui. bạn đăng kí ở trang www.seeo2.com với số IMEI máy bạn. đăng kí đc với atom exec thì chắc chắnđúng là vậy ùi... khỏi lo

mthanh0707

Các bác làm ơn cho e hỏi làm sao để xài đc bàn phím của atomexec ạ.e đã bật cong tắc là on rồi,trên ppc cũng đã beam lun nhưng em d8a1nh chữ thì nó ko lên đc là sao thí ạ.
Ko biết cái bàn phím này máy khác(chẳng hạn Neo) sử dụng có đc ko ạ?
Cám ơn các bác nhìu lém..........

ChuHuyHoan

Well-Known Member
con atom life của mình dạo này hay bị tình trạng lưu tin nhắn lên thẻ nhớ, lâu lâu lại bị một vài tin lưu lên thẻ nhớ...đến khi reset máy lại thì nó mới hiện lên...nhiều khi người khác chửi oan mạng vì nhắn tin mà không thấy trả lời...có cách nào để đừng bị như thế không...mong các bạn chỉ giúp ! mình đã Up rom 6 bản trên seeo2 rồi mà vẫn bị...

Vậy bạn thử vào Menu -> Options rồi bạn bỏ dấu nhắc ở phần Use this storage card xem có còn bị nữa không nhé. Thân!!!!

ntky

Mình đăng ký ở www.seeo2.com thì nhận được link để active tài khoản nhưng khi clik vào link để active tài khoản thì không được;www.seeo2.com có thông báo là :your activation code be not found. Mình dùng Atom. Huynh nào đã đăng ký được ở www.seeo2.com rồi thì chia sẻ cho mình chút kinh nghiệm nhé.
Huynh nào có User manuals của Atom cho mình xin với nhé. Mình mua Atom second hand nên không có User manuals và không đăng ký trên www.seeo2.com được nên cũng không thể download User manuals.

Thanks rất nhiều.

nguyen126

trà lời mthanh0707: bạn cài chương trình "O2 XM-O2 keyboard" chưa?Bạn phải cài nó mới chạy được.Chương trình có trong CD kèm chung với bộ Xda Atom Exec Kit đó bạn.Nếu ko bạn tìm trong diễn đàn cũng có,mình đã thấy nó nhưng ko nhớ nằm ở chỗ nào,bạn ráng tìm vậy.
cài xong nhớ chú ý là khi chạy chương trình này bạn phải tắt "Recive all incoming beams" mới được. Để tắt: Start/Setting/Connections/Beam
Chạy chương trìh: Start/Programs/O2 XM-O2 Keyboard
check vào ô "Active Keyboard"--> nó sẽ chuyển sang "Keyboard connected"
Lúc này bạn Bật bàn phím lên: gạt cái nút nằm ngang ở viền bàn phím: sang phải hoặc sang trái( có đèn hỗ trợ)
Bạn thử dùng bàn phím trong ô "Keyboard Test" ,nếu được thì ok rồi.Nếu ko được thì xem lại pin coi có hết ko,chú ý là khi turn on bàn phím thì đèn xanh sẽ nháy lên 1 cái đó,nếu nó ko nháy thì chắc hết pin rồi
Thêm 1 lưu ý: khi thoát ra ban ko nên bấm vào nút "X" ờ góc trên phải màn hình--> nó sẽ tắt chương trình.Do đó bạn phải thu nhỏ cửa sổ này lại bằng cách : nhấn giữa "X" khoảng 2s---> "Minimize",thế là xong
Dùng xong mà muốn tắt chương trình ban cũng nhấn giữ ờ góc đó (khi này chẳng có chữ X nữa đâu) ra bảng chon "X" màu đỏ kế tên chương trình đang chạy đấy
Nhớ tắt cả bàn phím nữa nhé để đỡ tốn pin

Mình đăng ký cũng dễ lắm ko phải gặp trục trặc gì cả
Trước tiên bạn phải biết số IMEI là bao nhiêu : Start/Settings/System Info , mục Identity
Rồi vào www.seeO2.com ,chọn nơi bạn đang ở, Register ở cuối hàng ngang,chọn Product
Usename là do bạn đặt, chọn dòng đt của ban,khai báo IMEI, submit là được à
Nhớ chech vào dòng "I confirm that I have read and hereby accept the terms and conditions of the O2 legal notice including the terms of use and privacy notice. "
mình đăng ký rồi vẫn đang ký lại được nè bạn,tức là nó chấp nhận nhiều user cho 1 IMEI

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.