• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Oxilo

Em vừa mua con IIs, kêu người bán up len WM05 lun. Lúc đầu ktra thấy 128 RAM. Kô hiểu sao up rom lên kiểm tra RAM thì thấy:
RAM size: 96MB.
Flash size: 32MB
Storage size: 42.92MB.
Mấy anh giải thích giùm em nha. Đáng lẽ RAM phải 128, ROM phải 64 chứ...

1. win 5.0 lấy 32mb ram làm ram disk.
2. khi còn ở win 2003, người ta chưa chạy chương trình để gộp 15mb ext rom vào nên không có 60mb storage ở win 5.0.

Oxy

RAM size: 96MB.
Flash size: 32MB
2 cái này là chuẩn rồi, ko vấn đề gì đâu bạn! Nhưng cái cuối cùng thì hơi lạ, đáng lẽ phải là 58 hoặc 60MB chứ, sao có 42MB vậy cà? :-? Bạn đang dùng bản rom nào vậy?

Cái lạ sinh ra ở đây là trước khi thanhmom195 Up ROM không Format cái extrom về 128kb nên hẳn nhiên bị mất 15mb do vậy trong Storage size chỉ có: 42.92MB thôi :D Dùng ROM nào thì dùng chứ ko Format thì chỉ có 42.92 như của thanhmon thôi.
@ thanhmon: Bạn dùng Tool để Format ExtRom về 128kb đi nhé. Chứ để mất 15mb thì phí wa :-??
Tool mình đính kèm ở dưới luôn nếu cần thì sài nhá b-)
Enjoy :D

Last edited by a moderator:
Cái lạ sinh ra ở đây là trước khi thanhmom195 Up ROM không Format cái extrom về 128kb nên hẳn nhiên bị mất 15mb do vậy trong Storage size chỉ có: 42.92MB thôi :D Dùng ROM nào thì dùng chứ ko Format thì chỉ có 42.92 như của thanhmon thôi.
@ thanhmon: Bạn dùng Tool để Format ExtRom về 128kb đi nhé. Chứ để mất 15mb thì phí wa :-??
Lúc trước mới mua con S này về, mình up thẳng lên WM5 luôn, lúc đó chưa biết gì nên đâu có format gì đâu, mà cũng có luôn 58MB chứ ko phải 42.92MB như vậy, nều format thì nó chỉ thêm có 2MB (thành 60.30MB) !

Oxy

Lúc trước mới mua con S này về, mình up thẳng lên WM5 luôn, lúc đó chưa biết gì nên đâu có format gì đâu, mà cũng có luôn 58MB chứ ko phải 42.92MB như vậy, nều format thì nó chỉ thêm có 2MB (thành 60.30MB) !
Chắc Đạt mùa hàng cũ hả? chứ mặc định của BA là 15mb ExtRom (WM2k3) để lưu các phần mêm của nhà phân phối, sắn sàng cho việc Auto install khi máy bị hardreset (ví dụ như cái Active O2 ở WM2k3 đó)...
Format xong sẽ có thêm 15mb vào Storage :D để trở thành Storage ~60Mb

Last edited by a moderator:

thanhmom195

Mấy anh ơi, dùng chương trình lấy lại rom có nguy hiểm không dzậy. do em sợ lắm. em mới dùng ppc mà. Người bán bảo chỉ bảo hành khi máy còn boot lên được, lỡ cài cái kia vào mà máy tắt ngủm thì tiêu em..em biết ít, mong các anh đừng chê em nha :p

Mấy anh ơi, dùng chương trình lấy lại rom có nguy hiểm không dzậy. do em sợ lắm. em mới dùng ppc mà. Người bán bảo chỉ bảo hành khi máy còn boot lên được, lỡ cài cái kia vào mà máy tắt ngủm thì tiêu em..em biết ít, mong các anh đừng chê em nha :p
Bạn đừng lo, ko sao đâu, con này lì lắm, ko chết đâu mà sợ, có khi mình đang up rom giữa chừng thì lỡ tay rút cáp ra, tưởng đâu nó chết ai dè chẳng sao cả, đưa về bootloader up lại, ko sao hết!

