• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Huycl2507

Tôi muốn del toàn bộ Contact trong phần contacts trên con O2S cài OS: WM5 nhưng chịu thua, không thể nào bôi đen tất cả được. Tôi thử active SYNC định del trên máy tính nhưng cũng ko thể nào duợc. Ai giúp tôi :-?? :-?? :-??
WM5 không thể bôi đen xóa tất cả đc bạn ạ,chỉ có thể xóa từng contact thôi.
Để xoá hết tất cả contact của máy dùng PPCBckpContacts1.3 là tiện nhất, chép vào thẻ rồi chạy trực tiếp nhé. Soft này có chức năng chính là sao lưu và phục hồi contact trên WM5 đó.
Theo link sau tải về dùng nha :D

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=85&page=2

Kobold1609

Tôi muốn del toàn bộ Contact trong phần contacts trên con O2S cài OS: WM5 nhưng chịu thua, không thể nào bôi đen tất cả được. Tôi thử active SYNC định del trên máy tính nhưng cũng ko thể nào duợc. Ai giúp tôi :-?? :-?? :-??
Bản ROM khác thì kobold ko nhớ nhưng bản ROM 5.04.09 Logout ,nếu bạn muốn del toàn bộ contact thì vào Menu->Select All Contact ,sau đó tất cả contacts sẽ được bôi đen và tiếp theo chọn Delete Selected Contacts ,cái gì đến thì nó sẽ đến :D :D :D.Theo kobold thì các bản ROM đều như nhau thôi.Chúc bạn vui vẻ nhé!!!

poiuy

Muốn select all contact được trước hết bản rom phải được cài đúng đã, đối với các bản rom logout 5.04.08 và 09 có thể chạy tools sủa lỗi bằng file PPCContactsMgr.cab nằm trong folder Ext_rom (có trong bản rom download về) vì lý do nào đó chưa được cài đặt

afa

Tôi vừa up ROM bản 5.04.09 của Logout, tuy nhiên không dùng được chế độ loa ngoài như cũ, tức là khi đang gọi điện, muốn bấm để nghe loa ngoài của máy thì không được,cứ phải áp máy vào tai mà nghe. Không biết khắc phục như thế nào bây giờ. Nhờ các bác tư vấn giùm.

mthanh0707

các bác cho mình hỏi con o2s của mình đang xài bản 5.04 của helmi nhưng ko thể vào internet qua sync đclc1 trước 2003 thì xài vô tư,up lên em này cả tháng rùi nhưng ko vô net qua sync đc,còn wifi muốn bật thì SR.Bác nào có ý kiến gì ko vậy?
:(

YingYu

Tôi vừa up ROM bản 5.04.09 của Logout, tuy nhiên không dùng được chế độ loa ngoài như cũ, tức là khi đang gọi điện, muốn bấm để nghe loa ngoài của máy thì không được,cứ phải áp máy vào tai mà nghe. Không biết khắc phục như thế nào bây giờ. Nhờ các bác tư vấn giùm.

muốn nghe loa ngoài khi có cuộc gọi đến của ppc thì nhấn nút call (hình điện thoại màu xanh) giử yên một chút thì loa ngoài sẽ tự động bật lên thôi. Vẫn đang dùng Logout 5.04.09 và sữ dụng được nè. Have fun :)

YingYu

các bác cho mình hỏi con o2s của mình đang xài bản 5.04 của helmi nhưng ko thể vào internet qua sync đclc1 trước 2003 thì xài vô tư,up lên em này cả tháng rùi nhưng ko vô net qua sync đc,còn wifi muốn bật thì SR.Bác nào có ý kiến gì ko vậy?

bạn nói rõ một chút được không ? có phải bạn dùng rom Helmi AKU3.2 không và dùng ActiveSyn mấy vậy ? :)

khuyên chânt hành là nên up Logout 5.04.09 sẽ nhanh và ổn định hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

daden203

Không thay đổi dc Themes trên WM5

tôi đang dùng O2S, cách đây mấy hôm tôi vẫn vào today đổi themes rầm rầm nhưng từ hôm wa ko thể nào đổi đc.
Tôi loay hoay mãi mà vẫn bó tay.Anh em giúp tôi với, mấy hôm nay toàn chọc ngoáy em O2 :-?? :-?? :-?? :-?? :-??

