• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

:-?? Em đang dùng Atom,em vừa HR lại máy, nhờ các anh chỉ dùm cách cài lại font tiếng việt. Em đã cài vài font vào phần Fonts trong Windowns nhưng phần Contacts vẫn hiển thị Ô VUÔNG. Em vừa sử dụng nên không thạo! Xin giúp em!

Bạn Down bộ Font mình gửi theo Link dưới đây về,giải nén,copy vào PPC rồi cài lên là Okie nhé.Chúc vui!
http://www.4shared.com/file/8704986/a40bc21d/font.html

imleeu

Chào các bác, em mới sử dụng. Chắc câu hỏi này hơi chuối nhưng có bác nào biết cách gửi file bằng bluetooth không? hướng dẫn em với. Cám ơn các bác nhiều. (nhiều lúc mọi người bảo gửi mà chẳng biết, ngại quá nên cứ phải loanh quanh nói dối).

nếu bạn dùng file explorer của window thì nhấn cây bút giữ nguyên vào file cần gửi.nó sẽ hiện ra giống như chuột phải của máy tính.trong đó bạn chọn beam file,nói người cần gửi bật bluetooth lên.sau khoảng 30s-->1 phút(có thể nhanh hơn) bạn sẽ thấy tên của máy cần gửi hiện lên.nhấn vào tên đó để gửi!(nhớ bật bluetooth của máy mình trước)!
mong là giúp được bạn.nếu được hay không thì cứ lên diễn đàn nói để mọi người biết nha!:)

minh_prime

Mình muốn tắt chế độ tự sạc pin khi mình kết nối PPC với PC qua đường usb đi được ko? Mình dùng Atom Exec, mong các bạn giúp đỡ.

Utxd

Mình muốn tắt chế độ tự sạc pin khi mình kết nối PPC với PC qua đường usb đi được ko? Mình dùng Atom Exec, mong các bạn giúp đỡ.

Qua chủ đề Hack Registry xem hướng dẫn nhé.

hoanghuy86

chào các bác! cho em hỏi: sao đồng hồ của em luôn bị chạy sai, sau khi đã chỉnh lại vẫn bị.
con atom có bản rom 06 chưa ạ?

Utxd

chào các bác! cho em hỏi: sao đồng hồ của em luôn bị chạy sai, sau khi đã chỉnh lại vẫn bị.
con atom có bản rom 06 chưa ạ?

Atom chưa có Rom WM6. Đồng hồ hiếm khi chạy sai lắm, kiểm tra lại đồng hồ của PC xem có chạy đúng không vì khi Sync nó cũng Sync luôn đồng hồ đó.

tuanlongvan

Xin đừng xóa:
Tui vừa mới mua co O2 Atom Exec xong, xin chỉ dùm tui các phấn mềm tiện ích có tiếng Việt cần thiết nào để cài vào, xin cám ơn nhiêu. Tuấn.

khoiks

Các bác cho hỏi vấn đề ngớ ngẩn cái ạ.

Số là tôi sreach trên mạng thấy con Atom Exec toàn có ký hiệu (chữ O2) trên góc trái - phía trên máy; ngoài ra sau lưng vỏ máy (phần vỏ đậy pin) có dòng chữ Design for Windows Mobile (tôi nhớ k rõ lắm). Vậy mà con máy iu quí của tớ lại chả có 2 chi tiết này, dù mua mới 100%. Như vậy có phải:

- Vỏ máy đã bị thay ===> nói dễ hỉu là "mất rin";

- Dòng sản xuất cho một thị trường nào đó, và nó k in các chữ trên;

- Đây là máy "lên đời"?

