• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

suachua

loa ngoài vẫn nghe nhạc bình thường, có lẽ không phải tại cái ổ cắm phone đâu, chẳng biết tại sao nữa

alex6112001

các bác ơi,máy atom exec của em tự nhiên không bật được máy lên,khi cắm sạc vào thì vẫn thấy đèn đỏ sáng.bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chia sẻ với em nhé.thanks

Nemmatlanh

các bác ơi,máy atom exec của em tự nhiên không bật được máy lên,khi cắm sạc vào thì vẫn thấy đèn đỏ sáng.bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì chia sẻ với em nhé.thanks

Cắm sạc mà máy báo đèn đỏ thì máy của Hoàng đã bị hết cạn Pin rồi,hoàng cứ thử cắm sạc một lúc lâu rồi khi nào Pin đã có điện,đèn báo sạc hiện lên màu da cam thì máy sẽ tự động bật lên thôi.Chúc vui!

DonMetal

Em có điều này muốn hỏi ah.
Cái Atom exec đó có cái bàn fims hồng ngoại, vậy sử dụng bàn phím hồng ngoại đó cho Atom thường có đc không ah. Mà em hỏi cho Atom Life có đc không luôn cho tiện hiiii.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em có điều này muốn hỏi ah.
Cái Atom exec đó có cái bàn fims hồng ngoại, vậy sử dụng bàn phím hồng ngoại đó cho Atom thường có đc không ah. Mà em hỏi cho Atom Life có đc không luôn cho tiện hiiii.

Bạn có bàn phím và máy rồi sao không thử kết nối kết quả thế nào biết ngay mà. Thân!!!

DonMetal

Bạn có bàn phím và máy rồi sao không thử kết nối kết quả thế nào biết ngay mà. Thân!!!

Ấy,là em hỏi vậy chứ em đã làm j có bàn phím. Em hỏi để nếu dùng đc thì kiếm cái bàn phím đó về gõ cho cái Taom Life cũng hay mà.! Bạn nào có nhiều máy thử xem sao nhé !! ^^

bailiet2003

cho em hỏi, em đang xài o2 stealth mỗi lần khi màn hình tắt ( đang ỏ chế độ standby ) muốn sang màn hình để sử dụng thì phải trượt lên hoặc bấm phím nguồn, định đổi sang Atom nhưng ko biết ATOM này bấm 1 phím bất kỳ hoặc đụng nhẹ vào màn hình thì từ chế độ stanby, màn hình sáng lên và ta unlock để sử dụng bằng cách phải bấm phím nguồn hay sao vậy các bác. Các bác cho ý kiến để em đổi máy nhé

DonMetal

cho em hỏi, em đang xài o2 stealth mỗi lần khi màn hình tắt ( đang ỏ chế độ standby ) muốn sang màn hình để sử dụng thì phải trượt lên hoặc bấm phím nguồn, định đổi sang Atom nhưng ko biết ATOM này bấm 1 phím bất kỳ hoặc đụng nhẹ vào màn hình thì từ chế độ stanby, màn hình sáng lên và ta unlock để sử dụng bằng cách phải bấm phím nguồn hay sao vậy các bác. Các bác cho ý kiến để em đổi máy nhé

Cái này thì em nghĩ không chỉ Atom, mà các loại PDA khác, kể cả con sờ ti của bác đều có thể đặt phím chức năng như bác muốn đc mà.( em láng máng đọc đc ở đâu đó như thế)
Rưng mờ kể cả không đc thì bác đỏi sang atom dùng cũng ngon lành lắm !!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Vẫn phải bật phím nguồn mới sử dụng được bạn ạ. Thân!!

bailiet2003

hic, vậy ATOm giống như Stealth rồi, mỗi lần muốn sử dụng, khi đang ở chế độ standby thì phải bấm phím nguồn cho màn hình sáng lên rồi mới unlock sử dụng. Bấm nút nguồn như vậy hoài có hư nút nguồn ko các bác, định đổi sang ATOM mà phải bấm nút nguồn thì chết mất

hic, vậy ATOm giống như Stealth rồi, mỗi lần muốn sử dụng, khi đang ở chế độ standby thì phải bấm phím nguồn cho màn hình sáng lên rồi mới unlock sử dụng. Bấm nút nguồn như vậy hoài có hư nút nguồn ko các bác, định đổi sang ATOM mà phải bấm nút nguồn thì chết mất

