• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

hagldn

khi em remove các soft ko cần thiết đi, tại sao lại vẫn còn tàn tích của nó, ví dụ như soft gõ tiếng việt vntyping, dã remove rùi mà giờ khi restart lại hệ thống nó vẫn còn báo file đó bị lỗi, ko biết nó nằm ở chỗ nào nữa, xin hỏi cách nhổ nấm tận gốc rễ.

khi em remove các soft ko cần thiết đi, tại sao lại vẫn còn tàn tích của nó, ví dụ như soft gõ tiếng việt vntyping, dã remove rùi mà giờ khi restart lại hệ thống nó vẫn còn báo file đó bị lỗi, ko biết nó nằm ở chỗ nào nữa, xin hỏi cách nhổ nấm tận gốc rễ.

Khi remove phần mềm thì bạn nên dùng SKTools để remove nhé, còn riêng đối với trường hợp của bạn thì bạn dùng SKTools, vào phần Input Method, chấm và giữ bút vào vntyping rồi chọn remove là được bạn nhé! Nếu ko được nữa thì bạn cài lại vntyping rồi dùng SKTools remove lần nữa là xong!

phungthanh

mới tậu được atom exec nên còn gà mờ lắm , xin các bác chỉ giúp :
- cách lưu số điện thoại từ danh bạ vào sim ( trong o2 mini dí 1 lúc vào số Đt trong danh bạ thì có dòng save to sim , trong atom tìm mãi chả thấy )
- thấy sóng của atom chập chờn quá , để cùng 1 chỗ mà thấy lúc thì đầy vạch , 1 lúc sau thì chỉ thấy 1 vạch , lúc sau lại đầy ... tôi muốn up riêng phần radio cho máy có được không ? bản radio nào hiện giờ chạy ổn định nhất ? bác nào có cho xin một bản, thanks

mới tậu được atom exec nên còn gà mờ lắm , xin các bác chỉ giúp :
- cách lưu số điện thoại từ danh bạ vào sim ( trong o2 mini dí 1 lúc vào số Đt trong danh bạ thì có dòng save to sim , trong atom tìm mãi chả thấy )
- thấy sóng của atom chập chờn quá , để cùng 1 chỗ mà thấy lúc thì đầy vạch , 1 lúc sau thì chỉ thấy 1 vạch , lúc sau lại đầy ... tôi muốn up riêng phần radio cho máy có được không ? bản radio nào hiện giờ chạy ổn định nhất ? bác nào có cho xin một bản, thanks

Cài phần mềm mình đính kèm vào rồi thì nó sẽ có dòng Save to Sim bạn nhé, chọn Selec all cho nhanh!

Vấn đề up radio thì sang box ROM bạn nhé!

hagldn

tại sao khi em cài đầy đủ bộ Lingvosoft là y như rằng ko cài đặt được các file cab nằm trên PPC, Sync PPC với PC cài trên PC thành công nhưng nó cũng ko hiện ra trên PPC, chọt bút vào nó trên PPC chỉ hiện ra cut, copy, delete....mặc dù thẻ nhớ còn đầy, storage free 26.54 Mb, Program 15.52 Mb, Storage Card 458.86 Mb, mọi người giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

for1danny

các pác có ai dùng con O2 Life ko? Nó có phải thuộc dòng Atom ko? nó có những ưu khuyết gì ? Pác nào bít xin chia sẽ với !

tks

ASAP

Radio FM của Atom có thể dùng ở Việt Nam phải không mấy anh?Lúc trước em có đọc qua hướng dẫn cách dò Radio FM cho Atom nhưng bây giờ tìm lại thì không thấy đâu cả.Vui lòng hướng dẫn giúp em nhé.
Cảm ơn rất nhiều.

duybao

Các bạn cho mình hỏi,máy mình dùng TV Tanalong, khi cài một số PM vào thì bị hiện tượng ( vào Start > Programs trong Programs các hiển thị Icon bị đen ) phải HR lại.Máy phải HR nhiều lần có bị làm sao ko. THANK....