Oxy

Blue Angel nổi tiếng là trâu bò. Bạn cứ tự tin UP ROM thoải mái đê :D Tuy nhiên bạn cũng nên thao khảo những kinh nghiệm của các bạn trên PDAVIET về dòng này và tuân thủ các bước các quy tắc của quy trình UpROM/ Tuyệt đối tránh trường hợp của Mod PhamThanhDat "...có khi mình đang up rom giữa chừng thì lỡ tay rút cáp ra..." để tránh những sự cố không đáng có.

Kobold1609

BA thì yên tâm đi nhé,đang UP mà bị tắt máy tính,rút máy ra khỏi cốc... thì BA....vẫn là BA ,vẫn đưa lại được về Bootloader bình thường và UP ngon lành :D .

Để nghịch ROM thì chọn BA là hợp lý nhất đó,nên bạn yên tâm nhé!
Chúc vui !

anphan10

cho em hỏi con O2s nói riêng và dòng này nói chung thì khi úp ROM nên WIn2005 thì bàn phím của nó có die luôn hok hay vẫn bấm và dùng ok ! em và thằng bạn cứ cãi nhau vụ này mãi ! các bác giải quyết giúp em

Oxy

cho em hỏi con O2s nói riêng và dòng này nói chung thì khi úp ROM nên WIn2005 thì bàn phím của nó có die luôn hok hay vẫn bấm và dùng ok ! em và thằng bạn cứ cãi nhau vụ này mãi ! các bác giải quyết giúp em

Phìm cứng vẫn dùng rất tốt.

Up lên WM5 thì có ảnh hưởng gì đến bàn phím cứng đâu bạn, chỉ khi nào bạn tháo máy ra mà quên cắm lại cọng cáp bàn phím thì nó mới ko bấm được thôi!

thanhmom195

Chỉ em lấy file cab...

Em mới mua con IIs nen không rành lắm. Dang mày mò cài phần mềm. Có một vài file cab cho chạy trực tiếp trên PPC, nhưng có 1 vài file exe kô cho chạy trren ppc, em phẩi sync rui cài đặt, như vậy em nghĩ rất dễ chai pin. mấy anh giúp em lấy được file cab trong file exe nha

Em mới mua con IIs nen không rành lắm. Dang mày mò cài phần mềm. Có một vài file cab cho chạy trực tiếp trên PPC, nhưng có 1 vài file exe kô cho chạy trren ppc, em phẩi sync rui cài đặt, như vậy em nghĩ rất dễ chai pin. mấy anh giúp em lấy được file cab trong file exe nha
Sau khi chạy file exe để cài đặt thì trên PC bạn vào "C:\Program Files\Microsoft ActiveSync", tìm thư mục mang tên phần mềm mà bạn vừa cài vào hoặc là "C:/Program Files/Thư mục mang tên phần mềm" thì sẽ thấy file cab liền, cách này có thể áp dụng cho hầu hết các phần mềm, ngoại trừ Soft Maker! Thân!

TrungDN

Tôi chọn Regional Setting là English (Australia) để không bị hiện (425 ) trước mỗi số điện thoại trong Contacts. Tuy nhiên khi nhập bất cứ gì trong Home Address thì máy tự động thêm vào Australia ở cuối. Tôi muốn thay chữ đó là Vietnam thì phải làm sao? Xin cảm ơn trước.

Các Pro ơi, không ai giúp tôi với à? Treo trên đây 4 hôm rồi.

PDAmember

Có 2 câu hỏi muốn nhờ các bác:
1. Muốn cài PM bằng file CAB từ PC thì phải làm thế nào?
2. Cách thức cụ thể để remove chương trình trên PPC từ PC thông qua Active sync ko, vì có những lúc ko thể remove trực tiếp trên PPC được?

Có 2 câu hỏi muốn nhờ các bác:
1. Muốn cài PM bằng file CAB từ PC thì phải làm thế nào?
2. Cách thức cụ thể để remove chương trình trên PPC từ PC thông qua Active sync ko, vì có những lúc ko thể remove trực tiếp trên PPC được?

-Để cài đặt file cab từ PC bạn dùng phần mềm CABviaActiveSync , phiên bản mới nhất 1.4 đã được anh LuongQuang giới thiệu, bạn qua đây tham khảo và tải về dùng!
-Để remove soft đã cài vào PPC trên PC, đầu tiên bạn mở AS lên, sau đó vào Tools>Add/Remove Program, những phần mềm nào đã được đánh dấu nghĩa là đã được cài trên PPC, nếu bạn muốn remove nó đi thì bỏ chọn nó rồi bấm OK là xong!

mlnyou

con O2S của mình bị gì lạ quá !

