• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng HTC 7 TROPHY

bác ơi cài cái này kiểu gì bác có thể hướng dẫn e cụ thể đc k e cũng sử dung zune rồi nhưng chẳng quen sdk thì tải mãi chằng biết dùng kiểu gì?e nản lòng với trophy quá học mãi học nữa mà vẫn k tìm đc ra win 7 thật là rắc rối.trophy kiểu dáng thì rất đẹp nhưng mà sử dụng thì khó.khám phá phụ nữ cũng k khó thế này. ai ở hn dạy e đc k? e rất cần học
Bạn bắt buộc phải cài Zune, WP7 SDK và dùng Tom Xap Installer để cài các file .xap nhé. Máy phải được JB...

blackdoor

Manager
bác ơi cài cái này kiểu gì bác có thể hướng dẫn e cụ thể đc k e cũng sử dung zune rồi nhưng chẳng quen sdk thì tải mãi chằng biết dùng kiểu gì?e nản lòng với trophy quá học mãi học nữa mà vẫn k tìm đc ra win 7 thật là rắc rối.trophy kiểu dáng thì rất đẹp nhưng mà sử dụng thì khó.khám phá phụ nữ cũng k khó thế này. ai ở hn dạy e đc k? e rất cần học
Để cài được XAP vào WP thì cần dùng TOM Xap Installer ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111958-Tom-XAP-Installer-Phiên-bản-1.2-(Update-07-02-2011)
Nhưng để cài được thì Trophy phải được jailbreak, nếu chưa jailbreak thì bác vào topic sau tham khảo:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...Jailbreak-Tool-(Chống-khóa-máy-thông-qua-ZUNE)

traihaiho

Có đồng chí nào cài được sdk trên win xp sp3 chưa nhỉ? Cho tôi tý kinh nghiệm đi! Hôm nọ mượn cái laptop của thằng em chạy win 7 đã jb thành công và máy up lên nodo 7392 vẫn giữ nguyên jb he he! Không biết có cần thiết phải cài thêm Visual Studio 2010 vào xp sp3 không nữa!

Có đồng chí nào cài được sdk trên win xp sp3 chưa nhỉ? Cho tôi tý kinh nghiệm đi! Hôm nọ mượn cái laptop của thằng em chạy win 7 đã jb thành công và máy up lên nodo 7392 vẫn giữ nguyên jb he he! Không biết có cần thiết phải cài thêm Visual Studio 2010 vào xp sp3 không nữa!
Cài được nhưng phải có chút thủ thuật, bạn sang topic này tham khảo và cài nhé.

dohung978

e nạp cài rồi sao nó báo cái gì ulock .....huhu có bác nào biết ở hn dạy cái này k bảo e với chia sẻ giúp e.k e mua cái điện thoại về chỉ để gọi và nhìn nó e buồn lắm.lực bất tòng tâm

Chỉnh sửa cuối:

traihaiho

e nạp cài rồi sao nó báo cái gì ulock .....huhu có bác nào biết ở hn dạy cái này k bảo e với chia sẻ giúp e.k e mua cái điện thoại về chỉ để gọi và nhìn nó e buồn lắm.lực bất tòng tâm
Cái này không nên nóng vội! cứ làm từng bước, mắc ở đâu gỡ ở đó! xong rồi thì yêu trophy ngay! Tôi còn mất cả tuần mới xong đấy!

dohung978

Cái này không nên nóng vội! cứ làm từng bước, mắc ở đâu gỡ ở đó! xong rồi thì yêu trophy ngay! Tôi còn mất cả tuần mới xong đấy!
e cài đc tất cả phần mềm sdk rồi
nhưng sao lại k sài đc nó toàn báo là ulock cái gì nữa. ai biết ở đâu hn unlock máy trophy để e cài đc các ứng dụng vào với các anh ới

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
e cài đc tất cả phần mềm sdk rồi
nhưng sao lại k sài đc nó toàn báo là ulock cái gì nữa. ai biết ở đâu hn unlock máy trophy để e cài đc các ứng dụng vào với các anh ới

SDK là driver cho pc, trình tự unlock để cài soft có thể tóm tắt như sau :

1.Tạo 1 gmail cho mình, attach file ChevronWP7.cer (lấy trong khu vực froum ).
2.Vào HTC đăng nhập mail và lấy file tải về.
3.Kết nối HTC và ZUN tiến hành chạy ChevronWP7 ( lưu ý phải chỉnh ngày tháng đúng với PC ) mới chạy được.
4.Khi chạy unlock xong.Chạy 2 file Tom WP7 Jailbreak - Connection Setup ( nhấn trực tiếp file sẽ cài đặt ).
5.Vào HTC chạy ứng dụng Tom WP7 Jailbreak, máy báo đã được unlock. Tiến hành cài sòt ( lưu máy ở HĐH 7004 - 7008 --> vào setting xem nhé ).

dohung978

SDK là driver cho pc, trình tự unlock để cài soft có thể tóm tắt như sau :