kiemthanhta

cho 2 hỏi có ai bị giống e ko : sau khi xài heaphone xong là máy bị mất tiếng luôn.rồi sau đó 1 thời gian lại nghe lại dc

cho 2 hỏi có ai bị giống e ko : sau khi xài heaphone xong là máy bị mất tiếng luôn.rồi sau đó 1 thời gian lại nghe lại dc
Cái này cũng dễ xử thôi bạn, chỉ cần vệ sinh lỗ cắm tai nghe là được thôi hà!

kiemthanhta

mất tiếng ở đây e nói ko fải là mất tiếng của headphone mà là mất tiếng của loa ngoài :chuông điện thoại,tin nhắn,nhạc nghe bằng lao ngoài,.... đều ko dc ,nhưng nghe bằng headphone thì vẫn dc :-/

mất tiếng ở đây e nói ko fải là mất tiếng của headphone mà là mất tiếng của loa ngoài :chuông điện thoại,tin nhắn,nhạc nghe bằng lao ngoài,.... đều ko dc ,nhưng nghe bằng headphone thì vẫn dc :-/
Vậy thì phải xem lại cái loa ngoài của bạn rồi!

hieutt81

Con ATOM của tớ bị bệnh thế này: cắm sạc hay dây sync vào, pin đang từ 50% nhảy lên 100 % --> đèn ko đỏ, nhưng vẫn có biểu tượng đang sạc, 100% pin cứ như là sạc đầy rồi. Nhưng rút sạc ra thì pin lại giảm xuống 50% như lúc chưa sạc. Thỉnh thoảng lại sạc được, như bình thường luôn. Không biết do lỗi pin hay do chân sạc ???

hagldn

em cài đầy đủ bộ Lingvosoft trên PC thông qua Sync thành công, sau đó ko cài đặt được thêm soft nào nữa, Sync PPC với PC cài trên PC thành công nhưng nó cũng ko hiện ra trên PPC, chọt bút vào nó trên PPC chỉ hiện ra cut, copy, delete....mặc dù thẻ nhớ còn đầy, storage free 26.54 Mb, Program 15.52 Mb, Storage Card 458.86 Mb, mọi người giúp em với, có phải là do Lingvosoft đã chiếm đầy Ram hay ko? mà sao em thấy cả Rom, Ram và Memory vẫn còn mà?

remankid

Con ATOM của tớ bị bệnh thế này: cắm sạc hay dây sync vào, pin đang từ 50% nhảy lên 100 % --> đèn ko đỏ, nhưng vẫn có biểu tượng đang sạc, 100% pin cứ như là sạc đầy rồi. Nhưng rút sạc ra thì pin lại giảm xuống 50% như lúc chưa sạc. Thỉnh thoảng lại sạc được, như bình thường luôn. Không biết do lỗi pin hay do chân sạc ???

Hiện tượng của bạn cứ như bị chai pin vậy,PIN của bạn có dùng đc đến 1% không?? Thứ uprom lại xem.Nếu không đc chắc do PIN :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em cài đầy đủ bộ Lingvosoft trên PC thông qua Sync thành công, sau đó ko cài đặt được thêm soft nào nữa, Sync PPC với PC cài trên PC thành công nhưng nó cũng ko hiện ra trên PPC, chọt bút vào nó trên PPC chỉ hiện ra cut, copy, delete....mặc dù thẻ nhớ còn đầy, storage free 26.54 Mb, Program 15.52 Mb, Storage Card 458.86 Mb, mọi người giúp em với, có phải là do Lingvosoft đã chiếm đầy Ram hay ko? mà sao em thấy cả Rom, Ram và Memory vẫn còn mà?

Bạn RS lại máy là cài được bình thường :D. Thân!!!

hieutt81

Tình hình là tớ thay cục pin khác vào, chẳng khá khẩm gì hơn. Ở Hà nội có chỗ nào sửa uy tín nhỉ ?

hungvndc

Con Atom của mình dùng pin còn khoảng 30% trở xuống thì chỉ cần gọi hay nhận 1 cuộc hoặc softreset là chết ngắc. Cắm sạc một lúc mới khởi động lại được. Lúc đó Pin báo còn có vài %. Như vậy là do pin hay do máy? nếu thay pin có đồ tốt không và khoảng bao nhiêu tiền?
Bác nào biết chỉ dùm nhé. Cám ơn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.