Thắc mắc 1:

Mình xài Super SIM ( bên trong nó có đến 3 danh bạ, mỗi danh bạ chứa 250 số dt - vụ này chắc ai cũng biết hén !?!) nhưng khi lắp SIM vào con O2S thì nó chỉ nhận có 1 danh bạ thôi (không cho phép mình đổi sang danh bạ khác).

Tình huống cụ thể: máy đang sử dụng WM2005 (rom ver: 5.35.05 WWE, Rom date: 05/08/07, radio: 1.15.00, protocol ver: 1337.45).

Sau khi lắp SIM SuperSIM vào thì trong program có icon SuperSim, mình chọt vào icon này, rùi từ từ chuyển tới phần thay đổi chọn danh bạ chính. Nhưng........mình vừa chọt vào mục "chọn danh bạ chính" thì nó lại tữ động thoát ra trở lại màn hình ban đầu của SuperSim..........ngộ thiệt ! Khổ nỗi, mình chép 250 số trong danh bạ chính thứ 1 vào contacts rùi và muốn copy tiếp 250 số đt nữa trong danh bạ 2 vào contacts mà nó lại không cho ! Làm sao bây giờ các bạn iu ? Đó là do ROM hay do máy hay do ........?

Có cách nào khắc phục không? (đã có người đưa ra giải pháp: tháo Sim ra và nhét vào 1 cái dtdd khác của bạn bè để chuyển sang chọn danh bạ 2 làm danh bạ chính. sau đó nhét sim ấy vào lại con O2S "đỏng đãnh" nhà mình. Ý kiến này cũng hay nhưng có vẻ chưa thuận.......có cách nào hay tuyệt hơn không ạ?

thắc mắc 2: Rom của máy mình hiện đã là ROM mới nhất chưa ạ? Xin lỗi, mình có search rùi nhưng không tìm thấy dòng nào thông báo ROM mới nhất cho dòng BA của mình ạ ! (nếu tiện, đ/c nào tổng kết và nêu ra mục lục thời gian ra đời của ROM thì sẽ tiện cho những newbier biết mấy !)

thắc mắc 3: Rom của mình đang xài (WM2005 như trên có nêu version rùi đấy ạ) có cho hiện ra màn hình Today 1 vạch ngang gồm những icon trong đó, mình đoán là tray lauch, nhưng kì lạ là mình vào thư mục Windowns/startup tìm chương trình trayLaunch ấy thì không hề thấy ! Tác giả đã giấu như thế nào mà hay quá hà ? mình muốn bổ sung thêm icon thì hơi chật vật tí ạ ! mình đã bỏ chế độ hide file trong resco explorer rùi mà cũng không thấy ! Tác giả tài quá !

còn nhiều thắc mắc nữa nhưng......mình không dám hỏi 1 lèo..........

Tuan1412

thắc mắc 2: Rom của máy mình hiện đã là ROM mới nhất chưa ạ? Xin lỗi, mình có search rùi nhưng không tìm thấy dòng nào thông báo ROM mới nhất cho dòng BA của mình ạ ! (nếu tiện, đ/c nào tổng kết và nêu ra mục lục thời gian ra đời của ROM thì sẽ tiện cho những newbier biết mấy
hiện tại bản rom của bạn đã là mới nhất rồi đó

thắc mắc 3: Rom của mình đang xài (WM2005 như trên có nêu version rùi đấy ạ) có cho hiện ra màn hình Today 1 vạch ngang gồm những icon trong đó, mình đoán là tray lauch, nhưng kì lạ là mình vào thư mục Windowns/startup tìm chương trình trayLaunch ấy thì không hề thấy ! Tác giả đã giấu như thế nào mà hay quá hà ? mình muốn bổ sung thêm icon thì hơi chật vật tí ạ ! mình đã bỏ chế độ hide file trong resco explorer rùi mà cũng không thấy ! Tác giả tài quá
nếu search o thấy traylaunh thì trong rom đó o tích hợp traylaunh rồi bạn,một số chương trình tự chạy lên mà o cần traylaunch ví dụ như"magic call"chẳng hạn

Status
Không mở trả lời sau này.