• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

khoiks

thanks Utxd thật nhiều nhé!

Một câu hỏi nữa (hy vọng là... the last):
trong catalogue, phần lưng máy Atom Exec có logo "Designed for Windows mobile". Thế nhưng phần lưng máy của tôi lại k thấy (vì lúc mau máy quên check phần này. Đây là vấn đề phình phường trong từng đợt SX, hay là phần vỏ llưng đã bị thay bằng hàng "local"? Có bác nào tình trạng như vậy chưa nhỉ? Tớ mới xài PPC nên chưa có kinh nghiệm, một lần nữa, cám ơn mọi người đã giúp đỡ!

haichau_it

Sau lưng máy Atom của mình có logo này, và tất cả các máy zin đều phải có logo này nếu máy đó có cài windows mobile. Cũng như máy laptop vậy thôi.

phandai

Cách set cho máy tự động trả lời sau 3 tiếng chuông : Start --> Settings --> Phone --> More --> bỏ dấu chọn vào ô Automatic pickup

Tuy nhiên mình thấy nếu bạn xài với Headphone rùi thì cần gì phải chỉnh cho máy tự động trả lời sau 3 hồi chuông nhỉ,bấm vào nút nghe trên Headphone là Ok rùi mà:-??

Cám ơn bạn đã chỉ, nhưng mà mình tìm rồi không thấy ô Automatic Pickup (mình đang xài O2 Atom), còn chuyện chỉnh tự động trả lời là vì đôi lúc đang chạy xe mà 1 tay phải giữ đồ, 1 tay chạy thì lấy đâu ra tay bấm nút :)

khoiks

Nhưng máy tớ là Atom Exec mà. Hỏi ra thì hơi buồn cười chả lẽ là vỏ local (vì tôi chú ý, nếu nhửng phần vỏ "Zin" thường có đóng ABS và vỏng tròn thể hiện tháng, năm SX ở mặt trong chi tiết; nhưng vỏ của tớ lại cũng k có...) Không biết có ai gặp vấn đề này chưa???

kainz

Cho mình hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn là loa ngoài ATom có thể thay loa của miniS được không nhỉ ?

mogas8587

đúng rồi đay máy của bạn vỏ không chắc chăn .hoăc do tiếp điêp bị oxy hóa bạn lên lam sạch và cách tốt nhất đẻ sử lý pin lỏng là bạn lên chèn chặt chúc bạn thành công

caothanhhai

Cho tôi hỏi sao con Atom Exec của tôi thỉnh thoảng Micro bé lắm ,người ở đầu dây bên kia không nghe được (rẩt bé ...) Nếu ghi âm thử thì vẫn bình thường .Soft reset thì lại to lại....Bó tay vì không biết lúc nào nó bé
Thế cái Mic của máy nằm ở đâu nhỉ .....
Các bác giải thích thêm cho em chỗ chỉnh Equalizer với ,cái vạch ở dưới là gì nhỉ có phải chỉnh Mic không?
Cám ơn trước !!!!

khoiks

Mình xem catalogue của Atom Exec vẫn không thấy có hướng dẫn cách Safe Remove cho thẻ nhớ khi tháo lắp. Hiện mình chỉ Remove Item trên giao diện của máy, nhưng xem ra cách này không đảm báo, ví Hard Wave máy vẫn còn nhận thấy thẻ. Có cách này tháo thẻ nhớ mà đảm bảo an toàn dữ liệu không vậy các bạn?

Xin cám ơn nhé!

ducboss

đồng hồ trong atom

tôi xin hỏi tôi có 1 con atom, mỗi lần tháo pin ra la nó lại tự động trở lại ngày giờ ngầm định? xin hỏi ai có biết nó làm sao ko. máy này đã qua sử dụng rồi!:((

kokomo

Mình cũng có con Atom mới mua nhưng tháo pin ra lắp lại là phải cài lại ngày giờ. Hình như là do sản xuất lâu rồi mà bi giờ mới bán hay là mua nhầm hàng tân trang ???

Bác nào định xài bàn phím hồng ngoại => ko nên xài, vì quá nhạy nên khi bác đánh 1 chữ nó sẽ nhảy ra 2,3 chữ, rất bực mình. Ngoài ra nếu bác nào khắc phục đuợc lỗi này nó rẩt đáng xài. Tính năng chỉnh độ nhạy, độ nhanh ko ăn thua.

về vấn đề nhạc chuông: đúng là loa ngoài của Atom Exex nhỏ thật, lam sao cho no to mồm ra đuợc nhỉ. Bác nào biết thì chỉ dùm.
ah, thực sự màn hình của Atom Exec chỉ có 65k màu thôi ko đến 262k đâu, đã kiểm tra bằng SKtool, ko hiểu thông tin đăng trên quảng cáo thực sự là như thế nào (để lừa người chăng) b-)

Mà hình Atom Exec hổ trợ 256 ngàn màu nhưng chỉ chạy 65 ngàn màu thôi. Nhà sx có chú thích trong trang web mà. THeo tui màu vậy là đẹp gòi, đẹp hơn Atom thường nhìu mà...

