• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

convitlao

Cho em hỏi con Atom em mới mua mỗi lần bật màn hình lên là nó kêu o o giống như cpu máy tính chạy vậy, còn tắt đi thì lại im re. Không bít các bác có giống vậy không ạ ?

rypnd

Máy atom của mình hay bị treo cảm ứng, có vẻ như mỗi lần rớt sóng là bị treo, phải reset lại mới được, không biết có phải là do xung đột hay do cài phần mềm gì không, có bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình nhé, cám ơn nhé. (Bản rom của mình đã update)

Chỉnh sửa cuối:

kainz

Máy của bạn bị treo cảm ứng khi dùng bút nhưng có dùng phím cứng để điều khiển máy được ko ? Nếu đúng như vậy thì không phải do đụng phần mềm (vì làm treo cả máy). Mình đã bị như vậy và đem ra tiệm mở ra lau chùi sạch sẽ socket tiếp xúc của màn hình cảm ứng thì hết hiện tượng đó ! Chúc may mắn !

Hungpdahl

Well-Known Member
Máy atom của mình hay bị treo cảm ứng, có vẻ như mỗi lần rớt sóng là bị treo, phải reset lại mới được, không biết có phải là do xung đột hay do cài phần mềm gì không, có bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình nhé, cám ơn nhé. (Bản rom của mình đã update)
trước tiên bạn HR lại máy xem có hết k,hựac up lại rom đi.Vẫn k được thì kiểm tra lại cảm ứng.

rypnd

Cám ơn các bạn nhé, có lẽ do màn hình, các phím cứng vẫn hoạt động bình thường lúc treo cảm ứng. Mình sẽ làm theo hướng dẫn của các bạn. Cám ơn Kainz và Hungpdahl.

labyrinth

Hiện tượng lạ: Con Atom của mình, không biết tại sao màn hình tự nhiên không thể hiện đúng màu nữa, hiện tượng giống y như là trên máy vi tính để bàn, khi lắp card màn hình mới mà không có cài driver cho nó, màu thể hiện xấu kinh dị, như là 4096 màu vậy. Đã hard-reset rùi mà không ăn thua gì, ai biết giúp mình với

banbebong

con ATOM của em hay bị mất tiếng lắm, mỗi lần có 2-3 cuộc gọi 0 bắt máy là ko còn tiếng nữa cho dù có mở nhạc cũng vậy, mỗi lần như vậy em softrest là ko còn bị nữ ko bi61t có bác nào bị như vậy ko

Hungpdahl

Well-Known Member
con ATOM của em hay bị mất tiếng lắm, mỗi lần có 2-3 cuộc gọi 0 bắt máy là ko còn tiếng nữa cho dù có mở nhạc cũng vậy, mỗi lần như vậy em softrest là ko còn bị nữ ko bi61t có bác nào bị như vậy ko

bạn up lại rom xem có được k

lehuy3001

Mình đang xài con Atom, mạng Mobifone nhưng mình kết nối GPRS không được. Ai biết chỉ mình với !

hungm

Các bạn làm theo Lương Quang hướng dẫn Chưa.Chất lượng âm thanh được cải thiện hơn nhiều đó.

Mình đang xài con Atom, mạng Mobifone nhưng mình kết nối GPRS không được. Ai biết chỉ mình với !

BẠN đã đăng kí với nhà cung cấp Mobifone ,để sử dụng GPRS chưa?

Last edited by a moderator:

haichau_it

Các bác cho em hỏi, làm sao mà tắt được con Atom (tắt máy ý), em ấn vào nút power mà nó chỉ stanby thui, em bấm rồi giữ lâu cũng vậy, ko biết tắt thể nào đây ????

lonebeast

Các bác cho em hỏi, làm sao mà tắt được con Atom (tắt máy ý), em ấn vào nút power mà nó chỉ stanby thui, em bấm rồi giữ lâu cũng vậy, ko biết tắt thể nào đây ????
Bạn ơi,đối PPC thì không có chuyện tắt hẳn máy đâu (trừ trường hợp tháo pin),còn nếu bạn muốn tắt cột sóng thì vào Start>Settings>Connections>Wireless Manager sau đó bạn tắt Phone đi thì máy sẽ không liên lạc được nữa;lúc nào bạn muốn trở lại bình thường thì nhớ làm lại như trên nhé.
Chúc vui!:D

