• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

vuthao

Lỗi về Windows media player

Không biết có ai bị giống mình không, Nếu chạy Windows media player, file nhạc trên máy thì không sao, nhưng nếu file nhạc chạy trên thẻ nhớ là nó cứ dơ ra. bạn nào biết xin chỉ dùm.
Rom bản mới nhất trên seeo2.com
Thẻ nhớ: 1GB kỉngton (còn bảo hành đến 25/3/07)

lehuy3001

rypnd

To : lehuy3001
Bạn làm theo hướng dẫn thế nào? Máy của bạn là gì. Máy tớ là ATom. Cũng làm theo hướng dẫn , chạy ngon lành, vào internet được. Có điều là giao diện thì hơi khác với hướng dẫn, các bước thì tương tự. Quan trọng nhất là điền cái thông tin access point name: m-wap.
Xem khúc mắc ở đâu nhé. Có gì thì dùng YM : rypnd

fake1111

em mới mua O2 atom,ko biết làm sao tắt máy,hễ bấm nút nguồn thì nó tắt màn hình,mở lên y vậy,có anh nào biết cách tắt máy hẳn , thì chỉ dùm em.Xin cảm ơn

HuuTien

em mới mua O2 atom,ko biết làm sao tắt máy,hễ bấm nút nguồn thì nó tắt màn hình,mở lên y vậy,có anh nào biết cách tắt máy hẳn , thì chỉ dùm em.Xin cảm ơn
Chỉ có standby thôi bạn,không có off máy hoàn toàn.Bạn chỉ có cách tháo pin ra thôi :D:D:D

haichau_it

Atom cái loa nó dở rùi, mà cái tai nghe của nó cũng dở nốt, bỏ cái tai nghe khác vô thì nghe đã hơn (PX100), đúng là cái loa với cái tai nghe không xứng đáng với Atom chút nào cả. Đành mua cái tai nghe khác thay thế.

dautroc

em đang dùng 1 em Atom Exec. Dao nay gọi điện nó hay bị tình trạng ko nghe thấy phía bên kia nói gì. Phải dập máy đi gọi lại mới được. Các bác có biết bệnh của nó thì chỉ cho em với. Thanks!

DucLinh

em đang dùng 1 em Atom Exec. Dao nay gọi điện nó hay bị tình trạng ko nghe thấy phía bên kia nói gì. Phải dập máy đi gọi lại mới được. Các bác có biết bệnh của nó thì chỉ cho em với. Thanks!
Những bệnh kiểu kiểu thế này thì tốt hơn hết là chỉ có cách up lại Rom thôi bác ạ,trước đó bác thử HR xem thế nào đã:)

khoiks

Tôi thấy giữa 02 Atom và 02 Atom Excec ngoài sự khác nhau về Chip và Rom thì các phần khác không có sự thay đổi nhiều. Thế nhưng có sự chênh lệch khá cao về gia thành. Hiện tôi đang phân vân có nên đầu tư thêm hơn 2,2T để dùng Atom Excec không? Các bạn có điều kiện dùng qua rồi xin cho biết ý kiến (về tính năng, khả năng pin...) xin thành thật cám ơn!

DucLinh

Tôi thấy giữa 02 Atom và 02 Atom Excec ngoài sự khác nhau về Chip và Rom thì các phần khác không có sự thay đổi nhiều. Thế nhưng có sự chênh lệch khá cao về gia thành. Hiện tôi đang phân vân có nên đầu tư thêm hơn 2,2T để dùng Atom Excec không? Các bạn có điều kiện dùng qua rồi xin cho biết ý kiến (về tính năng, khả năng pin...) xin thành thật cám ơn!

Chỉ cần bấy nhiêu sự khác nhau thôi mà nó đủ tạo ra sự khác biệt vè tốc độ và tính ổn định đó bác ạ.Theo cá nhân em thì bác cố gắng đầu tư vào em Atom exec.

khoiks

Cám ơn sự nhiệt tình của bác. Tiện đây, nếu bác nào đã có kinh nghiệm thì cho mình hỏi luôn về thời lượng dùng Pin của con Atom Excec như thế nào? Khi mua máy mới có cần phải kêu cửa hàng up rom không vậy? Xin cám ơn tất cả mọi người! =D>

Hungpdahl

Well-Known Member
pin thì còn tùy vào người dùng,ít hay nhiều thường từ 1-2 ngày thôi.K cần up lại rom đâu bạn

phandai

Hi, em đã tìm trong chủ đề này rồi mà không thấy nên em xin phép hỏi các bác 1 chút:
Em mới sử dụng O2 Atom gần đây chưa biết hết các chức năng của máy. Các bác cho em hỏi là nếu sử dụng headphone nghe nhạc hay đang đi ngoài đường thì khi điện thoại đến có cách nào set cho máy tự động trả lời sau 3 tiếng chuông không vậy?