1.Tạo 1 gmail cho mình, attach file ChevronWP7.cer (lấy trong khu vực froum ).
2.Vào HTC đăng nhập mail và lấy file tải về.
3.Kết nối HTC và ZUN tiến hành chạy ChevronWP7 ( lưu ý phải chỉnh ngày tháng đúng với PC ) mới chạy được.
4.Khi chạy unlock xong.Chạy 2 file Tom WP7 Jailbreak - Connection Setup ( nhấn trực tiếp file sẽ cài đặt ).
5.Vào HTC chạy ứng dụng Tom WP7 Jailbreak, máy báo đã được unlock. Tiến hành cài sòt ( lưu máy ở HĐH 7004 - 7008 --> vào setting xem nhé ).
e up file lên rồi sao vào đó tải k đc nhỉ?up file lên gmail đâu đc đâu?chẳng tải đc về mà cài?

dohung978

e đã gửi vào live và cả gmail rồi vào đó tải về nhưng báo k có tải đc. e dùng internet trên trophy vào mail rồi kích vào đường link để tải về nhưng k thể đc. nó k cho download về đc. mọi người làm đc sao e k thể làm đc.e bùn quá.hnay thì e mới khám phá e nó là cài đặt ứng dụng có sẵn trong market game và mấy cái đơn giản như yahoo. nhưng còn phần hỗ trợ khác ứng dụng khác muốn đưa vào k đc
.help me1

vuminhtu77

Em đang định mua 1 con Trophy cũ,các pác chỉ em cách test con này để đảm bảo máy không có lỗi lầm j đc không ah!chỉ là cơ bản thui

dohung978

trophy thì rất là mượn mà cũng có phong cách.máy ảnh nét loa nghe nhạc tuyệt vời.vào web thì nhanh như tàu điện cao tốc của nhật bản.mỗi tội ít người dùng.mong sao nokia phát triển sớm.máy rất gọn gàng nên dùng tốt.pin hơi yếu 1 ngày thui. mua cứ mua đi.hehe

thientrung85

mình thấy loa ngoài của 7 Trophy rất bé. Nhiều khi có chuông điện thoại mà không biết. Có bạn nào bị thế không nhỉ?

traihaiho

Anh em dùng Trophy đâu hết rồi nhỉ? mình thấy các cửa hàng bán em nó hết sạch hàng rồi mà người dùng chẳng thấy! Lạ lạ:(

cuongdq

Mình có con HTC7 Trophy sau khi Unlock ứng dụng bằng cái gì của ông Tom. Thì mình không kết nối với PC bằng zune được. Giờ mình không biết kết nối với PC để chép dữ liệu từ PC vô điện thoại. Anh em nào biết chỉ mình với. Thanks.

ductiepdesign

các bác ơi em mới dùng htc7 trophy ,nhưng em vấn chưa tìm được phần mềm để coppy nhạc và phim vào máy.bác nào có up lên chia sẻ cho em với
và chỉ rùm em luôn
thanhk các bác trước!

blackdoor

Manager
các bác ơi em mới dùng htc7 trophy ,nhưng em vấn chưa tìm được phần mềm để coppy nhạc và phim vào máy.bác nào có up lên chia sẻ cho em với
và chỉ rùm em luôn
thanhk các bác trước!
Nhạc và phim thì chỉ cần cài Zune trên PC, sau đó nối Trophy vào và đồng bộ sang là được.

traihaiho

Trophy thân yêu up lên Mango Final bỗng đổ bệnh! PW xxx..161 ; HW 0003, Khi up tù Nodo (7392) lên 7720 bị lỗi 81080048 ( không thể up lên bản mới) sau một hồi loay hoay, cài lại tất cả các công cụ như: Zune...Win xp Sp3 thì lại up lên ngon lành!
Nhưng khi kiểm tra lại màn hình boot loader thì Model ID đã bị thay đổi! Hiện tại máy của mình không dùng được Camera, không thể Flash lại các rom Ship lỗi 244(không đúng Model ID), đưa về chế độ recover thì Zune báo không có dữ liệu "repoint backup", còn "Windows phone support tool" báo là không thể recover. About thì Radio HW 0.0.0.0
Hiện tại máy của mình dùng vẫn bình thường, các kết nối vẫn hoạt động như trước!
Đề nghị các bác giúp đỡ phương pháp sử lý tại gia, đưa em nó về Model ID ban đầu: PC40100, he vì điều kiện ở xa trung tâm!

traihaiho

Xin file Restorepoint của HTC 7 Trophy để chữa bệnh mất thông số Model ID

Các bác nào còn file backup của trophy (restorepoint) cho tôi xin để làm thí nghiệm chữa bệnh không nhận thông số Model ID pc40100, nếu thành công thì coi như bệnh 'Invadlid ID 244' coi như đã có thuốc chữa! (có thể áp dụng với các dòng máy khác=D>)
Các bác cho file xin cho biết thêm thông số Firmware nhá!
Xin cám ơn!