Thú thật tôi chưa biết nhiều về PPC. Rấtmong các bác chỉ dẫn. Mấy hôm nay cứ lăn tăn mãi k có câu trả lời. Thành thậtt cám ơn!

binbin

synchronize giữa O2 Atom Exec với máy tính!
Máy mình đang dùng nối kết với máy tính bình thường, tự nhiên chiều nay lại không được, đòi đưa đĩa window CE gì đó.
Anh em giúp cho!
Xin cảm ơn.

nthieu52

XIn hỏi các anh có thể dùng wi-fi của máy Atom EXCE để kết nối với wi-fi của máy Laptop để tạo thành mạng máy tính ngang hàng để chia sẻ tài nguyên không nhỉ. Nếu được thì các anh chỉ giúp em với. Em mới dùng PPC nên còn noob. mong các anh chỉ giáo.

donla

Giúp em với các bác ơi con Atom của em tư nhiên bây giờ nó không hiểu là mình đã rút dây headphone ra rồi nên loa nó không kêu gì cả, gọi DT cũng không có tiếng...giúp em với em đã up đủ loại rom rồi...có bác nào biết chỗ sửa không..

Nemmatlanh

Giúp em với các bác ơi con Atom của em tư nhiên bây giờ nó không hiểu là mình đã rút dây headphone ra rồi nên loa nó không kêu gì cả, gọi DT cũng không có tiếng...giúp em với em đã up đủ loại rom rồi...có bác nào biết chỗ sửa không..

Theo mình nghĩ chắc máy bạn hỏng loa rồi.Nếu ở HN thì mang ra 88A-Trần Hưng Đạo hoặc My PDA 20A-Trần Quốc Toản để thay loa nhé.Chúc vui!

donla

Máy của em không hỏng loa các bác àh..vì để radio mở lên và kích hoạt loa ngoài nó vẫn kêu...chỉ là máy không hiểu là đã rút headphone ra rồi thôi...có bác nào bị như em chưa..

toanbui

Hôm trước mình đang nghe radio rút dây phone ra cũng bị tình trạng như bạn. Tưởng máy bị trục trặc nên mình backup lại thì nó vẫn không nghe được. Mình cắm lại dây phone và vào trong phần ò media plus tắt radio mới hết bị. Bạn thử làm giống mình xem hy vọng sẽ được. Chúc bạn vui!!!

Mong các bác giúp cho em với..
Mỗi lần em lướt web thì em bấm "Back" thì nó kô quay lại trang trước mà lại tắt luôn cả cái Internet Explore.. co bác nao giúp em chỉnh lại cái Internet Explore với..
Em xin com on
-------
Mình cũng bị tình trạng giống bạn, sau đó mình cài opera và sử dụng rất tốt không gặp lại tình trạng như bạn vừa nêu. Hiện tại mình không lướt web bằng IE nữa. Bạn download Opera mà dùng nghen. Chúc vui!!!
Toanbui

Last edited by a moderator:

hanoistar

Cách cài đặt nhạc chuông mp3 cho O2 Atom Exec

Tôi mới mua máy O2 Atom Exec nên chưa biết cách cài nhạc chuông mp3 như thế nào, mong các bác chỉ giúp
Cảm ơn rất nhiều

Tôi mới mua máy O2 Atom Exec nên chưa biết cách cài nhạc chuông mp3 như thế nào, mong các bác chỉ giúp
Cảm ơn rất nhiều
bạn copy file nhạc mp3 vào thư mục Windows/Ríng rồi vào Start>Setting>Phone, trong phần Ringtone chọn bài bạn vừa copy vào là được! Chúc bạn thành công!

Longtu

Mình muốn đặt 1 file mp3 làm chuông cho O2 Atom Exec mà không biết làm cách nào, Rất mong dược mọi người giúp. Xin cảm ơn nhiều

Bạn có thể làm theo cách sau : chọt và giữ bút ở bài nhạc muốn đặt vào bản nhạc chuông,sẽ hiện lên 1bản thông báo,chọn Set as Ringtone là được ngay mà

Hoặc có thể Copy file .MP3 vào mục Ring trong Windows nhé:D

Status
Không mở trả lời sau này.