mthanh0707

vậy bác ơi cho em hỏi e có thể up từ 5.04.06 lên 5.04.09 của logout,sau đó restore bản backup từ 5.04.06 qua đc ko vậy?

poiuy

Nói chung là không restore như vậy được đâu, tôi đã từng thử rồi, nó sẽ mất 1 số chức năng. Nếu muốn bác cứ thử, nếu không thích thì up lại bảo 06 rồi restore máy trở lại như cũ, có mất gì đâu

O2xdaIIs

Các bác ơi, MF-VietLip cài vào BA dùng ngon không mấy bác ?
Mình xài BA up rom 5.04.09, cài MF-VietLip, theo thiển ý của mình thấy thì việt hóa còn sót nhiều quá chẳng hạn như trong Danh mục-->thiết lập-->hệ thống-->Device information. Mục này thì toàn là tiếng Anh, không hiểu các máy khác như thế nào, có giống BA không nhỉ ?

Tom_codon

Super V.I.P
Những cái mà bạn nói phải sửa trong Resgistry mới được cơ.Bạn dùng resco nha.Vào tìm khóa có chữ Device information chuyển thành thông tin hệ thống.Lưu lại và reset máy vậy là máy của bạn có Thông tin hệ thống thay cho Device information.Nhưng các cái bên trong của nó .Anh muốn có tiếng việt thì bắt buộc dùng pasolo để việt hóa tạo Exe việt và copy đè lên file cũ của nó ...!
Chúc vui...!

Kobold1609

Bạn kiểm tra lại những thông số sau nhé:
-Trên PC,Active Sync đã để ở chế độ connect to The Internet chưa?Kiểm tra bằng cách sau vào AS->File->This computer Connect To chọn The Internet
-Trên PPC vào kiểm tra Proxy Setting bằng cách vào Start->Setting->Connections->Connections->Task->Manager existing connections->Proxy Settings đánh dấu tick vào This network connects to the Internet và phải bỏ dấu tick ở ô This network uses a proxy server to connect to the Internet..
Bạn thử kiểm tra lại xem thế nào nhé.Chúc vui vẻ .Thân

mtvntn1702

AnhTu:Có thể bạn đã sử dụng tính năng Device Lock unlock màn hình xong làm lại thao tác đó xem.
Thế nào là device lock vậy? Có thể chỉ cho mình unlock màn hình không. mình nghi nó bị cáp màn hình nhưng mình đã gắn cáp kỷ lắm rồi mà nó vẫn bị.

daden203

tôi đang dùng O2S, cách đây mấy hôm tôi vẫn vào today đổi themes rầm rầm nhưng từ hôm wa ko thể nào đổi đc.
Tôi loay hoay mãi mà vẫn bó tay.Anh em giúp tôi với, mấy hôm nay toàn chọc ngoáy em O2 :-?? :-?? :-?? :-?? :-??

Các bác ơi giúp em xử lý tình hình này với, lúc nào cũng cái themes xanh xanh, chán quá :(( :(( :(( :((

biokiller

Các bác ơi giúp em xử lý tình hình này với, lúc nào cũng cái themes xanh xanh, chán quá :(( :(( :(( :((

bác dùng cái themeking plus mà change,cò ko thui copy mí cái theme vào thư mục windows rùi vào today mà chọn nó

boynokia

Bác nói rõ hơn tí được ko ạ! Themes xanh xanh là sao ạ ? Em không hình dung ra đươc!

daden203

Themes mặc định của O2 bác ah. Tôi vào Today chon Themes rồi ấn OK>>> nhưng khi ra bên ngoài thì ko thay đổi 1 tí nào cả.

Tom_codon

Super V.I.P
Bạn đang dùng bản Rom nào vậy mình đã test các bản của bác logout.Bản mới nhất 5.04.09 cũng không thấy có lỗi đó đâu.Bạn up rom thử lại xem nha..!
Chúc vui...!:D

Status
Không mở trả lời sau này.