haichau_it

Hóa ra là thế, cảm ơn bác. Mà em không hiểu con Atom của em nó bị gì nữa. Em mới mua nó được có 1 ngày, mua hàng bảo hành 12 tháng đàng hoàng. 1 ngày trước nó chạy bình thường, thế mà lúc tối em để chế độ stanby rùi đi ngủ, sáng mai thức dậy cầm con Atom iu quý lên, thấy nó nóng như lửa đốt (bít là có vấn đề rùi), em bấm vào nút power để sáng màn hình lên thì thấy màn hình screen của O2 chứ ko phải là giao diện windows như bình thường. Em ấn vào nút nào cũng ko được, em đành hard reset lại máy, nhưng ôi thôi bật nó ko lên nữa. Nhấn nút power chỉ có mấy cái đèn nhấp nháy thui, chứ máy ko chạy nữa. Em tính mang đi bảo hành, nhưng lại nghĩ thử sạc xem sao, sau khi sạc khoảng 30 phút, bật nó lên lại, hóa ra là nó hết pin. Em ko hiểu sao nó lại hết pin được, vì tối hôm qua em mới sạc cho nó đầy 100% luôn. Cả buổi tối chỉ để chế độ stanby thui, vậy mà hết pin. Bó tay, bác nào bít tại sao không? chỉ em với.

Huycl2507

Hóa ra là thế, cảm ơn bác. Mà em không hiểu con Atom của em nó bị gì nữa. Em mới mua nó được có 1 ngày, mua hàng bảo hành 12 tháng đàng hoàng. 1 ngày trước nó chạy bình thường, thế mà lúc tối em để chế độ stanby rùi đi ngủ, sáng mai thức dậy cầm con Atom iu quý lên, thấy nó nóng như lửa đốt (bít là có vấn đề rùi), em bấm vào nút power để sáng màn hình lên thì thấy màn hình screen của O2 chứ ko phải là giao diện windows như bình thường. Em ấn vào nút nào cũng ko được, em đành hard reset lại máy, nhưng ôi thôi bật nó ko lên nữa. Nhấn nút power chỉ có mấy cái đèn nhấp nháy thui, chứ máy ko chạy nữa. Em tính mang đi bảo hành, nhưng lại nghĩ thử sạc xem sao, sau khi sạc khoảng 30 phút, bật nó lên lại, hóa ra là nó hết pin. Em ko hiểu sao nó lại hết pin được, vì tối hôm qua em mới sạc cho nó đầy 100% luôn. Cả buổi tối chỉ để chế độ stanby thui, vậy mà hết pin. Bó tay, bác nào bít tại sao không? chỉ em với.

Trướd đây mình dùng con ATom cũng bị tình trạng như bạn nói ở trên (rất bực mình) và có thêm hiện tượng nữa là máy tự động tắt mất tiêu lúc nào k hay:D .Bạn thử Up bản Rom mới nhất xem sao nha.Chúc vui

haichau_it

ặc, vậy là bác cũng gặp trường hợp tương tự rùi à ? Mà lúc nãy quên chưa hỏi mấy bác lun, nếu không tắt được PPC vậy mỗi lần tháo SIM Card ra là để nguyên máy rồi tháo pin ra à (thế thì xót của quá các bác nhẩy)?
À cho em hỏi thêm, em để con Atom trong cái bóp da, mà trên cái bóp này lại có 2 cục nam châm, dùng để giữ nắp vỏ ý mà, ko bít nó có ảnh hưởng gì tới cục cưng của em ko các bác nhẩy?

Chỉnh sửa cuối:

rypnd

TÔi thấy có hiện tượng này : Khi nào main memory free >20M, máy chạy rất ổn định. Khi nào <20M rất dễ bị treo. Có bác nào biết rõ về vấn đề tối ưu hóa và tăng memory free, bày cho anh em tí nhỉ.
Bộ nhớ máy của tôi thông báo :
Storage : Total : 43.28MB, In use : 28.68MB Free : 14.60MB
Program : Total : 50.39MB, In use : 30.62MB Free : 19.77MB
Không biết có vấn đề gì không?

timhieu

ặc, vậy là bác cũng gặp trường hợp tương tự rùi à ? Mà lúc nãy quên chưa hỏi mấy bác lun, nếu không tắt được PPC vậy mỗi lần tháo SIM Card ra là để nguyên máy rồi tháo pin ra à (thế thì xót của quá các bác nhẩy)?
À cho em hỏi thêm, em để con Atom trong cái bóp da, mà trên cái bóp này lại có 2 cục nam châm, dùng để giữ nắp vỏ ý mà, ko bít nó có ảnh hưởng gì tới cục cưng của em ko các bác nhẩy?

Trước khi tháo SimCard nên nhấn power màn hình tắt thì lấy ra thôi, kô có vấn đề gì đâu! Tất cả các bao đựng điện thoại đều như thế, kô ảnh hưởng đến "cục cưng" của bạn đâu,đừng lo lắng nhé!vui nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.