Nhưng máy tớ là Atom Exec mà. Hỏi ra thì hơi buồn cười chả lẽ là vỏ local (vì tôi chú ý, nếu nhửng phần vỏ "Zin" thường có đóng ABS và vỏng tròn thể hiện tháng, năm SX ở mặt trong chi tiết; nhưng vỏ của tớ lại cũng k có...) Không biết có ai gặp vấn đề này chưa???

Ehh.. máy của mình mặt ngoài có chử designed for windows... nhưng tìm hoài bên trong nhưng cũng chẳng thấy. Nhưng có thấy dòng chữ in mờ mờ ngay giữa chẳng hiểu là gì... nhưng chắc là đồ xịn.. hy vọng...

Last edited by a moderator:
E

Echop

Guest
Các bác ơi!sao thinh thoảng con Atom của em tự nhiên mất hết tiếng vậy ạ?

TuanQuang

Ặc bác đang dùng bản room nào mà lại bị lỗi như vậy nhỉ?nếu như bản room trc của bạn dùng mà ko có hiện tượng này thì là lỗi do room bạn đang dùng. Tốt nhất bạn nên up bản room khác xem sao.

kokomo

Atom Exec của mình cũng bị giống như vậy. Lúc trước xài con Neo cũng bị.
Hình như là do hệ điều hành hay driver thì phải. Hệ điều hành của Bill Gate có bịnh lâu lâu phải restart mới tốt. Máy PC cũng vậy đó thôi.

atomcuibap

đúng là khi rút pin thì nó chạy về năm 2005 các bác à!!! em đang dùng con O2 Atom không biết có cách nào khắc phục không các bác

khoiks

Các bác chỉ giúp mình cách Safe remove cho thẻ nhớ của Atom Exec đi ạ. Cứ mỗi lần lấy thẻ ra lại cảm thấy k an tâm. Cứ sợ mất dữ liệu và ảnh hưởng đến tuổi thọ của thẻ.

Chân thành cám ơn!

ttt

Cẩn thận thì bạn tắt nguồn trước khi lấy thẻ nhớ ra là được.
Cẩn thận hơn nữa ,bạn tháo hẳn pin ra!

linhmoitote

Tôi dùng O2 Atom, lâu không cài đặt gì thêm nhưng thỉnh thoảng máy lại báo Storage bị full (chỉ còn khoảng 046 MB, thế là lại phải bóp bụng gỡ bớt 1 hoặc 2 phần mềm (mà cũng gỡ hú họa, không biết thế nào?). Hiện nay chỉ free khoảng hơn 1 MB. Xin các cao thủ chỉ giáo mấy chiêu để giải phóng bớt Storage mà không phải gỡ bỏ phần mềm đã cài? Có cách nào giải phóng Storage hay hơn không?

Huycl2507

Tôi dùng O2 Atom, lâu không cài đặt gì thêm nhưng thỉnh thoảng máy lại báo Storage bị full (chỉ còn khoảng 046 MB, thế là lại phải bóp bụng gỡ bớt 1 hoặc 2 phần mềm (mà cũng gỡ hú họa, không biết thế nào?). Hiện nay chỉ free khoảng hơn 1 MB. Xin các cao thủ chỉ giáo mấy chiêu để giải phóng bớt Storage mà không phải gỡ bỏ phần mềm đã cài? Có cách nào giải phóng Storage hay hơn không?

Cách giải phóng Storage thì bạn Remove chương trình đó rồi cài lên Storage Card là Ok mà:D

DucLinh

Storage là tài sản vô giá của PPC đó bạn,để như thế là quá ít,để khắc phục thì với các Soft bạn nên hạn chế cài trên Main nếu có thheer cài được trên thẻ,dùng các soft dọn dẹp rác để quét nhất là sau mỗi lần bạn lướt web,chụp hình thì bạn chọn đường dẫn để lưu trên thẻ,các file nhạc chuông cũng vậy.
Chúc bạn giữ gìn được tài sản vô giá của bạn.;)

Status
Không mở trả lời sau này.