• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E52

PTLHH

Các bạn cho mình hỏi , sao mình vào mấy cái dịch vụ youtube , web trên con này nó cứ tự kết nối qua GPRS mà không phải wifi mặc dù có bật wifi và đã tìm được AP trước khi truy cập (đang tư vấn mua máy cho pa)
Nếu được thì chỉ rõ cho mình chi tiết cách dùng nha

Chỉnh sửa cuối:

ongmhoang

Các bạn cho mình hỏi , sao mình vào mấy cái dịch vụ youtube , web trên con này nó cứ tự kết nối qua GPRS mà không phải wifi mặc dù có bật wifi và đã tìm được AP trước khi truy cập (đang tư vấn mua máy cho pa)
Nếu được thì chỉ rõ cho mình chi tiết cách dùng nha
Đối với wed mặc định của máy vào options > setting > general > access point > chọn "always ask"
Mỗi lần vào wed sẽ tự động hỏi dùng GPRS hay wifi:)

Chinavie

Thanks các bác. Tiện đây các bác cho em hỏi cách dùng GPS. Trên máy có trang bị tính năng này sơ qua em thấy rất hay mà chưa có điều kiện tìm hiểu hết.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thanks các bác. Tiện đây các bác cho em hỏi cách dùng GPS. Trên máy có trang bị tính năng này sơ qua em thấy rất hay mà chưa có điều kiện tìm hiểu hết.

Muốn xài tốt GPS ở VNAM thì bạn nên cài thêm PM Vietmap chứ cái nokia maps không được hỗ trợ tốt.

0938399557

Mình đã seach trong topic này thì thấy có bạn nói đã hack được e52 bằng hello ox.Nhưng cho mình hỏi mình mới xin được file cer và key ở diễn đàn ,sign thành công ở máy khác nhưng khi send qua e52 đến phần cài đặt PM vừa sign thì máy báo chứng chỉ bị lỗi....Có bạn nào bị như mình ko?Có bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp.Thank trước nha

Luis93

... tức là sao hả bác ... phiên bản firm hay phiên bản PhonetInfo chưa chuẩn??? bác nói rõ cho em đc ko =.= ...

doanquocgia

Theo ý kiến của mình thì E52 có cấu trúc tuơng đối giống E72
Kiểu dáng mỏng đẹp, dễ xài
Nếu để cho người lớn xài thì nên tư vấn thằng này là cực ổn
Máy pin trâu, ứng dụng mạnh, nghe nhạc tốt, giá cả cũng phải chăng

nguoidaukhovy

Posted via Mobile Device
Cho hỏi sao máy này quay phim tốn bộ nhớ vậy, còn hơn 1gb mà quay phim chỉ được 1h30p ah. Tôi đã chỉnh chất lượng phim mà không ăn thua. Ai biết chỉ tôi với.

Kojiro

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
Cho hỏi sao máy này quay phim tốn bộ nhớ vậy, còn hơn 1gb mà quay phim chỉ được 1h30p ah. Tôi đã chỉnh chất lượng phim mà không ăn thua. Ai biết chỉ tôi với.

Mình quay 30 phút còn cả trăm MB trên N95 :) Cái này nếu bạn đã chỉnh chất lượng rồi mà ko được thì chỉ còn cách thay thẻ :)

nguoidaukhovy

Posted via Mobile Device
Uh. Thế còn việc mic con này nói chuyện được mấy phút rồi tự nhiên nhỏ đi là thế nào nhỉ? Toàn phải tắt đi gọi lại ah. Có ai bít không?

doanquocgia

Posted via Mobile Device
Uh. Thế còn việc mic con này nói chuyện được mấy phút rồi tự nhiên nhỏ đi là thế nào nhỉ? Toàn phải tắt đi gọi lại ah. Có ai bít không?

Có thể bạn đang sử dụng chương trình ghi âm cuộc gọi
Bạn thử coi phải ko nha, lúc trước mình cũng bị trường hợp này

mrleehaf

Em vừa tậu 1 con này. Rất ưng ý, và có vài nhận xét như sau: chụp ảnh,quay phim như vậy là ổn so với dòng E, nghe nhạc cũng được đó chứ, loa ngoài em thấy vậy là cũng được, bác nào muốn to thì cắm vào loa mà nghe^^, tốc độ load dữ liệu và lướt Web thì ngon lành lắm, hơn hẳn N82, N5800 ( em đã từng dùng ). Em mới mua hôm qua nên chưa vọc được nhiều chỉ có 1 số nhận xét chủ quan vậy thôi. Các bác cho em hỏi sao em check bằng Ex thì tốc độ CPU báo có 192, của nó 600Mhz mà. Tư vấn giúp em nhé

Luis93

... ai cũng thế cả bạn ạ ... check toàn ko đạt đến 600mhz j cả =.= ... mình check bằng PhonetInfo được có 187Mhz ...

... nge 1vài ý kiến là do máy mới, chưa có firm đủ để máy đạt speed tối đa thì fải =.= ... đợi 1thời gian nữa có firm mới up lên xem sao :D ... nhưng máy dùng như bây h cũng good lắm rùi :D ...

mrleehaf

càng dùng càng ưng em này. Mỗi cái em đang mày mò hack em nó, đã cài được Rompathe, nhưng không biết bước tiếp theo thế nào nữa, ^^. Anh em nào đang dùng E52 vào giúp em phát. Thanks

verylove

càng dùng càng ưng em này. Mỗi cái em đang mày mò hack em nó, đã cài được Rompathe, nhưng không biết bước tiếp theo thế nào nữa, ^^. Anh em nào đang dùng E52 vào giúp em phát. Thanks

thì apply 2 cái patch khi cài trong Rompatch lên khởi động lại máy là ok