Huycl2507

Hi, em đã tìm trong chủ đề này rồi mà không thấy nên em xin phép hỏi các bác 1 chút:
Em mới sử dụng O2 Atom gần đây chưa biết hết các chức năng của máy. Các bác cho em hỏi là nếu sử dụng headphone nghe nhạc hay đang đi ngoài đường thì khi điện thoại đến có cách nào set cho máy tự động trả lời sau 3 tiếng chuông không vậy?

Cách set cho máy tự động trả lời sau 3 tiếng chuông : Start --> Settings --> Phone --> More --> bỏ dấu chọn vào ô Automatic pickup

Tuy nhiên mình thấy nếu bạn xài với Headphone rùi thì cần gì phải chỉnh cho máy tự động trả lời sau 3 hồi chuông nhỉ,bấm vào nút nghe trên Headphone là Ok rùi mà:-??

haichau_it

Atom sao trong sách hướng dẫn, em thấy nó có hướng dẫn cho mình mở chế độ đàm thoại ra loa ngoài (chế độ chúng ta cùng nghe ý). Mà em tìm trên máy thì lại ko có. ????:-?

HuuTien

Atom sao trong sách hướng dẫn, em thấy nó có hướng dẫn cho mình mở chế độ đàm thoại ra loa ngoài (chế độ chúng ta cùng nghe ý). Mà em tìm trên máy thì lại ko có. ????:-?
Bấm giữ phím nhận cuộc gọi (phím màu xanh)một chút khi có cuộc gọi đến thì kích hoạt loa ngoài thôi mà bạn :D

DucLinh

Ngoài bấm giữ phím nhận cuộc gọi thì trên bàn phím ảo sau khi bắt đầu kết nối điện thoại thì có một phím speaker đó bạn.

khoiks

Đĩa phần mềm đi kèm con Atom Exec mà tôi mua kèm phần mềm Windows Mobile; Microsoft ActiveSync; và Microsoft OutLook (cùng trên 1 đĩa). Khi setup vào Computer để sử dụng phần mềm ActiveSync thì trình cài đặt hiện toàn tiếng... Hoa (tôi đoán thế vì phông chữ chỉ hiện ký tự vuông. Sau khi hoàn thành thì cũng hiển thị toàn ngôn ngữ lạ. Thế là từ giã ý định tự cài đặt cho con Atom Ễc yêu dấu (vì biết tiếng hoa đâu mà Sync...) :(

Các bác có kinh nghiệm cho tôi hỏi:

1/ Đĩa đi kèm máy có phải hoàn toàn bằng tiếng Hoa k? (seal của bao đĩa của tôi màu đỏ, trên in toàn tiếng Hoa)

2/ Có các nào khi setup và sử dụng sẽ hiển thị tiếng anh, hay là phải đổi lại đĩa khác?

Rất mong nhận được sự chỉ dẫn tận tình của các bạn. Xin chân thành cám ơn!

Utxd

Đĩa phần mềm đi kèm con Atom Exec mà tôi mua kèm phần mềm Windows Mobile; Microsoft ActiveSync; và Microsoft OutLook (cùng trên 1 đĩa). Khi setup vào Computer để sử dụng phần mềm ActiveSync thì trình cài đặt hiện toàn tiếng... Hoa (tôi đoán thế vì phông chữ chỉ hiện ký tự vuông. Sau khi hoàn thành thì cũng hiển thị toàn ngôn ngữ lạ. Thế là từ giã ý định tự cài đặt cho con Atom Ễc yêu dấu (vì biết tiếng hoa đâu mà Sync...) :(

Các bác có kinh nghiệm cho tôi hỏi:

1/ Đĩa đi kèm máy có phải hoàn toàn bằng tiếng Hoa k? (seal của bao đĩa của tôi màu đỏ, trên in toàn tiếng Hoa)

2/ Có các nào khi setup và sử dụng sẽ hiển thị tiếng anh, hay là phải đổi lại đĩa khác?

Rất mong nhận được sự chỉ dẫn tận tình của các bạn. Xin chân thành cám ơn!

Ít ai dùng mấy cái đĩa kèm theo máy lắm :D, ActiveSync thì qua box phần mềm để lấy bản tiếng Anh về mà cài.

Status
Không mở trả lời sau này.