• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

anhtaipsc

Em dùng máy O2Atom nhung sao máy nhanh hết pin quá. Cho em hỏi máy 02Atom này pin dùng được thời gian bao lâu? Nếu Pin bị chai thì mua ở đâu? Với giá bao nhiêu vậy?

Huycl2507

Em dùng máy O2Atom nhung sao máy nhanh hết pin quá. Cho em hỏi máy 02Atom này pin dùng được thời gian bao lâu? Nếu Pin bị chai thì mua ở đâu? Với giá bao nhiêu vậy?
Bạn nói nhanh hết pin nhưng là trong bao lâu,và có sử dụng nghe nhạc nhiều không...Theo mình biết thì nếu như nhu cầu nghe gọi bình thường thì có thể sử dụng hơn 2 ngày đó (nghe gọi k nghe nhạc nha)
Nếu muốn mua oin thì qua Box mua bán nha,có các thành viên trong diễn đàn mở cửa hàng đó:D

timhieu

Em chào Các Bác! Em sử dụng AtomExec, nhưng lỡ tay xóa phần mềm O2Phone Plus, có sẵn of O2AtomExec, khi nhấn phím gọi phone thì nó hiện số "đậm",em kô nhớ rõ lắm!em mong các Bác giúp đỡ!)vậy Các Bác có giúp đỡ em cài lại.xin cám ơn!(cái em tìm Smartphone thì phải kô biết đúng?

Huycl2507

Em chào Các Bác! Em sử dụng AtomExec, nhưng lỡ tay xóa phần mềm O2Phone Plus, có sẵn of O2AtomExec, khi nhấn phím gọi phone thì nó hiện số "đậm",em kô nhớ rõ lắm!em mong các Bác giúp đỡ!)vậy Các Bác có giúp đỡ em cài lại.xin cám ơn!(cái em tìm Smartphone thì phải kô biết đúng?

Bạn vào mục phần mềm ứng dụng tìm nha,mình nhớ có lần gặp trong đó rùi:D

nhipsongvn

em có 2 câu hỏi các bác.
1: Số là trước giờ em dùng con xda lls, có bao giờ dùng con atom đâu mà biết. đợt này thằng anh em nó mua con atom, nó dùng. Thì em cũng tiến hành cài soft như bình thường thôi. Có điều khi cài soft xong nó bắt restart máy, em chọt vào nút reset thì cái màn hình nó đen thui lui, làm cách nào nó cũng ko sáng trở lại, mặc dù đèn lod vẫn nháy. Chỉ trừ cách tháo pin ra và khởi động lại là bình thường. Em ko hiểu tại sao hết, bây giờ muốn reset máy thì cũng dùng soft chứ ko dám chọt nút reset nữa. Các bác nào bị trường hợp tương tự thì giúp em với. chỉ bị mỗi trường hợp đó thôi, chứ tất cả đều bình thường.
2: Cũng lại là con atom, mình muốn tát sóng (flight mode) thì vào đâu tắt ạ. Em tìm hoài mà ko thấy. Em dùng con xda lls thấy có tích hợp sẵn trong bản rom aku 3.2. Ko lẽ bây giờ muốn tắt sóng thì cài thêm soft à, và nếu có thì cài soft gì ạ.

caothanhhai

Muốn tắt sóng bạn bấm vào biểu tượng cột sóng ở bên trên ,chọn Wireless Manage ,chọn Phone off là OK thôi mà

ttt

O2Phone Plus

Bạn vào Start>Programs>O2 AutoInstaller chạy lại O2Phone Plus
Atom exec có sẵn O2Phone Plus,WorldMate,O2mediaPluus,....Sẵn trong rom

bbcat

Em muốn cập nhật thêm các templates của camera và photo editor trong atom, giống hình sticker ý mà. Em phải làm thế nào? Một số khung mặc định của máy ít quá và cũng không đẹp, em cần được hướng dẫn, nếu các anh biết cách tạo template mới từ PC vào thì hướng dẫn em cách làm nhé, bằng Photoshop cũng ok, em sẽ ráng hiểu :p
Em post 1 ảnh đã qua xử lí của O2 ;;)
À cho em hỏi có chương trình nào có chức năng chụp ảnh sticker và edit ảnh dạng sticker giống O2 photo editor ko ạ? :D

Chỉnh sửa cuối:

timhieu

Lấy lại những gì đã mất!(phoneplus!)

