• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng ETEN (Glofiish) X500

thanhgia123

có bạn nào uprom xong rồi không thể đồng bộ lại với pc chưa vậy. Sao máy tôi lúc đầu mua về thì đồng bộ ngon lành rồi khi uprom bằng thẻ nhớ tự nhiên không thể đồng bộ được nữa help me. Đã thử hết mọi cách nhưng vẫn không giải quyết được.

etenx500

có bạn nào uprom xong rồi không thể đồng bộ lại với pc chưa vậy. Sao máy tôi lúc đầu mua về thì đồng bộ ngon lành rồi khi uprom bằng thẻ nhớ tự nhiên không thể đồng bộ được nữa help me. Đã thử hết mọi cách nhưng vẫn không giải quyết được.

Thử vào setting-> conecttion rồi bỏ cái tick ở USB to PC thử coi

anhducc12

Member
các cao thủ giúp em với ah..Cái vụ X500 hay bị tắt máy đó...Em làm đủ mọi cách rồi,Chèn giấy vào nắp Pin,up rom mới,thay Pin mới,..đều ko được..hix...Nhưng E bật máy,để trong tủ,3 ngày rồi thì lại ko bi tắt máy lần nào..thế mới lạ...

milkyway

lâu rồi móc topic lên trả lời nè. Cái vụ tắt máy là do chốt giữ pin bị lỏng tiếp xúc. có 2 hướng giải quyết. một là bỏ vào bao da, hai là đem ra ngoài hàn lại chết luôn cái chân đó là xong phim. tui cũng đang bị, hiện nay đang bỏ vào bao da xài tạm cũng ổn đây.

nguyenhieutrung

em có em Eten M700 up lên rom 6.1 xong bi h cái loa trong điếc luôn, up lại 2-3 lần cũng vậy, bác nào có rom gốc của nó cho em link với

thanhgia123

Có thể không phải do rom đâu. Bạn xem lại chấu tiếp xúc với tai nghe xem. Dòng eten hay bị lời nguyền câm lặng do khi cắm tai nghe rút ra nó không chịu nhả ra thôi. Nếu bạn đã xem chấu cắm rồi thì có thể lấy rom gốc trên eten user http://files.eten-users.eu/ với user name: eten pass: etendown.

DiCham

em có em Eten M700 up lên rom 6.1 xong bi h cái loa trong điếc luôn, up lại 2-3 lần cũng vậy, bác nào có rom gốc của nó cho em link với

Không sao đâu, tôi vừa bị. Tháo 4 cái ốc, cậy theo lẫy ra lau tiếp điểm đi, lắp vào là lại kêu như thường. Cứ ra hàng nào to to, nhờ cậu thợ mở ra rồi lắp lại cho, họ chẳng buồn lấy tiền đâu

bvh2228

Có bác nào biết ở HN chỗ nào bán pin X500 không nhỉ? Cục pin của nhà em chỉ xài được 1 ngày là hết sạch, nhiều lúc chưa đi làm về đã hết pin, tức quá!

maitrungthuan

Em mới sắm con X500 2nd, cảm giác rất nam tính, nhưng không hiểu do máy cũ hay sao mà em thấy cảm ứng hơi "lì" không nhạy như những con trước em đã dùng, định thay màn hình có nên không các bác, giá cả bao nhiêu và ở đâu có.
À chỉ cho em chỗ thay vỏ nha, không chỉ cho em cách tháo vỏ ra cũng được, em đi sơn lại cho ngon. Em mới dùng mong các bác chỉ thêm cho. Thanks nhiều :)

DiCham

Em mới sắm con X500 2nd, cảm giác rất nam tính, nhưng không hiểu do máy cũ hay sao mà em thấy cảm ứng hơi "lì" không nhạy như những con trước em đã dùng, định thay màn hình có nên không các bác, giá cả bao nhiêu và ở đâu có.
À chỉ cho em chỗ thay vỏ nha, không chỉ cho em cách tháo vỏ ra cũng được, em đi sơn lại cho ngon. Em mới dùng mong các bác chỉ thêm cho. Thanks nhiều :)

Cảm giác máy lì thì bạn thử up ROM khác xem.
Tháo máy cũng đơn giản: tháo 4 ốc đằng sau ra, lưu ý có 1 con ốc khác với 3 con và chỉ ở 1 vị trí đó. Sau đó lấy móng tay, lùa vào khe giữa vỏ trước và sau, tách khéo là nó ra. Nhớ lúc lắp vào thì để úp, không là nó trượt bàn phím, kênh vỏ.

samhk

Tháo máy cũng đơn giản: tháo 4 ốc đằng sau ra, lưu ý có 1 con ốc khác với 3 con và chỉ ở 1 vị trí đó. Sau đó lấy móng tay, lùa vào khe giữa vỏ trước và sau, tách khéo là nó ra. Nhớ lúc lắp vào thì để úp, không là nó trượt bàn phím, kênh vỏ.

là x500 làm gì có bàn phím :D

samhk

lạ x500 làm gì có bàn phím :D

DiCham

lạ x500 làm gì có bàn phím :D

Các phím Đỏ/Xanh/lên xuống trái phải/soft buttons cùng ở trên 1 cái bàn thì được gọi là cái bàn phím! =))=))=)). Lúc lắp vào mà không để ý thì cái bàn đó trượt lệch ra thì là trượt bàn phím làm kênh vỏ =))=))

Chào mọi người ! em vua mói mua 1 con x500 nhưng luc dau thi xài binh thường,Đến khi em tò mò chỉnh blacklight chon chế độ Auto battery level thi máy nó tu nhien tối hồ..ko ch3nh sáng len dc..chi khi cắm sạc vào thi mới sag lên bình thường như khi rút sạc ra thi lai tối như lúc chưa cắm.....ko biết phải làm sao ...xin các bac chỉ giúp ....còn nếu muốn reset cài lại toàn bộ thi fai lam như thế nào...e mò hoài ma ko ra...

TVinh

Bác nào rành cho mình hỏi: Eten X500+ có cái đc cái Touch screen như của X610 không ạ??Mới dùng trở lại PPC nên giờ gà quá

DiCham

@tripitakavuong270887: đã chọn cái đó thì giờ bỏ cái đó đi.

@TVinh: down cái phần mềm TouchFlo (chịu khó lục hoặc Google) về cài vào thì nó sẽ có.

lamhoangvinh

Hi,all. Mình dùng Eten X 500 hôm vừa rồi mình không biết quẳng cái bút cảm ứng của nó ở đâu?mình hỏi các bạn là họ có bán cái đó ko?mua ở đâu?mình đang ở Hà Nội. Cảm ơn các bạn!

TVinh

Hic máy X500+ mình làm sao áy,vào star/program nhưng lại ko có utilities/default settings,có bác nào ol không vào yahoo mình hỏi chút,HR theo cách các bác chỉ mà mãi ko đc là sao

DiCham

HR cho hầu hết các dòng Eten: bấm đồng thời nút Power + chọc lỗ Reset, sau đó bấm giữ nút EndCall (đỏ) cho tới khi máy hỏi xác nhận việc đưa máy trở về trạng thái xuất xưởng (nhưng thực ra là về thời điểm cài mới ROM).

TVinh

TÌnh hình mình đã HR đc rồi nhưng mà sau đấy lại gặp cái vấn đề này,nó báo liên tục: Messeg from network,cứ dissmiss xong một lúc thì lại xuất hiện,mình dùng mobi,mà trước khi ấy nó không sao cả,hic chả hiểu gì(đọc mầy trang trước cũng có bác hỏi nhưng mà chả thấy có bài trả lời nên lại hỏi tiếp)