Đa số những dòng PPC đều phải bấm phím nguồn để bật nó lên mà bạn, có phải ý của bạn là bấm một phím bất kì nào đó (ngoài phím nguồn) để bật máy lên ko? Nếu đúng như thế thì bạn vào Start>Settings>Button>Lock, chek vào mục Do not lock button là được thôi!

bailiet2003

Đa số những dòng PPC đều phải bấm phím nguồn để bật nó lên mà bạn, có phải ý của bạn là bấm một phím bất kì nào đó (ngoài phím nguồn) để bật máy lên ko? Nếu đúng như thế thì bạn vào Start>Settings>Button>Lock, chek vào mục Do not lock button là được thôi!

đúng rồi đó bạn, mình muốn bấm 1 phím bất kỳ thì để bật máy lên và unlock để sử dụng hay vì bấm phím nguồn, vậy ATOM có chức đó phải ko bạn, chắc đổi sang ATOM thôi, O2 Stealth thì vô phần Start>Settings>Button lại ko có chức năng Lock.

đúng rồi đó bạn, mình muốn bấm 1 phím bất kỳ thì để bật máy lên và unlock để sử dụng hay vì bấm phím nguồn, vậy ATOM có chức đó phải ko bạn, chắc đổi sang ATOM thôi, O2 Stealth thì vô phần Start>Settings>Button lại ko có chức năng Lock.

Tùy theo mỗi bản rom mà phần Lock có thể nằm chung trong Buttons hoặc tách riêng ra nằm bên Start>Settings>System>Lock button đó bạn!

bailiet2003

Giữa O2 Atom và HP6828 em nên chọn con nào đây các bác, em nhin hình con HP6828 thấy 2 cái loa ngoài của nó to gấp đôi con ATom ko biết có nghe nhạc loa ngoài có lớn hơn O2 Atom ko, nghe các bác phàn nàn O2 Atom loa ngoài nhỏ quá, ai xài HP6828 vô so sành dùm em nhé.

dongzoang

Cho mình hỏi mình đang dùng atom exec,làm sao kết nối bàn phím hồng ngoại với máy được,ai biết chỉ giùm với,thanks

Giữa O2 Atom và HP6828 em nên chọn con nào đây các bác, em nhin hình con HP6828 thấy 2 cái loa ngoài của nó to gấp đôi con ATom ko biết có nghe nhạc loa ngoài có lớn hơn O2 Atom ko, nghe các bác phàn nàn O2 Atom loa ngoài nhỏ quá, ai xài HP6828 vô so sành dùm em nhé.

Thảo luận về lựa chọn sn phẩm PPC đã có topic riêng, ko thảo luận vấn đề này ở đây nhé bạn!

smartmanforever

Các bạn cho mình hỏi về loa ngoài của atom exec

Tại sao lúc mình gọi điện hay nhận cuộc gọi mình không thể sử dụng loa ngoài được . Mình có vào phần menu nhưng thấy dòng chữ " Trun on free-hand " ko được in đậm nên mình không thể chỉnh được . Bạn nào biết thì chỉ giùm mình đi . mình đang xài WM5 . Máy mới mua chưa được 1 tháng nữa .
Ngoài ra nếu muốn hard reset thì sao . Có bạn nào biết ko ?

Tại sao lúc mình gọi điện hay nhận cuộc gọi mình không thể sử dụng loa ngoài được . Mình có vào phần menu nhưng thấy dòng chữ " Trun on free-hand " ko được in đậm nên mình không thể chỉnh được . Bạn nào biết thì chỉ giùm mình đi . mình đang xài WM5 . Máy mới mua chưa được 1 tháng nữa .
Ngoài ra nếu muốn hard reset thì sao . Có bạn nào biết ko ?

Bấm và giữ phím gọi trong vòng 3 giây để bật loa ngoài nhé bạn

ntdung86

O2 Atom pin sài 2 ngày trở lại. Đó là do máy hay do người sài? Có cách nào tăng thời gian sử dụng lâu hơn không?

Status
Không mở trả lời sau này.