Quả là Bác ttt hiểu đúng ý em cần!:) Em cám ơn Bác nhiều! sẵn đây cho em hỏi mấy hôm nay em vào web mobifone sao lại kô được(wifi,sd AtomExec), nhập đt&pass thi kô vào đc!? nhưng vào mấy trang khác thi ổn, kô biết có phải gặp vấn đề gì kô nữa!!! nhưng về nhà thì sd máy tính bàn lại vào đc!!!:( :-??

hth

Atom xuất xưởng đã là chạy WM2005 rồi, bây giờ bạn lại muốn quay lại WM2003 ( mình nghĩ là không được) bạn UP lại bản ROM mới nhất tìm trên seeO2 đó chạy tốt lắm

Hic, em đăng ký ở seeO2 rồi ạ nhưng nó chỉ cho down bản tiếng Trung thôi ạ. Bản tiếng Anh nó bào là k cần update. Chẳng hiểu nổi ạ:((

phuctutin86

mình hỏi cái này tế nhị chút nha :D dẩu là vầy mình muốn xóa 1 số điện thoại nào bất kì trong danh sách gọi được ko ,mình thử xóa rồi nhưng nó bảo là phải xóa hết mới chịu mà mình thì chỉ muốn xóa 1 số thôi vì ngày nào bồ mình cũng test dt cả nên nắm danh sách từng ngày từng số . khổ lắm , hic nếu O2 mà kiêu bồ mình làm tester chắc nó làm giỏi lắm hic

ttt

Muốn xóa 1 số điện thoại nào bất kì trong danh sách gọi bạn chọt và giữ bút > sẽ hiện ra menu delete>ok

mpboss

Mình đang chuẩn bị HR lại con Atom cho mình hỏi Bootloader: Press and hold at Action KKK then press Reset or Press and hold at Camera button then press Reset có tác dụng gì và KKK là gì vậy

minhty

Bạn vào Start>Programs>O2 AutoInstaller chạy lại O2Phone Plus
Atom exec có sẵn O2Phone Plus,WorldMate,O2mediaPluus,....Sẵn trong rom

Các bạn cho hỏi chút, tôi đang dùng con Atom, nghe nói Atom cũng có sẵn WorldMate trong Rom rồi, có đúng như vậy không? Nếu có sẵn rồi thì nó ở đâu? làm sao để cài được?

caothanhhai

Atom không có đâu ,Atom Exec mới có World Mate tích hợp thôi nhưng chỉ là bản 2004 standard thôi

caothanhhai

Cho tôi hỏi : Mục Today timeout ở Today - Item là gì nhỉ ?hay là tắt máy theo thời gian đặt trước ....
Phím nào của Atom là phím " Voice speed Dial " nhỉ ,tôi tìm không ra ,phần contact có thể gắn giọng nói cho từng thuê bao mà không thấy phím bấm mới đau chứ !

Huycl2507

Cho tôi hỏi : Mục Today timeout ở Today - Item là gì nhỉ ?hay là tắt máy theo thời gian đặt trước ....
Phím nào của Atom là phím " Voice speed Dial " nhỉ ,tôi tìm không ra ,phần contact có thể gắn giọng nói cho từng thuê bao mà không thấy phím bấm mới đau chứ !

Bạn phải gán phím cho nó,chứ mặc định của máy k có phím Voice speed Dial
Cách gán như sau : Start --> Settings -->Buttons -->
1.Select a Buttons : chọn phím nào bạn muốn gán Voice speed Dial
2.Assign a pogram : di chuyển đến Voice speed Dial
Vậy là Ok rùi,và bạn có phím Voice speed Dial thôi mà:D

phuctutin86

cho mình hỏi sao pin Atom Exec của mình sài khoảng 3h là hết pin à , vậy pin của mình có phải là pin lô ko ? mình định mua thêm 1 cục pin nữa các pro chỉ mình các phân biệt pin zin và lô của Atom với và sài nó có khác biệt gì với nhau nhiều ko , thank

Status
Không mở trả lời sau này.